1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin tư vấn về Đông Trùng Hạ Thảo?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Hoanganhtt, 26/04/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hoanganhtt

Hoanganhtt Thành viên tích cực

Em nghe nói Đông Trùng Hạ Thảo là loại thảo dược quý hiếm, có đến 27 lợi ích cơ bản như chữa yếu sinh lý, suy giảm miễn dịch, đáng chú ý nhất là hỗ trợ điều trị ung thư và HIV/AIDS. Tuy nhiên, nhiều người khi mua sản phẩm này đã gặp phải tình trạng tiền mất, tật mang mà súng đạn thì “tan hoang” đáng sợ do các nguyên nhân như:
    -Mua phải trùng thảo, không phải Đông Trùng Hạ Thảo
    -Tình trạng hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng tràn lan trên thị trường,
    -Mua mua ở nơi không có trình độ chuyên môn, không thể tư vấn, hướng dẫn rõ ràng.
    Bởi vậy, rút kinh nghiệm, em kính nhờ các bác tư vấn cho em xem làm thế nào để mua được Đông Trùng Hạ Thảo loại chuẩn nhất hiện nay và dùng như thế nào để có hiệu quả tốt nhất ạ
    hoanld, Timvedatung thích bài này.
  2. Miendien

Miendien Thành viên mới

Nghe coi có vẻ anh biết rõ tác dụng như thế ni rồi thì chắc là cũng am hiểu lắm nhề. Cái con này là đắt lắm chớ bộ
    hoanld, Timve, datung1 người khác thích bài này.
  3. lethu87

lethu87 Thành viên tích cực

Lại nói đợt Tết vừa ròi em đi tìm tòi quà biếu sếp.
    Cu em nó ở bên Tung Của nó mách cho mua đông trùng hạ thảo nên cũng bắt chước mua .
    nó bảo bên đó mọi người truyền tai nhau dùng tốt lắm tốt vừa
    Nói k phải mê tín chứ cũng đau ví ra phết bác ạ.
    Dưng cơ mà sau vụ biếu sén thấy tình cảm sếp tớ cao lên cả chục tấc đấy :))
    Quan trọng là phải mua đc hàng chuẩn hơn lê duẩn bác nhé.
    Bác đi mua cái này nhất định là phải nói hỏi rõ đông trùng hạ thảo Na Khúc Tây Tạng.
    K nói rõ là vớ vỉn mua phải hàng đểu chứ đùa
    hoanld, Timvedatung thích bài này.
  4. datung

datung Thành viên quen thuộc

Bác có lòng hỏi thì em cũng xin có cái dạ giả nhời. E, note cho bác 1 số lưu ý để bác lựa mà mua nhé
    Mua ĐTHT cần chú ý:

Trên thế giới có 507 loài trùng thảo trong đó chỉ có giống cordyceps sinensis được gọi là Đông Trùng Hạ Thảo bác nhé. cẩn thận mua nhầm phải số 506 loại kia

thị trường giờ làm giả bằng thân củ địa tàm và thạch thảo rồi cắm cỏ vào. Hoặc làm bằng bột ngô, thạch cao, bột mạch, con sâu chít… rất khó phân biệt.

Nhiều khi mua của thương lái chưa chắc đã là chuẩn, rồi mua online không có bất cứ kiến thức chuyên môn nào về Đông Trùng Hạ Thảo. Khi mua hàng có vấn đề hay muốn tư vấn về thể trạng bệnh cũng không thể.

Tốt nhất là không nên tự ý mua đông trùng hạ thảo bác nhé. vì hàng thật hay giả rất khó phân biệt bằng mắt thường.đừng nghĩ là có thể sờ nắn, nếm ngửi đc nhé. Thật giả nó phải xem cái chỉ số hoật chất Adenosin trong từng con ấy chứ.

Bác cứ ra chỗ nhà thuốc có thầy thuốc uy tín, có kiến thức y học mà mua, rồi ngta tư vấn cho bác.
    Lần cập nhật cuối: 26/04/2018
    iColor, hoanldTimve thích bài này.
  5. Timve

Timve Thành viên quen thuộc

Tôi mời bạn đến nhà thuốc y học cổ truyền Tâm Minh Đường nhé. Bạn tôi là ttầy thuốc bên đó. Có người nhà bên Na Khúc Tây Tạng. Bạn tới đó bạn tôi sẽ hướng dẫn bạn cách chọn mua sao cho chuẩn, đảm bảo và an toàn. Những thứ đắt đỏ như này, lại sử dụng để bồi bổ sức khoẻ thì tốt nhất bạn nên cẩn trọng.
    hoanld thích bài này.
  6. tuoitrety

tuoitrety Thành viên mới

bác yêu chỗ nào, qua đây em chữa cho
    hahaha mà đtht ấy nó là cái mô tê rì thế. Thuốc à mà nghe chừng có thể chữa bách bịnh vậy
    Timve, iColorhoanld thích bài này.
  7. hoanld

hoanld Thành viên mới

bác cho con xin địa chỉ nhà thuốc đó đc kg ạ? con cũng muốn qua đó xin các thầy thuốc tư vấn kĩ hơn. com cảm ơn bác trc ạ
    TimveiColor thích bài này.
  8. iColor

iColor Thành viên mới

Anh mua để dùng hay để biếu đó ạ?
    Dùng cái này tốt mà
    Biếu thì cũng sang nữa
    Timve thích bài này.
  9. Timve

Timve Thành viên quen thuộc

Bạn tìm tới số nhà 138 Khương Đình Thanh Xuân HN nhé. Đường xá thì tôi cũng k rõ đâu, chỉ nhớ nó ở cái địa chỉ đó thôi.
    hoanld thích bài này.
  10. hahungnguyen

hahungnguyen Thành viên quen thuộc

Chả biết có tốt thiệt hông, nhưng giá thì trên trời lắm.