1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Xin tư vấn] Học kinh doanh quốc tế có cần giỏi tiếng anh?

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi duyk4, 14/04/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Em chào các anh chị trong gr, hiện em đang là học sinh lớp 11 và còn một năm nữa là thi đại học nên rất muốn xin ý kiến anh chị ạ. Em rất thích học về kinh tế và định hướng thi khối ngành kinh doanh quốc tế nhưng không biết ngành này có phải giỏi tiếng anh không ạ? Hiện em chưa có nền tảng tiếng anh thì cần bổ sung kiến thức từ đâu ạ? Em cảm ơn ạ!
  2. bocautrangchoai

bocautrangchoai Thành viên mới

Học tiếng Anh không thừa đâu em, nhất là những ngành liên quan đến kinh doanh. Có thể em nghĩ không quan trọng nhưng nếu mở rộng thị trường kinh doanh ra nước ngoài thì tiếng Anh giúp em thăng tiến và làm việc với đối tác tốt. Mình sử dụng tiếng Anh thành thạo lưu loát thì càng có khả năng thành công và thăng tiến cao hơn
  3. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

Có thì càng tốt chứ sao bạn, nếu tiếng anh bạn kém thì chọn trường kinh tế nào đào tạo nhiều tiếng anh, hoặc dạy và học bằng tiếng anh luôn là tốt nhất
  4. raiderwaite

raiderwaite Thành viên tích cực

Cũng tùy mà nhỉ, có nhiều nơi phỏng vấn họ chỉ cần cái bằng rồi vào làm chả đụng gì đến tiếng anh cả
  5. thanhtoannguyen

thanhtoannguyen Thành viên quen thuộc

Theo cá nhân anh, tiếng anh là phương tiện hay công cụ giúp con người giao tiếp, vì nó là ngôn ngữ mà. Mà đối tác kinh doanh sau này của mình là ai hiện giờ còn quá sớm để nói, nhưng tiếng anh là ngôn ngữ quốc tế và các văn bản hợp đồng kinh doanh đều bằng tiếng anh bất chấp dù cho đối tác của em là người nước nào và em giao tiếp với họ bằng ngôn ngữ nào không phải tiếng anh. Vậy nên tiếng anh cực kì thiết yếu, không có nó em chỉ có buôn bán trong nước được thôi, mà vậy thì không đúng với "quốc tế" lắm mà cũng không giống với con đường em muốn đi trong tương lai lắm thì phải em nhỉ?! Còn việc học thì em có thể bắt đầu với việc học phát âm trước, rồi những cái kĩ năng kia tính sau. Nếu em muốn tự học thì em có thể xem clip youtube của thầy Dan Hauer, engvid, BBC learning English, VOA, tài liệu bài tập vocabulary và grammar của nhà xuất bản Oxford, Cambridge, Macmillan,...tùy theo em thích, tất cẩ đều gần như tương tự nhau về nội dung, có cho mình một từ điển anh anh của một trong cách nhà xuất bản trên hoặc của Merriam webster, hay Longman. Ý kiến cá nhân anh nghĩ nếu chưa có căn bản em nên cần người hướng dẫn để có hướng đi đúng và nền tảng đủ để nhận định mình đi đúng hướng, làm đúng hay chưa hẵng tự học. Đến trung tâm thì em nên học thử để xem phương pháp dạy của họ có phù hơp với em không hãy đăng kí, vì mỗi nơi cách dạy riêng. Nếu cần em có thể đến xem thử Emas vì nơi này có khóa dạy chuẩn giọng phát âm và giao tiếp, anh thấy khá phù hợp để tạo nền tảng căn bản từ ban đầu. Em có thể đến học thử miễn phí, biết đâu lại thu được điều gì hay ho.
  6. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

Học tiếng anh bây giờ là một lợi thế lớn, nên học và phải học nếu bạn muốn phát triển hơn nữa về sau
  7. lanhbuot11

lanhbuot11 Thành viên mới

Mình học ở ILI cũng được lắm đấy bạn.Học với giáo viên nước ngoài Âu Mỹ Úc, ngày nào cũng có giáo viên nước ngoài hết bạn nhé, có môi trường bản ngữ để bạn thực hành chắc chắn sẽ nhanh tiến bộ hơn nhiều đấy. Mà giáo viên ở ILI tân tình lắm. Sửa lỗi kĩ cho mình, rồi hướng dẫn mình cách học. Nói chung học ở đấy mình khá hài lòng. Trung tâm này mở cũng khá lâu mà nhiều bạn ít biết đến. sdt cho bạn nào cần hỏi thêm thông tin nhé 0909.042.588. Học phí ở cũng hạt dẻ lắm.
  8. nguyenvanthanh5763

nguyenvanthanh5763 Thành viên mới

Tiếng anh bây giờ đối với người VN mình quan trọng thật, đi xin việc gì câu đầu tiên họ phỏng vấn củng hỏi bạn có nói tiếng anh được tốt không? mình trước đây học củng nhiều rồi nhưng bỏ một thời gian lại quên, bây giờ tới lúc đi làm cần tiếng anh lại phải đi học lại. mình củng lên mạng tìm thông thì thấy có rất nhiều bạn comment khen Triangle English là một trung tâm ở quận 9- các ban khen Triangle dạy giao tiếp và phát âm rất tốt, mình củng qua bên đó rồi, trung tâm sếp mình vào lớp giao tiep mình học với ông thầy người Anh, thầy khoảng 45 tuổi nhưng rất vui tính nhé. giong nói của thầy nhẹ nhàng dể hiểu đặt biệt là thầy rất tận tình sửa giong cho các bạn trong lớp. học với thầy này rồi mình mới biết tuy trình đọ của mỉnh củng khá cao nhưng giọng nói thì phất âm sai nhiều quá luôn. đúng như các bạn mách nhé, Triangle Dạy phát âm là tuyệt vời. mình trở lại diên đàn viết bài này là xin vote cho Triangle và cám ơn các bạn đã comment cho mình một chổ học tốt mà học phí lại rẻ nữa bạn ạ...

Cũng có thể bạn à. Mình có tham gia học tại tt này, giáo viên toàn bộ là ng nc ngoài, giáo viên rât nhiệt tình, lại còn thân thiện nữa. Học tại đây lên trình cũng khá nhanh... <3
  9. aily12

aily12 Thành viên mới

Bạn qua trung tâm anh ngữ ILI làm bài test xếp lớp đi, bên này giáo viên nước ngoài có kinh nghiệm dạy hay lắm, khả năng phản xạ nhanh, thì bạn sẽ nói tốt
  10. raiderwaite

raiderwaite Thành viên tích cực

Mình đã học tiếng anh qua rất nhiều trung tâm rồi nhưng đều ko hiệu quả vì ko kiên trì và thiếu môi trường để thực hành, nên theo mình bạn nên tìm trường nào đào tạo tiếng anh tốt, học kiến thức chuyên ngành bằng tiếng anh luôn như vậy bạn sẽ tiếp xúc với TA nhiều hơn