1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin ý kiến về tình huống mình gặp trong cuộc sống!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi TTien, 18/12/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TTien

TTien Thành viên mới

Tôi năm nay 22 tuổi, có thể nói là chuẩn bị kết thúc khóa học đại học. Trong suốt thời gian đi học, vì lớp học tập trung không phải đăng kí tín chỉ nên cả lớp có cơ hội giao lưu và gắn bó với nhau. ở trong lớp, mình có đem lòng thích một người con gái từ năm 1 đến tận bây giờ. Tôi không kết thân với bạn đó, cũng chỉ quan sát khi cùng học và tham gia các hoạt động với lớp, có nói chuyện với nhau vài lần, nhưng mà tôi có cảm giác mình thực sự hiểu đc bạn đó vậy. Trong thời gian đó, bạn ấy cũng có bạn trai rồi, mà chắc cũng gắn bó lắm, tôi cũng không có tự tin để chen lấn vào cuộc sống của bạn ấy nữa. Nhìn lại thì thời gian trôi nhanh quá, chỉ còn dịp chụp kỉ yếu nữa là chúng tôi khó có cơ hội được nói chuyện. Trong lòng mình giờ lại có sự dằn vặt, nhiều câu hỏi hiện ra, liệu mình nói ra tình cảm của bản thân với bạn đó có đc ko? và nếu nói ra thì mình mong chờ điều gì chứ? Rốt cuộc thì tôi cũng ko có can đảm để theo đuổi bạn đó, thì nói ra để làm gì ? Nhưng nếu ko nói thì trong tim lại cảm thấy đau quá. Mình xin nhận ý kiển từ các bạn, cảm ơn đã đọc
  2. kiemsithien47

kiemsithien47 Thành viên mới

dẹp bỏ suy nghĩ nói ra tcam bản thân đi, việc đầu tiên làm bây giờ là phải tỏ ra bình thường như một người bạn học cùng lớp, lại nói chuyện bt, xin số đt lấy lí do họp lớp sau này hoặc là có gì thắc mắc hỏi bài gì gì đó, hoặc đi ăn chè , cf sau giờ học như một người bạn, cứ từ từ mà tiến, chứ bây giờ bạn chỉ có tình cảm một phía, người kia chưa có gì với bạn cả, bạn nói ra chỉ làm mọi chuyện chuyển sang hướng khác thui
    nguoi_ve_noi_dau thích bài này.
  3. ZzYaozZ

ZzYaozZ Thành viên tích cực

bạn trên nói như vậy là không đúng, như trường hợp của bạn này là gần chia xa đường ai nấy đi rồi còn rất ít thời gian để làm căn bản từ đầu, với lại cô này cũng có bạn trai mà cua gái chưa có người yêu khác với cua con có người yêu rồi, bây giờ hoặc nhờ 1 thằng chuyên nghiệp hướng dẫn ngoại tình với nó hơn là lên đây, cao thủ ở ngoài có thể xác định tình hình chính xác hơn là chủ thớt, hoặc cuối năm hun nó một cái rồi đi cua con khác, đời thế là đẹp ôm khư khư 1 đứa con gái trong lòng mệt hết cả người.
  4. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chào bạn trẻ, những gì bạn nói mình cũng đã trải qua :D mình xin được phép tư vấn cho bạn như sau. bắt đầu từ đây nhé:

không nói -> đau lòng -> vậy phải nói

nói là điều chắc chắn. nhưng tùy vào mục đích (nói xong để làm gì) thì phương tiện (nói thế nào) sẽ khác nhau.

nếu bạn nói xong để tán, và giành giựt bạn gái ấy về của mình (sau mấy tháng đi hotel) thì phải có nghệ thuật (dù sẽ có 1 số thành phần triết gia, đạo đức học nhảy vào chửi như cha chết :D )

nếu bạn nói xong chỉ để thỏa lòng và cho bạn ấy biết là bạn ấy cũng có thêm 1 vệ tinh nữa thì cứ đặt vấn đề thẳng thôi: "bạn gì ơi, bữa nay học xong có rảnh không. mình có chuyện muốn nói với bạn trong khoảng độ nửa tiếng tới 1 tiếng. hôm nay được không? hay để ngày khác. khi nào thuận tiện cũng được."

bản lĩnh lên chú :D có mỗi cái vấn đề này cũng éo giải quyết xong thì sau này làm ăn éo gì!?
  5. By_your_side

By_your_side Thành viên rất tích cực

Chú nói để làm j? Muốn nếm trái đắng fỏng. Chẳng có tí cảm xúc nào giữa 2 bên mà đòi nói cái j.
    Chú muốn nghe lời khuyên chân thành k?
    Lời khuyên của anh là: Dẹp đi và tìm em khác.
    Lý do:
    1. K tán hoa có lọ, gái có chủ, đồn có địch. Vì sao ư? Như chú nói đó, đôi đó khá thân với nhau rồi. Mà đã thân thì sẽ làm j nhau chú có bít k? Nếu có lao vào chú có địch được tình cảm gắn bó đó k? Và nếu có thành công liệu chú có chịu đc những suy nghĩ là đôi đó thân mật với nhau ntn chưa? Và nếu đôi đó đang hạnh phúc, chú lao vào tán và e kia theo chú. Vậy có j đảm bảo e ấy sẽ ở bên chú khi sau này cũng có 1 chú khác lao vào tán e ấy và e ấy lại sẽ theo người khác??? Nhớ nhé, tán thì hãy tán gái đang độc thân quyến rũ nhé.
    2. Mấy em xinh tươi còn rất nhìu. Cả đại dương bao la, sao chú k ra khơi đánh cá mà cứ chăm chăm vào con cá sắp (đã) bị làm thịt trong chảo của người khác làm j.
    Mấu chốt ở đây là chú hãy hoàn thiện bản thân chú, để trở thành ngư dân lão luyện nhé.

Đó, dẹp đi và tìm em khác nhé.
    phoenix_px2002 thích bài này.