1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin tư vấn cho một ca hơi khó hướng đến mối quan hệ nghiêm túc

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi chickenman, 08/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chickenman

chickenman Thành viên quen thuộc

Chào các bác!

Em thì cũng zừ rôi (sắp 30 đến rồi) cũng bắt đầu tính đến mối quan hệ nghiêm túc. Cách đây nửa năm em chuyển đến công ty mới có gặp một em đồng hương kém em hai tuổi, em ấy không quá xinh nhưng dịu dàng và hiền ngoan ( em cảm giác thế và em thích nhất ở điểm này), em ấy đi du học về và gia đình cũng có điều kiện. còn em thì gia đình bình thường ở quê, ra trường là tự lập. em cũng từng có lương cao, kiếm được nhiều xiền nhưng do theo đuổi niềm đam mê nên đã chuyển qua công việc mới với mức lương còn gần nửa. bây giờ thu nhập em còn thấp, chưa kiếm được nhiều xiền nhưng em tin tưởng mình có thể thành công. Đại loại tương quan lực lượng là như thế

Em không giỏi chém gió lại ít nói chuyện với gái nên kỹ năng đong đưa, à ơi hơi kém. Làm chung công ty với em ấy 2 tháng thì em nghĩ chuyển sang công ty khác. Đến lúc này em mới bắt đầu chat riêng và thỉnh thoảng nhắn tin với em ấy nhưng tín hiệu cũng ko tích cực lắm. sau này em ấy bận thi lấy chứng chỉ thì gần như cắt đứt liên lạc đến khi thi xong mới liên lạc trở lại được. bây giờ lâu lâu (khoảng 1 tuần) gọi điện or nhắn tin thì em ấy nghe máy or nhắn tin lại. tích cực hơn tý thì không thấy trả lời luôn vì thế em cũng hạn chế nhắn tin gọi điện, tuần hơn tuần mới nhắn tin gọi điện một lần nhưng khi nhắn tin gọi điện thì có thể hiện sự quan tâm. Có mấy lần em để lâu ko nhắn tin thì em ấy cũng có nhắn tin trước.

Hiện tại thì em và em ấy chỉ mới đi café riêng được 1 lần, sau này vì nhiều lý do khác nhau nên em vẫn chưa rủ em ấy đi chơi tiếp được.

Ca này của em khả năng tạch rồi, nhờ các bác có cao kiến gì xem có cứu được không.

Cảm ơn các bác
  2. TakeFive

TakeFive Thành viên rất tích cực

Mới màn khởi động bác đã kêu tạch là sao :))
    Chưa có tín hiệu khả quan nhưng sao bác đã bi quan thế. Hơn nữa tai sao lại "hơi khó hướng đến mối quan hệ nghiêm túc". ~X
  3. hamster89

hamster89 Thành viên rất tích cực

em nghĩ là cũng chưa hẳn đã tạch như chủ top nói. chủ top tìm hiểu kỹ xem em ý đã có đối tượng hay em ý đã thích ai chưa (cái này em không thấy đề cập đến ở trên), nếu chưa thì em nghĩ bác chủ cứ cố gắng thể hiện tình cảm chân thành, chịu khó kiên trì xem thái độ phía em ấy thế nào.Chúc chủ top thành công
  4. codonmotcoi

codonmotcoi Thành viên mới

Ô hay nhỉ, trên diễn đàn bao nhiêu lời tâm huyết của anh em cho những ca như thế này, cứ thế vào đọc rồi mà thực hiện
  5. chickenman

chickenman Thành viên quen thuộc

@TakeFive Em vít nhâm, ý em là ca này khó và em hướng tới quan hệ nghiêm túc đó ạh ( hix tìm cái nút e*** mà mãi không thấy đâu)

@Hamster89 Theo em bít thì em ấy cũng có một số đối tượng theo đuổi nhưng chưa gật anh nào. Em cũng chưa bỏ cuộc mà nhưng 3 tháng nay chưa thấy tiến triển gì

@Codonmotcoi mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, em cứ mạo muội xin tư vấn riêng ạh
  6. nguoidaukho87

nguoidaukho87 Thành viên quen thuộc

Ca này của bác hơi khó đấy, chung chung quá. Bác cứ tấn công tiếp đi, sau tình hình cụ thể ra sao vào đây nhờ tư vấn tiếp, chứ thế này mà tư vấn thì khó lắm
  7. phanvthuan

phanvthuan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

đúng là chicken.
    Thích là phải nhích chứ, ngồi đó nhắn tin thì làm đc gì. vận hết công lực mà thò cái mặt của ông vào mắt cô bé ấy chứ.
    Vận hết tất cả các nguồn thông tin để biết em đã có ai chưa. Nếu chưa thì ông biết phải làm gì tiếp theo chứ? hay là lại lên đây hỏi ace.
  8. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

cũng nên fone mời ăn trưa hay làm cái gì đại loại thế cho thêm thân mật, sao vẫn còn nhiều người thích lấy nhắn tin đong đưa rồi chờ bật đèn thế nhỉ. Mời cơm mời đi đâu đó mà em nó quá 3 lần từ chối thì mới nên dừng.
  9. malmal

malmal Thành viên mới

kiếm cớ gì đó đi, mấy hôm nữa anh có 1 buổi họp quan trọng cần 1 bộ cánh hàng hiệu chợ đồng xuân nhưng khiếu thẩm mỹ không được tốt lắm, em có thể đi chọn giúp anh được chứ. Mua xong kiếm tiếp cớ có bộ cánh mới, đi rửa thôi. Cứ bình thường đi đã đừng tỏ ra quan tâm cáo lại đề phòng
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn cũng nhợt nhạt thì làm sao đòi hỏi ng kia mặn mà được. Làm gì có chuyện 1 người ngồi chờ xem cái ng lạt lẽo kia có chịu động tay động chân đi tán tỉnh mình hay không mãi được. Chờ mà thấy lạt lẽo quá thì cũng phải lạt lẽo lại cho nó phù hợp chứ.