1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin tư vấn ngành học bên Australia

Chủ đề trong 'Du học' bởi nguoikocoten, 27/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoikocoten

nguoikocoten Thành viên mới

Mình học ngành điện tử viễn thông bên BKHN, giờ muốn tìm khóa học master bên úc,
    ko biết là mình học master về cntt có được ko nhỉ? vì trường đại học ở thành phố mà mình có người nhà đang sống thì chỉ có khoá học master về cntt.

Thanks,
  2. bisieunhan90

bisieunhan90 Thành viên mới

Cái này không phải kinh nghiệm thực tế nha, mà mình đi tư vấn bên ISC ấy, bên ISC nói là khi mình apply hồ sơ vào 1 trường nào đó, mình có thể apply nhiều ngành và trường dựa trên bảng điểm của bạn để xem bạn có phù hợp hay có đủ khả năng theo học khóa master ấy không? Bạn cứ apply thử đi, cơ mà nếu không được học ngành đó thì mình có thể học pre master 6 tháng gì đó rồi xin vào học master cũng được. Đó là những gì mình biết:)
  3. PhuongThao2301

PhuongThao2301 Thành viên mới

Bạn ơi bạn thử tham khảo danh sách các khóa học công nghệ thông tin ở Úc ở trang này xem nhé, trong đó có thông tin về trường, học bổng, điều kiện nhập học nữa đó. Trang này còn có các bài chia sẻ kinh nghiệm du học của du học sinh các nước bạn có thể tham khảo trước khi đưa ra quyết định cho mình :)
    http://www.hotcourses.vn/study/trai...=E-2&urlcatId=E-2&countryIds=9&filterCntrds=9
  4. phamtrongdai1989

phamtrongdai1989 Thành viên tích cực

bạn ơi, bạn có thể sang RMIT học nhé,. trường đó thì khỏi bàn về danh tiếng rồi đúng ko? 1 số trường nổi tiếng cùng ngành như Curtin, La Trobe, Charles Dawrin... chúc bạn thành công.