1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xoá bài - xoá topic - treo nick - Thông báo từ MOO !!!

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi AUTUMN_OF_LEGEND, 08/05/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. canhchimbatgio

canhchimbatgio Thành viên mới

Tôi xin lỗi tất cả mọi người về những gì tôi sai. Sẽ xem xét lại vì dù sao tôi cũng là người mới tham gia vào đây theo thằng bạn của tôi. Xin lỗi.
    to - những người hiếu chiến: Tôi sẵn sàng đón tiếp nồng nhiệt bất cứ động thái vũ trang nào mà người ta đem đến cho tôi. Đến lúc đó rồi sẽ biết như thế nào. Đừng đe doạ thằng này. Có tài cán gì thì cứ việc trổ ra cho bà con xem.
    --------------------------------------------------------------------------------
    haha,công nhận admin cua các box khu vực phía nam giao du với những phần tử tử tế ghê nhỉ,không những dốt văn mà còn được cái hung hăng.Người ta nói,muốn biết một người như thế nào thì coi bạn của người đó là thành phần nào.Xem ra thì bà con cũng tự hiểu
  2. AUTUMN_OF_LEGEND

AUTUMN_OF_LEGEND Thành viên mới

Tôi tử tế lắm, tôi tốt lắm bạn ạ, bạn không thấy điều ấy sao? Tôi sinh ra để tốt với cái mà tôi cần tốt, tốt với người tôi cần tốt và tôi tốt trong mắt họ, trong việc tôi làm, còn người nào không thấy thì tôi không bận tâm. Tôi làm tròn bổn phận của mình là đủ rồi.
    Thôi bỏ qua đi, tôi sẽ tiếp tục những gì cần phải làm và nên làm.
    À quên, bạn gì gì đó ơi, đọc sách thì đọc cho kỹ và nhớ lấy điều mình múôn nói nhé. Trích dẫn ngạn ngữ không nên trích dẫn sai, người nói ra câu đấy biết được sẽ buồn lắm đấy, biết không? Và người nghe cũng thấy chối tai lắm, vì người ta không biết thì cho qua, nhưng khổ nỗi người ta cũng biết điều này mà. "biết thì thưa thốt,không biết thì dựa cột mà nghe", hiểu không?
    Được AUTUMN_OF_LEGEND sửa chữa / chuyển vào 09:23 ngày 10/05/2004
  3. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

Các anh chị post bài quá lời quá , tự em , một người không mặn mà gì với việc MOO nhưng củng thấy mọi người chửi nhau thô bạo và vô văn hoá quá , hình như chửi người ta mà quên hết cả tự trọng và nhân cách của mình nữa
    Tôi đọc bài của MOO củng thấy bạn ấy đúng là thái quá , ra mắt còn hơi bị dỡ nhưng có cần thiết phải nói người ta như thế không? các anh chị có nghỉ đến việc họ củng là bạn của mình không? khi không được chào đón như vậy , tôi đọc mà còn thấy đắng họng nữa là , à phải nói là tôi khôngphải là MOO 81 đâu nhé , tôi chơi với các anh chị 81 đã lâu , quí mến nhiều người và cả cái BOx thân thiết này nữa nhưng đúng như bạn nào vừa nói trên , bây giờ đúng là mới nhìn ra , đúng không bạn , các anh chị hùa nhau chửi một người ( hay là một số người MOO ) thế sao không nhìn lại mình và những đồng minh của mình đã xử sự ra sao? , lời lẽ các anh chị dùng chắc là có văn hoá lắm ? nói người khác củng nên nhìn lại chứ , chắc hẳn mọi người cảm thấy hả hê lắm khi nhục mạ được đối phương không ưa mắt của mình khi post xongnhững bài trên , tụ tập lại bàn tán này nọ rằng là đã thế nay hay thế nọ , ràng là thằng đó sẻ như thế nào chắc ê mặt lắm ....hahah vui quá nhỉ? các anh chị có được gì không thế , cứ đọc lại những gì mình đã viết đi ,không biết là có nhận ra là mình đã viết thế không? còn nếu nhận ra thì -----> bó tay
    h chắc là vui lắm ha
    Các anh chị có thấy chính mình đã phá cái gọi là đoàn kết của Box không?
    bạn MOO 81 , có thể bạn không ngờ rằng những người bạn của bạn lại quá phản kích như thế phải không? tôi khôngbiết bạn là ai , đúng là bạn đã mắc phải 2 sai lầm lớn khi ra mắt , tôi củng không thích những lời lẽ đó , nó quá na9ng5 và tôi củng như tất cả thành viên ở đây không muốn bị quản lý , có thêm một Mod đúng là thêm xáo trộn nhưng bạn đã không dập tắt được cái xáo trộn đó mà còn làm nó bùng lên thật đáng trách quá , hay bạn muốn làm cho 82SG có chuyện để mà cải nahu, để là có sóng có gió , à nếu với mục đích này thì bạn thành công rồi đó vì không ít thành viên trong 81 này muốn có sóng gió mà
    Tôi thấy các anh chị chửi nhau mà phát sợ , không lẽ chị vì như thế mà lại chửi nhau thậm tệ như vậy , muốn im lặng lắm nhưng , tuy nhỏ hơn các anhchị nhiều tuổi nhưng phải dùng chữ " Tôi " , xin lỗi ...............
    Sau bài viết này chắc tôi củng bị đã kíchnhiều lắm , các anhchị vẫn chưa hạ lữa mà tôi lại thêm vào , lại dùng nick maianh nữa chứ , nhưng mà yêm tâmđi , khi biết rỏ một ai rồi thì sẻ có cách đối phó mà , tôi chúc các anh chị bình tỉnh và Box 81 SG luôn đoàn kết và phát triển , bình tỉnh một chút , à nếu những người quá khích đây mà làm MOO thì sao nhỉ? có lớn tiếng vậy không? đọc mà cười thay cho các anh các chị
  4. non_ket

