1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin Visa đi du lịch Czech, ai biết làm ơn chỉ dùm

Chủ đề trong 'Czech' bởi bladesmaster, 05/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bladesmaster

bladesmaster Thành viên mới

Xin Visa đi du lịch Czech, ai biết làm ơn chỉ dùm

Hi all
    Bố mẹ đệ muốn xin visa đi du lịch CH sec thăm anh chị mà sao thủ tục lằng nhằng quá đi mất.Có rất nhiều thứ vô lí như

1 _ Đầu tiên bố mẹ em fải đóng lệ phí 135USD mỗi người, nghe nói sai gì đó ko cấp được Visa mà ko được trả lại, cũng không có một lời giải thích gì thêm

2 _ Sau đó bố mẹ em quay qua môi giới làm thủ tục nhưng vẫn fải xếp hàng mỗi thứ 6 . Nghe nói còn fải xuất trình cuống vé máy bay để chứng minh rằng mình đã đặt trước chỗ cho đi du lịch (cái này rất là vô lí vì chưa có visa ai mua vé máy bay làm gì, Có visa rồi thì sớm muộn gì chả fải mua vé máy bay)

Ai biết thông tin gì chỉ giùm em với.Nghe nói ĐSQ Séc đang đóng cửa thì làm sao đi được nhỉ. Mong các bác giúp đỡ.Em xin hậu tạ
    C
  2. thllaptop

thllaptop Thành viên mới

Mình cũng đang muốn xin VISA đi Czech chơi một chuyến mà ko biết làm sao?? Thủ tục lằng nhằng quá. Pro nào biết cỉ giáo dum nha. Thanks!!

http://www.pholaptop.com​
  3. long40d

long40d Thành viên rất tích cực

Xin đi qua nước thứ ba là tốt nhất!
  4. TAKESUKO

TAKESUKO Thành viên quen thuộc

Mình cũng muốn qua Czech chơi một chuyến, phong cảnh bên đó đẹp ghê, xem trên ti vi đã thấy mê rồi, nhưng xin Visa sao mà khó thế? Bạn nào biết chỉ giứp với nhé. Chân thành cảm ơn.
  5. kecodocger

kecodocger Thành viên mới

1_ Cái lệ phí đó là bắt buộc bạn à, ai cũng phải đóng kể cả ko được Viza hoặc được Viza??Gọi là lệ phí thủ tục :D
    2_ Mình nhớ ko rõ nữa hình như các ngày khác là cho nhưng người đi lao động hoặc đi kinh doanh, còn đoàn tụ gia đình và du lịch thì vào thứ 6.Còn Cái cuống vé máy bay là bác hiểu sai vấn đề rùi, nó chỉ yêu cầu bác là đã có đặt chỗ của 1 hãng hàng không nào đó , cái này đơn giản à bác ra số 2 Quang Trung ở HN của VN air bác đặt chỗ đi Séc( cái này chỉ nói với nhân viên tư vấn ở đó là em đang xin Viza đi cho em cái giấy báo đặt vé là nhân viên cho liền ko mất tiền :D đi mấy người đặt bằng đó nha
    Chúc gia đình bạn đi du lịch vui vẻ :P, cảm ơn thì Vote mình nhé
  6. bm20042007

bm20042007 Thành viên mới