1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin tư vấn du học Thạc sĩ bên Ấn Độ

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi kibumyb, 06/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Justakiss2507

Justakiss2507 Thành viên mới

Bạn àh ,tùy vùng thôi,chứ ko đến nỗi khắc nghiệt quá như bạn nói đâu.Bạn nên chọn những trường lớn ở những vùng nổi tiếng như ChandiGraph hay thủ đô,tên gì Dehli gì á...vì những thành phố ấy hiện đại,với lại cũng có những nét đặc biệt như người Việt Nam mình....nên có khi bạn qua đó là thấy 1 HCM in India thì sao:P:-bd.....mình có ăn cướp,giật đt ngoài đường thì nó có bò chạy long nhong ngoài đường....Bạn nên quen 1 số bạn Ấn hay trong box Ấn mình cũng có nhiều người bên đó,họ sẽ giúp đỡ bạn thời gian đầu.Trên FB có 1 trang cho SV du học bên Ấn,rất là nhộn nhịp ,vui lắm,thấy mọi ng` chụp hình ăn uống cười tít cả mắt...:-bd.Đây này : http://www.facebook.com/vietnameseinindia[/SIZE][/U]...Bạn có thể tham khảo và hỏi các bạn ở đó.Mình thì nghe bạn mình nói là học ở Ấn trí thông minh bạn sẽ nở nang=)) vì học khá là khó và cực.Nhưng nếu bạn học rùi thì nền tảng kiến thức rất vững và sau này bạn đi nước khác làm việc thì ko lo cho lắm..Mình thì ko biết bằng của Ấn giá trị ra sao nữa....vì Ấn là 1 nước đông dân nhất nhì thế giới ,mà họ IQ cao nữa,cánh cửa văn hoá khá nhỏ nên ko biết sao....mình thì thích Ấn nên ủng hộ bạn qua đấy...mỗi người mỗi cảnh mà...có ng` này có duyên với Ấn thì sẽ dần dần thích Ấn...có người ko có duyên thì mãi đi đến đâu họ cũng ko có duyên..b-(b-(..Tự mình làm nên điều gì đó cho bản thân mình...\:D/;));));)) ....có khj bạn lại khám phá gì mới mẻ về 1 điều gì lạ thì sao ......Chúc bạn may mắn và chọn ra quyết định đúng đắn cho bản thân mình nhá.Đừng nghe ai hết.....chỉ tham khảo họ tư vấn thôi....Bản thân mình quyết định tất cả [r32)][r32)][r32)]

@a Mod : Mỗi ng` mỗi nết anh à....Anh nhìn ngón tay nhé,có ngón nào bằng nhau ko ? Nếu em đem anh so sánh với những ng` con trai khác ở Việt Nam mà chê anh tệ này kia thì anh sẽ cảm thấy thế nào ,a nhỉ ? 1 ng` đàn ông,phép lịch sự luôn đi làm đầu...Nói ít hiểu nhiều,lắng nge ,quan sát và suy nghĩ.Sống mà anh.Ở đâu họ cũng có 1 điểm chung là....Sống....Và mơ mộng không phải là cái tội...Anh sống ko mơ về gì àh ? Sống thế thì chán lắm anh....Nói gì thì cũng để đừng làm mất lòng mọi người ...Em cũng ko phải bênh Ấn vì em bị chính nó ...làm hụt hẫn và bùn mà...Nhưng em ko bao giờ nghĩ xấu nó cả...Ở đây có những chị có chồng là người Ấn,anh cảm thấy sao nếu anh nói ng` cùng quốc gia họ như thế ?....
    Box Ấn ko phải là box chỉ bit yêu đương hay là box học hành như box khác...Box Ấn là box thân thiện,đồng cảm ,chia sẻ...Ai hỏi gì thì mọi ng` biết gì sẽ chia sẻ cho nhau....A đừng làm nên rào cản cho những thành viên khác nhé...TTVOL....Trái Tim Việt Nam anh àh....nếu trái tim mà nghĩ như anh thì Việt Nam mình có thua kém gì Ấn ko ? >:D<Thôi em nói thế thôi....Hj vọng a suy nghĩ lại nhé ;;)
  2. saiyyan

saiyyan Thành viên mới

Cái vụ người Hàn Quốc cho con qua Ấn du học nườm nượp này là tớ không tin à nha. Tớ đã sống ở Hàn Quốc mấy tháng rồi. Với điều kiện sống ở Hàn Quốc mà lại gửi các cục cưng đi học ở Ấn Độ thì quả là khó khăn. Ngoại trừ việc sang nghiên cứu văn hóa Ấn độ hoặc ý muốn của một số cá nhân, khả năng người Hàn Quốc nườm nượp sang Ấn độ du học cũng tương đương như khả năng dân Singapore nườm nượp sang Việt nam hay Campuchia du học ấy ( so sánh hơi khập khễng về địa lý, kinh tế tí, nhưng mà điều kiện sống thì cũng tựa tựa vậy )

Ở Seoul có rất nhiều người Pakistan bán đồ da trong chợ. Không chỉ ở Roma, mà ở Paris, dân bán rong người Nam Á đứng đầy các điểm du lịch. Có lần S ngồi vẩn vơ ở đồi Montmatre, bỗng đâu công an ập tới, vậy là mấy anh cao to đẹp trai đang bán dạo nhà mình vội vãi giấu đồ vào thùng rác, xó tường, hộc đất...Tội nghiệp mấy anh, tớ cũng đánh liều giấu cho một dây bành ki nai bao cao su, móc chìa khóa gì đó vào cái giỏ xách rồi ngồi lo thon thót vì tội ngu. Công an mà bắt được chắc đuổi tớ về ....Ấn độ quá.

Đồng ý với Mod Hiếu, mình đã lạc hậu rồi, du ở đâu để học được cái tiên tiến thì hãy đi. Còn không thì tốn thời gian lắm, lại mất nhiều cơ hội nữa. Thà sang Singapore hay Malaysia còn có lý hơn.

3. thixindia

thixindia Thành viên mới

Mình nghe nói ở India có đào tạo ngành: Master in Telecom Manager, bạn hỏi bên dịch vụ Du Học Ấn Độ xem. Đang thời buổi khó khăn, học ở India có vẻ là thương sách đó, nhưng học về IT thì ok, còn các ngành khác thì nên xem lại
  4. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Khóa