non_ket Thành viên mới Đang bị khóa

Thế ra Trigger nhà ta định đổ thừa hoàn cảnh àh . Chuyện box 84SG ít bài, tịt ngóm, member chạy mất dép thì đó là tự các thành viên thôi. Chứ Tôi thì có liên quan gì chứ. Bản thân là người của Box mà ko biết Box bị xoá đến hàng trăm bài thì Trigger cũng nên tự hỏi lại đi nhé. Đặc biệt là người năng nổ và ngày nào cũng vô post bài trong Box như Trigger mà ko phát hiện ra thì cũng đáng buồn chứ nhỉ. Hay đây chỉ là cách đánh phủ đầu người khác mà ko cần biết cụ thể thế nào
    Làm gì thì Tôi tự biết. Thiết nghĩ đến giờ Tôi chưa có mắc phải sai lỗi gì để có người nhắc khéo hay chỉ trích Tôi cả. Đừng có thấy một hiện tượng đơn lẻ mà "quơ đũa cả nắm" như thế.
    Vậy bạn kapapoo thấy Tôi "chém" ai chưa nhỉ? Cho Tôi cái chức danh "Đao Phủ" là hơi quá đấy .
    Tôi đang bận việc, có gì qua bên 84 Tôi nói chuyện rõ ràng hơn.
  5. NangSaiGon

NangSaiGon Thành viên quen thuộc

Chào bạn AUTUMN@ . Trước hết tôi hoan nghênh sự nhiệt tình của bạn trong việc tham gia manage diễn đàn TTVNOL nói chung và trong box GàSG nói riêng , tôi chắc chắn mọi người ở đây đều ghi nhận công lao đó của bạn. Tuy nhiên , sau khi đọc qua những bài bạn đã viết , tôi thiết nghĩ nên góp ý với bạn những khuyết điểm sau :
    1. Bạn là MOO , nhưng không có nghĩa bạn " muốn làm gì thì làm ". BOx Gà từ khi thành lập đến nay mọi hoạt động diễn ra đều rất tốt , các Mods được giao những nhiệm vụ cụ thể và hầu như chưa xảy ra một sai sót gì . Vì vậy tôi thiết nghĩ vai trò của bạn MOO ở đây chưa thực sự cần thiết . Nói 1 cách rõ ràng hơn bạn "chưa có chuyện gì để làm trong Box gà hiện nay "
    2.Bạn cũng cần nhớ rằng mỗi Box đều có các Moderator của riêng Box đó , và các Mods sẽ chịu trách nhiệm trực tiếp xử lý các vấn đề trong Box của họ . Tôi thiết nghĩ sự can thiệp vô lý của bạn trong việc này có vẻ " tiếm quyền " của các Mods đấy .Nếu vậy thì các Box trong cần Mods , chỉ cần MOO là được , có phải ý của bạn như vậy không ?
    3.Chuyện cuối cùng tôi muốn góp ý là về cách xử sự của bạn ... Người ta đã xây dựng sẵn căn nhà cho bạn cư ngụ , vậy là bạn lại " ra mắt " với một thái độ ngang tàng , không xem ai ra gì như vậy ??? Bạn hầu như chưa đủ hoặc chưa chứng minh được tư cách và khả năng để mọi người bầu chọn là Moderator , huống hồ chi là vai trò MOO có thể " xoá bài , lock nick các Admin " như bạn tuyên bố .Thái độ đáp trả phản ứng của mọi nguời một cách khiêu klhích như thế chỉ đáng cho mọi nguời xa lánh bạn hơn mà thôi .
    Nếu như bạn không nhận ra những sai lầm của mình , tôi nghĩa sẽ có một ngày bạn quản lý một Box gà với 0 member mà thôi . Chào thân ái nhé !!!
    To Bely@ : em không được phản ứng như thế . Nên đáp trả hững chuyện này bằng một thái độ điềm tĩnh hơn . Mọi người vẫn đang ủng hộ em , thấy chưa ?
    To somebody : Nếu ai rảnh rỗi và có khả năng thì xung phong làm MOO của box SEC đeeee . Bên đó cần người manage lâu lắm rùi mà chả thấy ma nào đăng ký .. hehe
  6. mail2522002

