1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin thông tin về bãi Thiên Cầm

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Meodaugau, 23/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. B.Fut

B.Fut Thành viên quen thuộc

Biển Thạch Hải tương đối vắng vẻ vì đường vào không được tốt lắm. Tại đấy có 2 bãi A và B. Chất lượng dịch vụ không thể bằng Cửa Lò và nói chung không có gì giải trí. Giá dịch vụ ở đây tất nhiên là thấp. Biển đẹp, nước trong vắt, có rừng phi lao, hải sản ngon và rẻ. Nếu như các bạn không muốn ai quấy rầy vào ngày nghỉ thì xuống đây. Còn không thì nên đi Cửa Lò. Từ HN bạn có thể đi tàu hoặc ô tô đến Vinh, sau đó bắt ô tô xuống thị xã Hà Tĩnh. (Đừng có bắt xe trong thành phố, không ma nào dám dừng đâu). Hà Tĩnh cách Vinh khoảng 50km, đến trung tâm thị xã Hà Tĩnh có 1 đường đôi bên tay trái. Đi xe ôm đi khoảng 6-7 km theo đường này thì đến Thạch Hải.
    Trung hòa giữa Cửa Lò và Thạch Hải thì có Xuân Thành. Xuân Thành cách Vinh 20km, qua cầu Bến Thủy thì rẽ trái. Biển ở đây cũng đẹp và đỡ "hiu hắt" hơn so với Thạch Hải. Bạn có thể ở nhà nghỉ hoặc các nhà sàn ven biển. Ngoải ra mộ cụ Nguyễn Du và nhà thờ cũng ở gần đấy. Theo đánh giá của tôi thì biển Cửa Lò đứng sau Thạch Hải, Xuân Thành và Cửa Hội.
    Có câu hỏi gì mọi người cứ gửi lên. Hồi trước tôi lang thang ở cái dải miền Trung cũng hơi bị nhiều.
  2. oppsgurl

oppsgurl Thành viên mới

Thạch Hải thì chưa đi, nhưng nếu phải lựa chọn Thiền Cầm, Cửa lò, cửa Hội thì Thiên Cầm là nhất. Bãi biển ở đấy sạch ( đợt đi ko có vật thể lạ, nhưng cũng có nghe nói).
    :D Hôm gọi điện vào Thiên cầm đặt phòng thì nhận đc tin.. cháy phòng . Vào mới biết có mỗi cái khách sạn đấy đg hoạt động. Các bác cứ cẩn thận ... cháy.
    Mà sao ko đi Cửa lò nhỉ, chán bắt xe ôm 6 cây vào Cửa hội. Gần nữa chứ.
    Chú ý : Ai vào Đồng Hới bằng đường ô tô nhớ để ý 1 cảnh cực đẹp bên đường. Qua đèo Ngang 1 chút . Cảnh rừng thông cháy đẹp như trong mơ. Bác nào tiện tay chụp cái ảnh thì tốt. Wa đấy 2 lần mà làm nào cũng ngây ngất wen bấm máy. Một sức sống kì lạ.
  3. Lipit83

Lipit83 Thành viên mới

Em mới đi Thiên Cầm về, vắng ơi là vắng, cứ như bãi biển là của riêng mình vậy.
    Nếu ai ưa ồn ào , sôi động thì chắc ko thích đâu, mấy thằng choai choai nó kêu chán ầm ĩ , nhưng rất thích hợp với những người thích sự yên tĩnh. Ở đấy có cảm giác rất thanh bình .
    He, biển ở đấy thích hợp với đi an dưỡng đấy . Hic , nhưng mà xa quá, đi say xe gần chết [r39)
    Ít quán xá, đồ lưu niệm có ...2 hàng, mấy quán dọc bãi biển thì cũng hơi mắc nhưng mà thôi cả năm người ta mới có 1 vụ làm ăn muh`
    Bác nào bảo ko có mì í nhì, đêm bọn em mò đi vẫn có đấy chứ, mà rẻ nữa chứ, bát mì 3000, trứng vịt lộn 2000, vậy là quá bèo rồi. Người dân ở đấy cũng có vẻ lành .
    Eo, nhưng mà sao buổi tối ở đấy lắm xe ôm thía
    Tối nay em lại... phải đi Cửa Lò, hic hic, đen xì roài