1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xịt khoáng nào tốt ạ ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Which_me, 13/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Which_me

Which_me Thành viên mới

Shu Uemura depsea water dùng rất thích
    Nhưng mà xịt khoáng đâu có tác dụng giữ ẩm đâu bạn. Da mình cũng thuộc dạng nhờn lần trước rửa mặt xong dùng mỗi xịt khoáng lúc sau thấy da khô lại fải bụp kem lên
  2. cutet

cutet Thành viên mới

Xịt khoáng nào tốt ạ ?

Da mặt em dầu nhưng lại thiếu nước trầm trọng. Các bác mách em xem xịt khoáng của hãng nào tốt mới .

Em nghe bảo xịt khoáng vào là dưỡng ẩm tốt lắm đúng k ạ ? Chứ em dùng kem dưỡng ẩm em cảm tưởng chỉ làm mặt em nhờn thêm thui.

Các bác giúp em mới nhé
  3. neu_hn_vn

neu_hn_vn Thành viên mới

da tớ cũng thuôc dạng nhờn , lỗ chân lông to và mỗi lần dùng kem dưỡng chỉ thấy da nhờn , đen và lỗ chân lông to ra . mấy hôm bị dị ứng đi spa mấy chị ý bảo về ngừng bôi kem dưỡng nên tớ k dùng dưỡng mà chỉ rửa mặt rùi xịt khoáng thấy mặt trắng da , lỗ chân lông k lộ và ít nhờn nhưng cảm giác da lại bị khô :(( huhu không biết nên làm thế nào bây giờ đây .
    @ bạn j ơi tớ dùng của avene thấy cũng tốt
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Ấy ấy, phải dùng kem dưỡng chứ. Chọn loại phù hợp với da nhờn. Chỉ bôi ban ngày thôi.
    Cố gắng uống nhiều nước. Xịt khoáng ko có tác dụng giữ ẩm đâu. Chỉ giúp bổ sung thêm nước cho da thôi. Tớ thấy nó cũng ko có tác dụng nhiều như mọi người nói. Có điều xịt xong thấy fresh nên thích dùng, mà chả có hại gì cả.
    Tớ vote cho Evian. Ngon, bổ, rẻ.
  5. gaigiahp

gaigiahp Thành viên mới

Xịt khoáng Evian giờ mua đâu bi giờ ? Tớ mò mãi bên muare mà giờ có ai bán đâu
  6. ya_sake

ya_sake Thành viên quen thuộc

Có mà. Bạn í bán đâu như 150K/400ml đó . Muare bị hỏng hở các nàng ? Tớ không post bài hay xem thư, search được
  7. bebe321

bebe321 Thành viên mới

giờ không có giá 150k chai 400ml đâu chị. Nó ra chai mới cho năm nay rồi, lần trước em đi chơi mua về là 14$/ chai. Còn cái chai cũ là nó hết hạn sử dụng rồi mua đâu có xài được.
  8. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Hehe, đợt trước BG sang Cambod ctác, mua vớt được 2 chai Evian giá 15$/2 chai. Chai mẫu cũ. Hạn còn tới năm 2009, chắc là ok nhỉ. Xịt lên thấy ko vấn đề gì mà.
  9. Ti_a_mo

Ti_a_mo Thành viên mới

Hồi xửa xưa ông xã tớ có đem đâu về mấy chai Evian xịt thấy đã lắm. Cũng chả biết có tác dụng gì không nhưng mà trời nắng nóng xịt vào thấy sảng khoái ghê luôn. Tớ nghĩ Evian là của Pháp thì chắc là tốt rồi.
  10. gaumeo770026

gaumeo770026 Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang cần thông tin này.
    Bạn nào chỉ giúp mình với, thanks!