mail2522002 Thành viên rất tích cực

Bác này đang yên thì lại bắt đầu nói càn rồi đấy nhé . Bác đang đả động chuyện gì mà liên quan đến một Admin set Mod đấy ? bác đã ở trong trường hợp của người ta chưa ? Hay là chỉ đứng ngoài , ngó ngó mấy cái rồi...dzọt ?
    Em không muốn tham gia tranh cãi vụ này , nhưng cứ kiểu nó xỏ xiên này thì quả thật không hay hớm gì đâu mà cứ phô ra cho bà con coi .
  7. thatwhy

thatwhy Thành viên rất tích cực

Đã chuyển bài viết đầu tiên và tên chủ đề sang dạng chữ thường.
    Belysymbol bình tỉnh lại, Mong các bạn viết toàn những bài mang tính xây dựng và cho MOO có thời gian thích nghi với công việc mới.
  8. TrueDumbledore

TrueDumbledore Thành viên rất tích cực

Rõ là có những người chỉ thích vào chọc ngoáy cho sướng miệng. Nếu trình độ nhận thức chưa đủ thì nên có thái độ học học nhé.
    Riêng bạn thì có lẽ tôi phải nói thẳng một cách chân phương, thô tục không văn hoa quá lại không hiểu. Tôi chỉ so sánh dưới góc độ giữa những người phải quản lý một mái nhà chung với những người chỉ việc vào có sẵn chỗ vui chơi. Vậy thì ai có ý thức xây dựng hơn đây.
    Xin lỗi cả nhà, chỉ nói riêng với đồng chí này thôi nhé không thì không chịu hiểu. Nếu bạn cố tình hiểu theo ý Mod-Admin với thành viên theo quan hệ như thế thì tôi chính là cha - mẹ đây, hiểu chứ, rất có thể bạn còn là con tới vài lần của tôi đấy.
    Nhận thức chưa đủ thì nên tiếp thu với thái độ học hỏi chứ đừng lên mặt dạy đời. Nghe giọng bạn thì trình độ học vấn với va chạm XH của tôi còn hơn bạn nhiều.
  9. mail2522002

mail2522002 Thành viên rất tích cực

Trời ơi , True ơi là True . Sao cũng lại theo chân thế này ?
    Lại bắt đầu nói cho thoả cái mồm (không biết trên hay dưới) , hehehe...tình hình này thì đến Mod cũng loạn roài chứ nói gì đến thành viên .
    Bắt đầu thấy đây giông giống Thảo Luận thứ 2 , toàn chửi nhau loạn cào cào .
  10. belysymbol_0209

belysymbol_0209 Thành viên quen thuộc

Đã chỉnh bài của belysymbol02_09@
    to bely :
    bely@ ơi, đừng như thế. Tự dưng nói sang cả bạn bè của mình là sao?
    Cái người cần nói thì ai cũng biết mà.
    Khoẻ nhé

Được tanit sửa chữa / chuyển vào 13:43 ngày 10/05/2004
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa