1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[xin tư vấn] deal lương xong rồi ko thấy bên tuyển dụng offer hợp đồng

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ahabanhbao, 02/09/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ahabanhbao

ahabanhbao Thành viên quen thuộc

thế này các bác ạ, em mới đi phỏng vấn và thi test về, qua được vòng test, phỏng vấn vòng 1 ,vòng 2 gặp ông giám đốc người nhật ,sau 1 hồi chém gió thì đến đoạn deal lương ,bên kia offer em lương 6 củ ,em đồng ý [r32)] sau đó bắt tay bắt chân xong họ nói có j` sẽ liên lạc lại .Là sao nhỉ ?từ hôm qua tới giờ sốt ruột quá ,có bác nào cũng bị như em ko ?nghĩa là offer lương rồi xong không thấy tin tức gì nữa ấy :-ss:-ss .Em rất thích công việc này ,các bác tư vấn giúp em nhé :-ss:-ss
  2. fym

fym Thành viên rất tích cực

Từ giờ đến hết CN có mấy ai đi làm mà bạn phải hồi hộp. Cứ chờ sang tuần sau xem thế nào.
  3. khutkhakhutkhit

khutkhakhutkhit Thành viên mới

Tò mò hỏi chút: Bạn làm về gì vậy mà tuyển mấy vòng rồi gặp giám đốc mà có 6 củ????
  4. kuki007

kuki007 Thành viên mới

thế thôi chứ mấy
  5. bupbehanqu0c

bupbehanqu0c Thành viên mới

anh cứ bình tĩnh, em thấy mấy anh là không bao giờ kiên nhẫn cả. Chắc là đến thứ 2 là họ sẽ gọi anh đi làm thui vì mấy ngày này là họ nghỉ lễ hết ko ai làm việc cả đâu anh à.
  6. BuuXuu

BuuXuu Thành viên mới

Bình thường là sau 03 đến 07 ngày họ mới liện hệ với bạn.

Trong thời gian đó bạn giữ vững tinh thần chiến đấu, tiếp tục apply và phỏng vấn chỗ khác đi. [r24)]
  7. chapterfirst

chapterfirst Thành viên mới

Cũng hơi lạ, việc gì mà gặp đến cả giám đốc mà chỉ có 6tr vậy? lại là giám đốc người Nhật nữa chứ :|
    Bác có bán rẻ chất xám quá ko đấy?
  8. batmanz

batmanz Thành viên mới

mấy bạn này chưa đi làm với CT Nhật bao giờ rồi.

3 CT mình đã và làm qua đều do giám đốc ( nhà máy và tổng giám đốc) tuyển hết, họ coi trọng yếu tố con người, người Việt Nam mình thì cứ trọng hình thức, cứ nghĩ giám đốc tuyển là ghê lắm.
    TP NS bên mình còn do GĐ NS của tập đoàn đích thân sang tuyển cơ ạ :)>-
  9. chapterfirst

chapterfirst Thành viên mới

Bác nói đúng, em ko làm cho cty Nhật, ko biết cách tuyển dụng của họ. Nhưng chắc cũng ko phải vị trí công nhân hoặc kĩ sư chứ à? Ít ra cũng team leader hoặc key manager thì mới đến mức GD, TGD ra tay tuyển dụng. Với lại mức lương 6tr bi giờ là trung bình (hơi thấp nếu bác có vài năm kinh nghiệm rồi)
  10. batmanz

batmanz Thành viên mới

Mức cho staff thấp nhất giờ tầm 5T ( SV mới ra trường), bên Samsung thì trả lương tốt hơn nhiều, khéo đàm phán + cơ bản cũng tốt thì SV mới ra trường đc 7T, trên này chắc ko ít bác làm CT nhật, hàn...

CT đầu tiên mình làm khi mình mới ra trường cũng là GĐ nhà máy ( gần 4K người) trực tiếp PV, nhưng đúng là 2 CT sau thì GĐ chỉ pv key person... nhưng mà cũng lạ, leader là công nhân mà TGĐ cũng đứng ra pv... [:D] ( chắc hiện tại có mỗi ông ý ở VN)

Thường thì offer letter sẽ đc ký ngay sau buổi đàm phán lương, nên chủ topic cứ chờ hết 1 tuần xem sao.

CT mới mình vừa apply trên vnwork mà sau 1 tháng mới gọi đi thi viết =))
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa