1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xoá bài - xoá topic - treo nick - Thông báo từ MOO !!!

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi AUTUMN_OF_LEGEND, 08/05/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. non_ket

non_ket Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn gì đó ơi. Tôi nói bạn nghe cái này nhé!
    Cái bài viết của bạn, Tôi nhìn thấy rối mắt quá. Đã không muốn đọc rồi, nhưng cũng cố xem bạn đang mần ăn như thế nào. Đọc xong, công nhận một điều, Tôi thấy nực cười quá đấy.
    SẼ KHÔNG THA THỨ CHO BẤT CỨ AI HẾT CẢ ĐÂU hả? <= Không hiểu bạn lấy đâu ra can đảm nói câu đó hay là bạn ko được tiếp thu thế nào là phép lịch sự tối thiểu hả?
    THÔNG BÁO CHO MỌI NGƯỜI BIẾT ĐIỀU NÀY, SẼ KHÔNG CÓ NƯƠNG TAY VỚI BẤT CỨ AI CẢ <= bạn hình như không hiểu được tình huống mà mình đang đứng thì phải. Tôi nghĩ chẳng ai hứng thú với cái chuyện nương tay của bạn đâu. Thậm chí Tôi còn thấy rằng khi bạn nói ra như thế chắc là đang mong người ta "chửi" cho một trận hoặc khiêu khích sự "không nương tay" của bạn đấy nhỉ!
    ĐỪNG MONG BẤT CỨ SỰ LƠI LỎNG NÀO HẾT <= wow, lớn giọng thật, Tôi đọc xong cũng thấy run run cả hai vai này... Buồn cười quá nó vậy đó
    HÃY SUY NGHĨ LẠI ĐI <= Câu này nên dành cho chính tác giả của nó thì hay hơn đấy. Phách lối quá
    quote-AUTUMN_OF_LEGEND viết lúc 18:48 ngày 08/05/2004:
    Ngày hôm nay tớ đã xoá bài của daicathai@ với lý do vì spam bài trong topic phỏng vấn người nổi tiếng. Post bài chẳng có ý nghĩa gì hết cả.
    [/QUOTE]
    Oạch, bạn gì đó ơi! Tôi lại nói bạn nghe cái này nữa nhen!
    Bạn hình như nhiệt tình thái quá rồi đó. Chuyện xoá những bài như thế này không đến lượt bạn nhúng tay vào đâu. Bạn làm hết thì MOD thất nghiệp hả. Tôi tính vầy ko biết có được hay ko: Bạn đừng làm MOO nữa mà làm MOD đó. Toàn quyền xử lý mọi chuyện. Bạn có thích vậy ko?
    Bạn can thiệp vào chuyện Nội Bộ Box 80SG hơi thô bạo đó. Không lạ gì khi mọi người phản ứng như vậy. Tôi còn thấy ko thể chấp nhận được nói chi những người khác. Về hỏi ADMIN cách xử lý nhen, Nếu vẫn chưa giác ngộ được thì nhắn PM cho Tôi, Tôi sẵn sàng chỉ giáo cho
    Tôi được lập nên chỉ vì cái gọi là an ninh trật tự. <= Bạn tự hạ thấp mình đấy nhé. Suy nghĩ kỹ trước khi nói chứ. Còn cái mà bạn gọi là An Ninh Trật Tự gì gì đó thì cao cả quá, to lớn quá, Tôi cũng chẳng hình dung được. Bạn tự cho mình cái thế đứng cao nên mọi người ko ngước tới nổi, chỉ dám nhìn xuống mà nói chuyện với Bạn thôi.
    Nếu bạn cho rằng tôi như thế thì sẽ như thế mãi mãi trong mắt bạn, nếu bạn cho tôi là người tốt thì tôi sẽ là người tốt thôi. Tôi là người tốt. <= Những câu nói quá mâu thuẫn. Bạn có cần đóng cái tem "Người Tốt" của mình như thế ko? Việc làm thừa thải quá.
    Bạn muốn tham gia một box nào đó thì trước hết Bạn phải là thành viên của Box. Không hiểu bạn có biết được như thế nào là hai chữ "Thành Viên" không đây. Bạn không thể khơi khơi nhảy vào rồi muốn hô hào, động tay động chân như thế cũng được.
    Lời khuyên chân thành nè: Về mà gác tay lên trán suy nghĩ kỹ 3 tháng nhé. Ba tháng sau hẵng làm việc nghiêm túc. Cái cách làm việc của Bạn hình như có vấn đề.
    Wèll Wéll Well: Phù, mệt quá!
  2. TrueDumbledore

TrueDumbledore Thành viên rất tích cực

He he. Tôi thấy mọi người hơi bị quá khích.
    Hãy tự hỏi tại sao mà MOO phải ra đời.
    Các bạn chỉ là thành viên hoạt động trong một cộng đồng. Đồng ý là vui vẻ, thoải mái thì đến, không thích thì đi. Các bạn có nghĩ đến nếu là của mình mình phải quản lý ra sao chưa.
    So sánh một chút. Con cái thường không đồng ý với bố mẹ về nhiều vấn đề. Nhưng tửh nghĩ nếu phải ở cương vị bố mẹ, quản ly và chăm lo một gia đình phải ra sao chưa. Bạn muốn xây dưnh ns hay phá hỏng nó đây.
  3. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Tại sao MOO lại có một thái độ như vậy nhỉ?? Thế nào gọi là vì an ninh trật tự? Hồi nào đến giờ là box 81SG này mất trật tự?, Những thành viên box 81SG toàn là những người ăn nói bậy bạ hết sao? Và các mod của 81SG toàn là những người bù nhìn, không biết cách làm việc hay sao? MOO đang gián tiếp chửi, trêu tức và khích tướng mọi người như thế à? Qua bài viết của bạn thì quả thật tôi thấy rằng bạn chẳng có một cái kinh nghiệm gì hết, tôi chẳng biết là Admin đã tuyển lựa như thế nào nữa, qua lời ăn tiếng nói như thế mà lại đưa lên làm mod!!! Trừ khi bạn là cái ông cái bà gì thì bạn mới có quyền lên tiếng như thế và người khác mới không dị nghị, còn đàng này chưa có ai biết bạn là một thằng "đầu đường xó chợ" nào mà bạn lại ăn nói ngông nghênh như thế!!
    Trước đây thì các mod của 81SG làm việc rất tốt, bài nào mà xúc phạm bậy bạ là sửa chữa hoặc del liền, chứ đâu phải họ không biết cách làm việc mà phải nhờ đến bạn can thiệp. Nếu các mod có thiếu sót gì chẳng qua lại tại vì không có nhiều thời gian, nhưng nếu cần thì các thành viên sẵn sàng đưa ra một mod mới, chứ các thành viên đặc biệt là những người đầu tiên xây dựng box và gắn bó với box không bao giờ muốn có một người với một thái độ khinh khỉnh như vậy làm mod và tự ý xóa bài, sửa nội dung chủ đề v.v... đâu.
    Hy vọng là bạn và các anh admin mở to mắt và căng bán cầu não ra để thấu hiểu những suy nghĩ và mong muốn của thành viên. Hãy nhớ rằng forum không có thành viên là forum chết.
    Xin cảm ơn và chúc MOO VUI VẺ.
  4. TrueDumbledore

TrueDumbledore Thành viên rất tích cực

Các bạn đừng có cố tình chửi cho sướng miệng, hả tính tự ái. Hãy suy nghĩ kỹ mà nhìn lại. Rất có thể MOO là người xung quanh bạn, một thành viên của Box, hay một Mod khác vì sự cả nể hay ngại ngần mà không thể thẳng tay giúp box tốt hơn.
  5. drpth

Xin lỗi bạn một chút nha, bạn có xem admin hay mod là bố là mẹ thì bạn đi kiếm họ mà lạy mừng nha, đừng có post lên đây kẻo ra đường mà lấy phân bò bôi lên mặt cũng chưa chắc diễn tả được hết cái nỗi tủi nhục của bạn đó
    So sánh cái kiểu gì mà thiếu suy nghĩ thế không biết? Nếu tôi không lầm thì bạn cũng ăn cơm như mọi người thôi mà, nếu bạn không có ăn như mọi người thì cho tôi xin lỗi là đã nói sai với một "con" nhưng chưa có đủ yếu tố thành "người".
    Chúc bạn VUI !!
  6. scouter

scouter Thành viên mới

Hô hô, bác Moo... bác biết mình là ai không mà ăn nói với giọng điệu kiểu ấy. Đọc đoạn màu đỏ thì có thể nhận thấy là trình độ hành văn của bác thuộc dạng còi. Em xin lỗi nếu lời nói của em làm bác giận, nhưng quả đúng là như thế, em đọc đoạn văn của bác thậm chí còn thấy buồn cười nữa. Bác hãy học cách viết của ATC ấy, bài nào ra bài nấy, ý nghĩa xúc tích, hành văn trôi chảy. Chứ viết như bác thì, hic hic, mọi người cười cho ý chứ. Đọc đoạn màu xanh thì... bác không tha thứ cái gì? cho ai? Ai cần bác tha thứ? Hả? Cho dù những thành viên có spam đi chăng nữa, hay viết bài nhạy cảm, xúc phạm nhau đi chăng nữa thì cũng chẳng phải là xúc phạm, hạ nhục gì bác cả. Họ cũng chẳng có tí tẹo lỗi nào với bác cả. Vậy nên bác có tha thứ hay không thì cũng chẳng thành vấn đề bởi vì bác đã sai rồi.
    Thôi em chỉ nói ngắn gọn thế thôi, em nói ít mong bác hiểu nhiều, nhé! À em bảo này, nếu em ở vào địa vị của bác thì cái bài kia em sẽ viết khác cơ, thí dụ như thế này:
    Thưa các bạn,
    Tôi là mod được BQT TTVNOnline giao cho nhiệm vụ làm mod online cho box 81 SG. Trách nhiệm của tôi ở box là theo dõi, duy trì và bảo đảm sự trong sạch, phù hợp quy định của các bài viết được gửi lên diễn đàn. Thời gian thử nghiệm của tôi ở box này là 3 tháng. Trong khoảng thời gian ngắn ngủi này, tôi sẽ cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Tôi rất mong nhận được sự ủng hộ và hợp tác của tất cả các bạn và từ phía các mod nói riêng.
    Quy định của TTVNOnline các bạn cũng đã rõ, còn tôi với cương vị của một người chấp pháp thì phải nghiêm minh, không thể bỏ qua một trường hợp sai phạm nào, bởi vì có khi những sai phạm nhỏ nhất cũng có thể là mầm mống dẫn đến những sai phạm lớn hơn, hoặc nguy hiểm hơn nữa là đe doạ sự tồn vong của TTVNOnline. Chính vì vậy, không thể tránh khỏi việc những xử lý của tôi khiến các bạn không vừa ý hay phản đối. Tôi rất mong các bạn hiểu và thông cảm, và hy vọng rằng chúng ta sẽ cùng nhau bắt tay giữ gìn và xây dựng TTVNOnline ngày một tốt đẹp hơn.
    -Mùa thu huyền thoại-

Đấy là bài văn mẫu của em, bác cứ tự nhiên tham khảo nhé.
  7. drpth

Nếu như là một người xung quanh và thân thuộc chăng nữa thì cũng phải hỏi ý kiến thành viên, thành viên có ủng hộ, có cho phép làm mod thì lúc đó mới được làm. Chứ không có việc Admin tùy tiện muốn set mod cho ai thì set, bất chấp ý kiến của thành viên. Đó là một cách làm việc không có tinh thần dân chủ và không tôn trọng thành viên. Vì trong box mọi người đều có học trên phổ thông trung học, có nghĩa là có kiến thức, có suy nghĩ, chứ không phải là một lũ dân ngu cu đen, không biết việc làm để cần đến một người khác đến cai trị.
    Trong box mọi người hầu như đều đã từng gặp gỡ nhau, và cũng đã có tình thân ái trong đó, và đây là một sân chơi, không phải là hội họp hoặc làm ăn gì, cho nên người ta có thể cao hứng nói một câu đùa vui, cho nên không cần thiết cứ phải khuôn khổ này quy định nọ quá ràng buộc chặt chẽ. Cho nên việc tạo nên một MOO là một việc không cần thiết.
  8. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

Sorry. Tớ biết chuyện từ hôm qua rồi mà chẳng lên tiếng. Nằm vùng. Tưởng chỉ là cơn gió thoảng qua. Không ngờ bây giờ coi lại, nó trở thành bão rồi.
    Hình như hôm qua Sài Gòn nóng nực lắm. Và hôm nay, Sài Gòn lại âm u, ầm ù. Thật là quá đúng.
    Hoan nghênh bạn AUTUMN_OF_LEGEND@ đến với Box 81, Box Gà 81 Sài Gòn. Chúc bạn sức khoẻ và vui vẻ.
    Ghê thiệt , nhìn đi nhìn lại, thấy chỉ có BẠN này có cái NICK toàn chữ HOA.
    Cái title của bạn này lại càng máu hơn nữa chứ, MOO của 81 SG.
    Thôi, đó là những cái riêng tư cá nhân của cậu, tớ ko chỉnh nữa.
    Cái TITLE của cái TOPIC cũng viết toàn HOA. Rồi nội dung phủ đầu của toàn HOA.
    => Có thể thấy Cậu bạn nhà mình HOA tới cỡ nào.

Thôi thôi, tớ vào chủ đề chính nhé.
    1. Cậu có thể cho tớ biết danh sách những ai thường xuyên spam bài và thường xuyên ăn nói xúc phạm người khác ko? Cậu khoe là cậu biết mà. Hay bọn tớ để cậu suy nghĩ lại nhá. Khi nào có, thì nói cho bọn tớ biết sau cũng được.
    2. Tớ mới chỉ nghe loáng thoáng thông báo là sẽ có MOO và cũng rất hoan nghênh ở một số điểm. Nhưng chưa gì, cậu bạn đã gây nổi tiếng như thế này. Thì tớ xin rút lại ý kiến. Thà ko có còn hơn.
    3. Cậu khoe: Cậu có quyền xoá cả bài của Admin. Tức cậu có quyền quản lý cả Admin. Thế thì cậu có quyền quản lý tất cả mọi người. Ôi trời. Tớ vào đây để được giảm stress, để được 1 chút tự do. Thế mà. Đúng là, Xã hội nào cũng có quan. Đã có quan, thì phải có quyền. Đã có quyền thì phải hành. Tóm lại cứ có quyền hành là có hách dịch.
    4. Tớ lo lắng như thế này. Ko biết có chính xác lắm không. Mới làm MOO mà cậu đã hơi kêu kêu như thế. Cậu còn khoe là cậu sẽ ko nương tay, sẽ ko lơi lỏng. Mà cậu chỉ làm thử nghiệm trong 3 tháng, cộng với sức trẻ và cần cù của cậu, Tớ e rằng, cậu sẽ làm hết mình thật. Hoan hô tinh thần lao động công nghiệp của bạn. Nhưng tớ chẳng biết chuyện gì sẽ xảy ra. Mọi người cũng chẳng biết chuyện gì đang xảy ra với topic, với bài của họ nữa. Mọi thắc mắc, ngạc nhiên, căm giận, ? ai đoán được hậu quả??? Những chuyện nội bộ của BOX hãy để tự BOX giải quyết.
    5. Thuốc đắng rã tật, Sự thật mất lòng. Cứ theo cái đà này, tớ xin tự nguyện dâng luôn cái chức Mốt mét hão này cho cậu luôn. Vì thực ra, có cậu rồi. Tụi tớ đâu cần làm gì nữa. Xoá bài. Có cậu xoá. Chỉnh sửa bài. Có cậu làm giùm. Thế thì tụi tớ khỏi phải nhận than phiền. Cảm ơn cậu nhiều nha.
    6. Tớ là thành viên của Box này, nên tớ sẽ bênh vực và bảo vệ cho BOX, cho Thành viên và cho bạn bè của BOX nữa.
    7. NÓI DÀI DÒNG QUÁ. GIỜ TỚ XIN TÓM LẠI 1 CÂU để những ai có chức năng tham khảo. NẾU NHƯ MỌI CHUYỆN CỨ TIẾP DIỄN NHƯ THẾ NÀY. TỚ ĐẢM BẢO LÀ BOX 81 SÀI GÒN VÀ TTVNOL LÀ 2 DIỄN ĐÀN KHÁC NHAU, GIỒNG NHƯ NGÀY XƯA. (Nếu cậu ko biết chuyện ngày xưa, có thể tham khảo tất cả mọi người.)
  9. ke_pha_roi

ke_pha_roi Thành viên mới

Tôi là người ủng hộ việc có MOO nhưng mà cũng phải nói thiết,cậu ra mắt quá tệ nếu không muốn nói là hơi ngốc
  10. kapapoo

kapapoo Thành viên quen thuộc

em có ý kiến tý: em thấy ý admin là hiện nay có 1 số box được gọi là có vấn đề (ví dụ như box 84 của em đây) nên admin mới thêm vô 1 MOO, nhưng mừ có lẽ admin lộn, đáng lẽ cho viện binh tới giúp box đó đi lên thì lại cho thêm 1 đao phủ, hix hix, nói thiệt là khi thấy có MOO xuất hiện thì các thành viên trong box 84 ít post bài hẳn đi...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa