1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin ý kiến về chuyện xác định có nên tiếp tục yêu hay không?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi lightlamp, 29/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babystylish608

babystylish608 Thành viên mới

-Thứnhất : Làm đàn ông nên rộng lượng 1 chút, nhìn vào ưu điểm của người khác trc, sau đó mới đến nhược điểm, để đưa ra kết luận.
    Nếu bạn thấy cô ấy toàn nhược điểm, thì tốt nhất nên chia tay để đỡ làm khổ cô ấy :)

- Thứ hai:
    + chuyện ko có hành động cụ thể khi ốm, chỉ hỏi thăm: bạn nên xem lại mức độ ốm đau thế nào,tình cảm tiến triển đến đâu, mà là hồi mới yêu nữa .... để đưa ra kết luận.
    + chuyện ai trả tiền: có cần thiết phải tính toán chi ly thế ko? [r23)] (cá nhân tớ đi chơi tớ cũng hay tranh trả tiền, nhưng mà nếu tớ nghe zai nào phát ngôn kiểu phàn nàn chuyện tiền bạc chả quan tâm HN hay ngoại tỉnh, giàu hay nghèo là tớ cho out ngay [r23)], mình có thế nào mình ăn tiêu kiểu ấy)
    + chuyện đưa đón: con gái nhõng nhẽo 1 chút cái chuyện nhỏ nhặt này thì cũng thường mà [r24)]

- Thứ ba: khi bạn đã có suy nghĩ về việc tiếp tục hay bỏ, thì tớ nghĩ là bạn nên bỏ. Phụ nữ thường là người thiệt thòi trong hôn nhân, vì thế đừng làm khổ cô ấy, để cô ấy đi tìm người tốt hơn, rộng lượng hơn [:D]

Chúc bạn vui @}
  2. tuanbt

tuanbt Thành viên mới

cho mình góp ý tí.nếu vàn còn yêu nhiều thì bạn lên sửa dần
    tính cách đó của người yeu đi.chứ mà cứ để như thế không sửa đi thi sau này bạn bị tổn thương nhiều đấy. người yêu mình cũng thế nè.nhưng bi giờ thì đỡ hơn nhiền rùi.cũng mày vì mình đã kị thời "đào tạo" lại.hihih
  3. ngochoi

ngochoi Thành viên mới Đang bị khóa

chuyện cũng không có gì to tát mà....con gái hay thế chỉ đơn giản là vì đang sống phụ thuộc bố mẹ thôi...chứ những tính cách đó ko phải xấu gì...yêu là yêu con người thật của họ bạn ak...chúc bạn sớm tìm đc câu trả lời thật sự..have good time!
  4. sakura

sakura Thành viên rất tích cực

Con gái thế thì cũng nên phải sửa đi thì mới tốt được nhưng có điều phải nhận xét chút về chủ topic, có vẻ chủ topic xuất thân từ một mảnh đất miền trung có hơi kỹ tính một chút, kinh tế có vẻ là điều quan trọng... Thường là bạn thấy những người phụ nữ chịu thương chịu khó ở nhà nên khi tiếp xúc với con gái mới lớn (chưa yêu lần nào) ở một đô thị thì chuyện đó bạn cảm thấy khó chịu. Bạn muốn rèn ngay từ khi còn là người yêu à? hơi khó rồi. Bạn nếu xác định lâu dài thì nên thoáng tính hơn 1 chút, chuyện này bình thường mà.
  5. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

