1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin vui lòng giúp đỡ thông tin xe đi từ Đà Nẵng ra Huế

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi phu_sa, 17/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phu_sa

phu_sa Thành viên mới

Xin vui lòng giúp đỡ thông tin xe đi từ Đà Nẵng ra Huế

Chào các bạn box Đà Nẵng,

Lần đầu tiên vào box, mình xin gửi lời chào đến các thành viên. Chúc box ngày một lớn mạnh. Mình đang cần một số thông tin về du lịch tại Đà Nẵng, Huế và Hội An. Nếu bạn nào biết, xin vui lòng giúp đỡ. Xin cảm ơn.

Mình sắp đi du lịch Huế, Đà Nẵng và Hội An. Do bận việc nên không thể đi sớm mà phải đáp máy bay xuống ĐN lúc 10h đêm, sau đó phải đón xe ra Huế ngay để sáng hôm sau tham quan Huế với đoàn của công ty.

Nếu đi sớm thì không khó để kiếm xe, còn lúc 22h thì mình không biết thế nào vì chưa đến ĐN lần nào. Các bạn ở ĐN có ai biết có trạm xe đi ra các tỉnh phía Bắc xuất phát lúc 11, 12h đêm ở ngay tại ĐN thì chỉ mình giúp nhé.

Thêm nữa, chiều hôm sau, mình và bạn sẽ tách đoàn từ Huế vô Hội An chơi. Tụi mình có hỏi thăm Open Bus của Sinh Cafe nhưng xe này hiện giờ chỉ đi xuyên hầm Hải Vân chứ không đi qua đèo nữa. Các bạn cho mình xin thông tin về tour hoặc xe đi từ Huế đến Hội An, trên đường đi có dừng trên đèo Hải Vân để ngắm cảnh.

Xin cảm ơn các bạn đã đọc và trả lời,
  2. dentai

dentai Thành viên mới

2 câu hỏi của bạn đều khó trả lời!
    11, 12h đêm chắc ko có ma nào đi ra Huế làm gì, trừ khi kêu taxi mà chưa chắc nó đi.
    Qua đèo chắc cũng ko có, trừ mấy cái xe chở khách du lịch theo tour.
  3. XacUopVietNam

XacUopVietNam Thành viên mới

Đây,may cho chú quá,giờ đó có người này sẽ giúp chú
    Liên lạc số 0905 145 342 gặp a Phú,giá đắt hơn ban ngày chỉ có 15 nghìn
  4. db7_nkv

db7_nkv Thành viên rất tích cực

taxi đêeeeee. H đó làm gì có xe tour or xe đò... Taxi ra Huế 1 chiều là hơn 500k. Ủa? sao ko bay thẳng ra Huế nhi?? Còn nếu ko thì nghỉ lại ở ĐN. Đến 4h - 5h thì ra bến xe, ra Huế. Đi mất hơn 2 tiếng thôi. Nghe có lí hơn nhỉ??
  5. phu_sa

phu_sa Thành viên mới

To dentai: dĩ nhiên là em không nghĩ có xe đi Huế giờ đó, chỉ hy vọng là có xe đi ra các tỉnh phía Bắc (Vinh, Hà Nội,... ) khởi hành lúc khuya, e đi đến Huế thì xuống xe.
    To XacuopVN: Anh Phú đó chạy xe ôm hay chạy xe khách ra Huế vậy bác ?
    To db7_nkv: e không bay thẳng ra Huế được vì công việc đến 6-7h mới xong, còn chuyến cuối ra Huế hôm đó là lúc 3h chiều. Taxi thì tốn quá, 500k # vé máy bay từ SG ra ĐN rồi ! Nếu bí quá không có xe thì chắc cũng làm theo lời bác, ngủ lại 1 đêm sáng đi sớm vậy.
    Hy vọng có thêm thông tin từ các bạn khác. Xin cảm ơn.
  6. XacUopVietNam

XacUopVietNam Thành viên mới

xe khách,chạy tour!
  7. db7_nkv

db7_nkv Thành viên rất tích cực

ua`..quyet dinh vậy đi...hehe. Tiết kiệm & chi hợp lí là tốt nhất..
  8. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

sao không đi Tàu từ ga ĐN ra Huế hả bạn, tàu thì giờ đó có đấy, cần gì phải đi xe?
  9. phu_sa

phu_sa Thành viên mới

Ý kiến của ntran10 cũng hay đấy. Nhưng nãy giờ mình search hoài mà không tìm được bảng thông tin giờ tàu chạy từ Đà Nẵng ra các tỉnh phía Bắc. TRang web Đường sắt VN thì bị lỗi ngay mục "Giờ tàu và giá vé tổng hợp". Còn website chính thức của TP Đà Nẵng thì có ít thông tin về giờ tàu chạy quá (ít hơn nhiều so với website của TP Huế. Để mai mình điện ra ga Đà Nẵng hỏi thăm thử. Tks bạn nhé