1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin tư vấn về xin học bổng Master ngành tâm lý, giáo dục hoặc nhân sự.

Chủ đề trong 'Du học' bởi -, 06/09/2014.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. famoust_hp

famoust_hp Thành viên mới

Em xin chào các anh chị!
    Em hiện là sinh viên năm cuối ngành Business (phân ngành nhỏ là Logistics) tại Nga. Em đang theo học theo học bổng hiệp định của Bộ GD-ĐT. Hết năm nay em sẽ tốt nghiệp nếu quy đổi GPA thì em nằm tầm >= 3.8. Em dự định tháng 05/2015 sẽ thi IELTS và em đang ôn với target là 6.5 trở lên. Về quá trình học tập từ phổ thông đến đại học thì em tương đối là ổn. Em nghĩ em có thể xin được thư giới thiệu của 2-3 phó giáo sư và giáo sư tại trường.
    Hiện tại mục tiêu em muốn tìm một học bổng toàn phần ở châu Âu hoặc Úc về giáo dục/ tâm lý/ nhân sự. Em muốn nghiêng về master nghiên cứu hơn là lên lớp. Nhưng em thấy mình vẫn chưa có kinh nghiệm nghiên cứu gì cả nên em rất băn khoăn về cơ hội của mình.
    Nên em xin các anh chị đã có kinh nghiệm có thể cho em xin ý kiến về những câu hỏi của em được không ạ:
    1. Em đang học về kinh tế nhưng rẽ ngang như vậy có ổn khi xin học bổng không ạ?
    2. Em còn cần những điều kiện nào nữa để em sẽ cố gắng trong 1 năm nữa có thể cứu vãn tình hình được không?
    3. Anh chị có biết học bổng, trường hoặc giáo sư nào có học bổng và cần người tham gia giúp việc nghiên cứu thì có thể giời thiệu cho em với ạ, em cũng tìm hiểu một vài học bổng nhưng đa phần cần kinh nghiệm làm việc.
    Em cảm ơn nhiều ạ!
  2. WeCan_Immigration

WeCan_Immigration Thành viên mới

Trước tiên, Phương cần trả lời tại sao bạn muốn học tâm lý học vì việc chuyển từ biz sang psychology là 1 bước ngoặt lớn.Nó quyết định con người bạn rất nhiều