Con trai HN kĩ tính, đôi khi khó tính.... hay theo những nguyên tắc riêng và bắt ngừơi khác phải theo ý mình.
    Còn nhìu thứ nũa nhưng mà thôi .... khg nói thêm nữa [r23)]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Con trai HN kĩ tính, đôi khi khó tính.... hay theo những nguyên tắc riêng và bắt ngừơi khác phải theo ý mình.
    Còn nhìu thứ nũa nhưng mà thôi .... khg nói thêm nữa [r23)]
  6. vnphuonganh85

vnphuonganh85 Thành viên mới

Cho mình góp vài ý nhé!
    1: = tuổi 85, con gái thường hay già dặn hơn, nhưng với trường hợp của bạn, trai tỉnh lẻ, gái Hà Nội thì con gái được chiều chuộng sẽ tiểu thư hơn. Họ quen được chiều chuộng rồi mà
    2: Bạn ốm như thế nào? Hắt hơi sổ mũi, hay nằm liệt giường liệt chiếu? "Mới yêu" là yêu được bao lâu rồi? Tớ nói luôn với bạn thế này nha, con gái Hà Nội hay có cái tính"thủ đô" hơi cao, nên thường làm ra vẻ này nọ, vì thế, với cô ý, vốn được chiều từ bé, thì việc hỏi han đã là thể hiện tình yêu rồi, chứ bạn còn mong cô ý "hạ mình" mua thuốc, nấu cháo(những việc có khi hàng ngày chả bao giờ cô ý phải làm) với bạn sao?
    Còn chuyện em gái bạn, cô ý có gặp nhiều đâu mà nhớ được, bạn có nhắc đến em gái nhiều không? Hay chỉ thỉnh thoảng bạn mới nói đến? Không gặp, không tiếp xúc nhiều thì ko nhớ tên được đâu
    3: Gấu bông, ăn vặt, thích đi chơi lông nhông ngoài đường là bệnh phổ biến của con gái Hà Nội. Cái này không coi là"trẻ con"được. Đêm Noel bạn không nghỉ 1 buổi học tiếng Anh để đưa cô ý đi chơi được thì mình thấy bạn cũng là người vô tâm chứ có phải mỗi cô ý đâu. Với cả bạn có lựa lời nói với cô ý ko? Đi chơi với bạn bè, muốn người yêu đưa đi là đúng rồi, có gì mà ích kỷ hả bạn? Cô ý tự hào với bạn bè nên mới muốn khoe bạn, chứ nếu cô ý không muốn cho bạn đi cùng, lúc ý mới là vấn đề đáng lo đấy bạn ạ
    4: Đàn ông con trai, lúc yêu đương còn tính toán chuyện tiền nong nữa hả bạn? Chưa có gia đình, bạn đòi hỏi cô ý tiết kiệm làm gì? Lấy một người sòng phẳng như bạn thì sau này 2 vc bạn chia nhau ra, mỗi người trả một nửa tiền nuôi con à? Với nói 1 điều mong bạn đừng giận, mình ko có ý gì đâu! Bạn ở tỉnh lẻ lên tp học tập và làm việc, còn nhiều vấn đề phải lo lắng chi tiêu, thế thì bạn đi yêu gái thành phố làm gì? Còn nếu đã lỡ yêu rồi, thì đừng băn khoăn chuyện, tại sao bạn gái đi chơi 10 lần để bạn trả tiền cả 10 nhé!
    Tóm lại, mình ko khuyên chia tay chia chân gì, nhưng có điều, bạn nên xem lại mối quan hệ. Có vẻ sự chênh lệch về suy nghĩ và cách sống của 2 bạn khác nhau nhiều đấy! Còn đừng mong"rèn dũa" gì người ta. Bố mẹ người ta nuôi người ta mấy chục năm như thế rồi, giờ bạn hi vọng một thời gian ngắn có thể làm người ta sống theo cách của bạn thì khó lắm!
    Nhiều bạn trên này nói đúng đấy! Con trai ngoại tỉnh thường rất muốn người yêu phải thế này thế nọ, chả hiểu có phải để tỏ ra là"trên cơ" người ta không? Nếu mà thế thật thì đúng là các bạn ý"đáng thương"thật đấy, thiếu tự tin đến mức phải làm khổ người yêu bằng các yêu sách này nọ cho giống thiên hạ, chứ chả ai thèm để ý đến những gì người yêu mình có!
  7. thuat.nguyen93

thuat.nguyen93 Thành viên mới

Gái HN nhỏng nhẽo lắm, không chiều các nàng đó được đâu