1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin ý kiến về trang web đang thiết kế

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Osami, 27/11/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Osami

Osami Thành viên mới

Hi các bạn,

Bọn mình đang thiết kế một trang web bán hàng, lấy chủ đề về cuộc bầu cử tổng thống Mĩ, nhân vật trung tâm là tân Tổng thống Donald Trump.
    Với concept là sử dụng các câu phát ngôn của ông ấy để thiết kế cho các sản phẩm lưu niệm, và bán cho những người ủng hộ.
    Bọn mình sử dụng weebly để trình bày sơ bộ ý tưởng trang web, các bạn vào xem và cho mình ý kiến với ạ.

Xin cảm ơn các bạn.

Link trang web: http://www.whydonaldtrumpstinks.com
  2. An_Vietnam

An_Vietnam Thành viên mới

How awesome the idea is! Simple but exciting!

Không biết là mục đích của nhóm là bán cho những người ủng hộ không thôi? Có thể bán cho cả proponents và opponents (sản phẩm cho opponents thì twist thông điệp 1 chút). Khi đó câu slogan có thể sửa thành "Donald Trump stink or not stink?" rồi thêm tagline phía dưới "Express your side with our items!" ...

Bên cạnh quote thì nhóm có thể in thêm mấy hình deep deep/ fun kiểu như: bức "vạn lý trường thành" giữa mexico và america, viễn cảnh nhập cư dưới thời trump, các kịch bản khác ..? Mấy cái này lên hình đảm bảo thiên hạ không khỏi ngoái nhìn :). Và, nếu KH muốn tự in quote về Trump theo cách của họ thì có được không ạ?

Về web thì em thấy web clean và dễ theo dõi, anyway: thanh menu nên floating, các items (shirt, mug, postcard) có thể sắp vào thành 1 page (vẫn giữ các tab trên để khi bấm vào anchor sẽ chỉ đúng vị trí các items) để KH tiện browse, content chưa nhiều, về cách bày biện info/ specifications của từng item thì lên amazon dạo 1 vòng là có ngay tỷ thứ để làm :D.
    Osami thích bài này.
  3. Totruc2313

Totruc2313 Thành viên mới

Sao mình vào trang web bạn đưa nó lại chuyển sang trang khác nhỉ?
  4. Timve

Timve Thành viên quen thuộc

ý tưởng này có về hay và sáng tạo đó bạn ạ, hihi