1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xo kolleg ngồi chơi 9 tháng...?!

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ARC, 24/11/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ARC

ARC Thành viên mới

Hi mọi ng,
    M có thằng em trai đợt tháng 1 này thì xo kolleg, nhưng đến T10 nó mới nhập học vào WS của cua uni. Và visum thì vẫn chỉ cho phép làm thêm vào Ferien. Vậy 9 tháng tới lẽ nào hắn ngồi chơi sơi nước nhỉ. Hỏi các pro xem liệu có kn đi làm full time chui dc ko vậy?
  2. HPonlines

HPonlines Thành viên rất tích cực

toàn tiếng anh đọc chả hiểu gì
  3. ARC

ARC Thành viên mới

hi b,
    m thấy cũng dễ đọc mà :D tức là m có đứa em trai tháng 1 tới này nó xo dự bị, nhưng Uni của nó phải tháng 10 mới nhập học vào học kỳ đông. Vậy thì học xo còn trống 9 tháng muốn đi làm chui fulltime nên hỏi xem bác nào có kinh nghiệm vụ này ko? vì chưa vào Uni nên visum của nó chỉ cho phép làm trong Ferien.
  4. duongminhhanh

duongminhhanh Thành viên tích cực

Uhmmm, bạn biết đánh vần chữ "xong" ko?
  5. ARC

ARC Thành viên mới

Còn bác biết đánh vần chữ "không" ko :)?
  6. htcuong_vs2

htcuong_vs2 Thành viên tích cực

Nếu làm cho quán Việt thì không phải lo vụ kỳ nghỉ

Bác vô đây spam để quảng cáo chữ ký à :cool:
    ARC thích bài này.
  7. duongminhhanh

duongminhhanh Thành viên tích cực

chẳng có ý chọc ngoáy gì bác, nhưng cách viết tắt đấy rất hiếm người dùng nên khi đọc rất khó hiểu, chứ viết tắt thì miễn là đừng viết kiểu 9x thì đâu ai kêu. Tớ chẳng nói làm gì nếu như sau khi có người hỏi bác như trên và bác vẫn viết y chang như cũ thì bác cũng nên xem lại cách viết của mình.

Lại nói lại chuyện này, tại sao làm cho người Việt thì ok ạ? Vì mình cũng có ý định đi làm nhưng nếu bị công an vào kiểm tra giấy tờ thì nói thế nào? Bảo tao làm giúp người quen tao nên tao không nhận lương => ko phải là tao đi làm ạ?
  8. ARC

ARC Thành viên mới

Cảm ơn bác về câu trả lời,
    Về việc viết tắt và viết tắt kiểu 9x bác có thể đưa ra định nghĩa và chỉ dùm em xem e viết tắt kiểu 9x chỗ nào cái được ko ạ? Cái sự hiểu, thì chúng ta nên nhân danh cá nhân m thôi chứ không đến mức "hiếm người dùng" và "khó hiểu" đâu :D.
  9. kadic_t

kadic_t Thành viên quen thuộc

Ngô Bảo Châu cũng nên học các thanh niên nghiêm túc, chứ không GS cũng viết sai chính tả kha là khá =))
  10. kadic_t

kadic_t Thành viên quen thuộc

Bác thớt,
    Các bác khác thì e không rõ, cá nhân em thấy thì các th thế này ko hiếm, vì SS thường rất hiếm trường khai giảng. Vì vậy đúng là nan giải nếu chỉ ngồi chơi sơi nước từng đó tháng. E gặp không ít đồng chí đi làm cả 8, 9 tháng cho người V cũng có, làm bánh mỳ, w... cho tây cũng có và dĩ nhiên là fulltime. Vụ cảnh sát, các trí thức salon thì thường lo ngại, nhưng éo phải lúc nào cũng thế, vì khi bị tóm làm chui thì các chủ cửa hàng V cũng bị phạt nên họ rất tỉnh, tỉnh đủ để em bác éo bị tóm :) Và tây nó cũng phải làm ăn, đừng bảo nó toàn thanh niên nghiêm túc, vụ này em nhớ là bác La-bat-vi đã từng nói. Salon thì khác với Đời lắm!