1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin tư vấn dùm mình về việc đi du lịch sang Canada, mình có 1 vài điều chưa rõ mong các bạn có thể g

Chủ đề trong 'Canada' bởi trantantv, 06/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trantantv

trantantv Thành viên mới

Xin tư vấn dùm mình về việc đi du lịch sang Canada, mình có 1 vài điều chưa rõ mong các bạn có thể giúp mình.

Mình đang có dự định đi du lịch Canada, cô ruột của mình sẽ bảo lãnh mình đi, nhưng vấn đề về giấy tờ mình còn đang thắc mắc, gia đình mình đang ở hiện tại thì có 4 người ba mẹ em mình và mình, nhưng trong hộ khẩu thì chỉ có mình mẹ mình và em mình còn 3 mình thì đăng ký hộ khẩu ở nhà nội mình, nếu vậy khi Lành sự quán xét Visa thì có gặp khó khăn không, mình có nên chuyển hộ khẩu của 3 mình về chung với mình và mẹ không, và khi lãnh sự quán xét thì vấn đề về ngày tháng năm sinh trong hộ khẩu có quan trọng không vì hộ khẩu thì năm sinh của mẹ mình thì chỉ để "năm" thôi không có ngày tháng. Nếu vậy mình có cần chỉnh sửa lại ngày tháng không, và giấy tờ phía Cô mình bên Canada cần phải gửi về là giấy Chứng nhận quốc tịch + Chứng nhận kết hôn + chứng nhận việc làm, nhà ở + 1 thư mời (có xác nhận của văn phòng luật sư) + Thuế 2 năm gần nhất. Tất cả giấy tờ đó trước khi cô mình gửi về có cần nhờ chính phủ Canada xác nhận và đóng dấu không (nếu có thì cần đem đến đâu để xác nhận). Còn giấy tờ ở phía Viêt Nam là Hộ chiếu, khai sinh, nhuyên cuốn hộ khẩu, chứng nhận kết hôn của ba mẹ, lý lịch tư pháp, học bạ + bằng cấp 3, giấy chứng nhận thi tốt nghiệp trung cấp + bảng điểm trung cấp của em (vì em đang học trung cấp du lịch) , giấy tờ kinh doanh của ba mẹ + thuế, giấy tờ nhà, đất, tài sản khác. Tất cả những giấy tờ trên (ở phía việt nam) có phải em sẽ photo và đem đến phòng công chứng để công chứng không hay là nộp nguyên gốc hết, nếu công chứng khi công chứng xong thì em đem dịch ra tiếng anh hết tất cả những giấy tờ ở phía việt nam phải không hay chỉ dịch một số loại giấy cần thiết. và khi dịch xong em có cần công chứng giấy đó không, hay em sẽ làm gì tiếp tục, và nếu em đi du lịch 6 tháng thì có phỏng vấn không? Nếu các anh chị nào có lòng hảo tâm thì vui lòng cho mình số điện di động để mình tiện việc liên lạc, vì em chưa từng đi du lịch nước ngoài nên em không biết thủ tục nhu thế nào, mình rất cần có người tư vấn. Hjhj. Thanks forum rất nhiều và mình mong là sẽ nhận được phản hồi trong thời gian sớm nhất. hjhj
  2. vncracking

vncracking Thành viên quen thuộc

Bạn viết không có xuống dòng nên nhìn đã thấy mỏi mắt rồi chứ chưa nói nến việc phân loại câu hỏi của bạn để trả lời !
    Tóm lại đọc lướt qua thì tôi comment sơ sơ như sau :
    Khi nộp hồ sơ cho lãnh sự miễn bạn có giấy tờ chứng minh rằng 4 người trong gia đình bạn có quan hệ ruột thịt một cách rõ ràng thế là đủ , họ không quan tâm gì đến khẩu khiếc gì ở đây đâu!
    Giấy tờ cô bạn có cần đóng dấu (đóng càng nhiều càng tốt )
    Giấy tờ của bạn đem công chứng và chỉ cần nộp bản sao !
    Lời cuối tôi muốn nhắn nhủ với bạn rằng bạn quá lười tìm kiếm thông tin và hỏi một cách lan man như vậy thì cũng chẳng có ai hảo tâm cho người lười đâu!
    Thông tin rất nhiều và đọc thêm đi đã ,có vấn đề rõ ràng mới hỏi !
  3. mychki7679

mychki7679 Thành viên mới

Chào cả nhà .
    Hiện tại mình là giáo viên dạy cấp 3 . Mình có một nguời bạn quốc tịch Canada muốn mời mình qua đó du lịch khoảng 3 đến 6 tháng . Mình không biết thủ tục phải làm như thế nào . ( về phía mình và phía người bạn của mình ) Các bạn làm ơn cho mình biết với, cảm ơn nhiều .