1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin tư vấn chọn chỗ làm: Military bank or Vietinbank

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nkh_1988, 27/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Soilacdan

Soilacdan Thành viên rất tích cực

Ai chả phải lập gia đình, chủ yếu là cách sắp xếp thời gian sao cho hiệu quả mà thôi. Nếu đúng là CN YV thì công nhận hơi xa thật, trẻ thì chưa thấy vấn đề nhưng về lâu về dài sẽ thấy khoảng cách đi lại là khó khăn lớn đấy, nếu nhà bạn ở nội thành thì giờ mình lại thiên về HO hơn :-?? (đơn giản vì YV là CN trước đây làm ăn bết bát nên ấn tượng trong mình ko tốt lắm :( )
  2. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

hè, đang định tư véo thì bác Sói đã nói rồi. Theo tớ thì bạn vào vietinbank đi, cũng vào chi nhánh mà phấn đấu, Yên Viên thì ko biết thế nào, nhưng mấy ông cùng phòng hay vay tiền bên đấy, chắc cũng có lý do của nó.

làm HO thì lương cao, nhưng chiến đấu thì khó, vì đầu não mờ, toàn các pờ rồ về mọi mặt ( trí óc, giao tiếp, mối quan hệ...).

Ngược lại mấy NH cổ phần thì MB cũng là 1 chỗ thấy bảo chế độ đãi ngộ cao.

Nếu cho chọn thì sẽ vào HO, VietinBank
  3. lengkeng07

lengkeng07 Thành viên quen thuộc

[r2)][r2)] cám ơn bác đã chia sẻ, cơ mà sao lương MB lại thấp hả bác
  4. nkh_1988

nkh_1988 Thành viên mới

Thật ra cơ hội vào HO Vietinbank của em đã qua rồi, em chỉ còn lựa chọn vào Vietinbank CN và ở lại MB thôi.
    Nếu mong muốn vào HO thì em phải có bằng Chuyên ngành TC-NH mà em lại bằng QTKD nên ko đăng kí thi được.hichic.. Có nên học ThS trong nước làm backup cho kế hoạch MBA ko các anh? Vừa có bằng chuyên môn mà có thể đăng ký thi vào HO các NH lớn.
    Vietinbank quy trình có nhanh ko các anh? Hệ thống back bên đó hỗ trợ cho QHKH tốt ko ạ? Em lăn tăn quá..
  5. Soilacdan

Soilacdan Thành viên rất tích cực

Thế thì nghiên cứu, tìm hiểu bên MB xem, top 3 hệ thống là CN khủng đấy ko phải đơn giản đâu. Còn học ThS càng sớm càng tốt, càng để lâu càng lười :D
    QHKD của Vietinbank giờ đổi mới và rất năng động, đặc biệt là kể từ khi CP, theo tốc độ tăng trưởng, KQ kinh doanh, danh tiếng ... thì bạn cũng thấy rồi đấy [:D] Nhưng vì mình chưa làm ở các NH khác nên chưa có cơ hội để so sánh [r2)] Còn thì đừng lấy cái vấn đề khó chịu khi rút/gửi tiền ở quầy GD ra mà so sánh, vì ở đâu cũng có CN này, CN khác, người này người khác mà.
    Dù nói j thì nói, đi làm lấy kinh nghiệm, nhưng tiền công bao giờ cũng là vấn đề đáng quan tâm, bạn thử hỏi và so sánh xem và quyết định ;)
  6. G1G2G3

G1G2G3 Thành viên mới

Tiện thể có các bác làm bên NH đây cho hỏi là bên NH nếu ko học về NH, KT, TC, QTKD thì có vào làm được ko ? Tất nhiên là xin vào chứ không thi, kinh nghiệm đi làm cũng có 2, 3 năm, nhưng không phải làm NH .
    Nếu mà không có bằng về NH, KT, TC, QTKD thì thường phải vào làm ở bộ phận phòng ban nào ?
    Mình có đứa em đang có ý định xin vào làm thông qua quan hệ, nên tiện đây hỏi nhờ các bác ý kiến luôn[r2)]
  7. anhcobra

anhcobra Thành viên rất tích cực

Làm gì chả đc. Đi làm có liên quan gì đến đi học đâu. Phòng mình có thằng em trước làm chuyển phát nhanh Viettel này, hí hí
  8. luckyman6

luckyman6 Thành viên mới

Hãy tự đưa ra các tiêu chí cho 1 cơ quan sẽ làm việc, đặt mức độ ưu tiên cho từng tiêu chí và tính điểm.

Có thể nghe tư vấn của nhiều người nhưng cuối cùng phải biết đc mình muốn gì.

Mình có làm việc với 1 số bank thì thấy lương thưởng của Vietinbank tốt hơn, kể cả so với Vietcombank và BIDV. Nhưng còn nhiều tiêu chí khác nữa. Chúc bạn may mắn với lựa chọn bạn đưa ra.
  9. nkh_1988

nkh_1988 Thành viên mới

Đã làm ở MB 1 thời gian, đúc rút như sau: CN toàn người trẻ, năng động nhưng hơi thiếu kn. Quy trình giải ngân ở MB do phân thành 3 bộ phận QHKH - Quản lý TD - Hỗ trợ nên thời gian hơi lâu. Đặc biệt bên tác nghiệp với bên hỗ trợ làm hồ sơ tương đối mất time nên giải ngân chậm
    Các bác làm vietinbank thì cảm thấy quy trình thế nào? Có nhanh ko? Có rủi ro ko?
    Thường NV tín dụng của các CN của Vietinbank mấy giờ về các bác nhỉ?