1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xóm Kawa - tầng 7

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi yourdalink, 13/08/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babolat_team

babolat_team Thành viên mới

Em xin kính chào các bác. Em thích Estrella lâu rồi nhưng mà giờ mới có điều kiện cưới được 1 em. Các bác, các anh cho em xin phép được vào đây học hỏi các bậc đàn anh với ạ, vì e cũng chẳng có mấy kiến thức về dòng xe này, đầu tiên là thích cái dáng của nó quạ.
    Em xin tự giới thiệu em là Huy sinh năm 86 ạ.
    Rất mong được các anh chỉ bảo ạ.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Tiện đây các anh cho em hỏi mấy điều với ạ:
    1. Xích xe em chắc sẽ phải thay, nhưng giờ em chưa biết thay loại nào cho nó kinh tế, vì là em cũng mới chơi. Các bác chỉ bảo cho em chỗ mua xích và loại xích dành cho em nó được ko ạ? Hình như là 520 phải ko ạ?
    2. Cái lốp sau của em cũng tương đối mòn rồi ạ, các bác lại cho em xin địa chỉ để em kiếm cho em ý chiếc lốp mới ạ.
    3. Thỉnh thoảng xe em có hiện tượng máy bị lịm (chết máy) khi em đi ở tốc độ cao rồi sau đó bóp côn và về hết ga. Các bác có kinh nghiệm dự đoán bệnh và hướng giải quyết cho em được ko ạ?
    4. Cái tay phanh của em nó bị cong quá giờ em muôn mua cái tay phanh mới thì có hàng ko hả các bác?

Em xin chân thành cảm ơn các bác ạ... Em xin phép khi nào các bác cho phép em xin được hầu các bác cafe để được chỉ bảo ạ...
  2. W650

W650 Thành viên mới

Cụ gọi cho mr Toàn 0974146686
    Cụ gọi cho mr Toàn 0974146686
  3. goldensea

goldensea Thành viên mới

Xa quá sá kì ...
  4. goldensea

goldensea Thành viên mới

Chúc mừng chú e có thêm đam mê mới. Xóm Kawa này giờ bán hết xe rồi vì sợ 141 nên a e ngầm hiểu tự động Tản Giái ah Giải Tán. Tuy nhiên vẫn còn một số thành viên Duyên chưa đứt tình chưa phai ( một số xe có giấy dek sợ và một số vì quá yêu xe)
    Xích 520 đúng roài ra 39 Hòa mã nhà Giang Sơn bán giá khoảng 1 Tr/ sợi xích vàng DID. Loại có ắc cao su Oring tính giá theo mắt xích. Lốp sau chú e ra ngõ 283 trần khát chân có hàng chuyên lốp IRC thailand 130/70-17 giá khoảng 1,5tr hoặc alo: Loong nguyen - Phomuaban.vn có rao bán lốp Brigestone 120/90 -17 ( lốp trước của Honda Fantom ) giá khoảng 3 tr. Loại này lốp tròn hơn chạy sướng hơn lốp IRC - đi bám đường nên cảm giác xe bị ì như ai kéo đít xe khi tăng Ga.
    Vụ chết máy do chế hòa khí cái này 20 xe trong xóm có đến 19 xe dính lúc mới mua. Cần tìm đến thợ ( Tham khảo Gia Phong Giảng Võ ) để điều trị triệt để bệnh hắt hơi sổ mũi nhưng đi xe cực khó chịu mất sướng giá khoảng 500K sửa chữa loanh quanh cho việc thay kim 3 cạnh, căn phao, doa kim ga, cối , **** ga ... tùy theo mức độ chế còn ngon đến đâu. TH không thể sửa được gặp Dương đồng nát 12 hàng chuối có bán chế mới 90% giá 3 tr.
    Còn 1 nguyên nhân chết máy nữa là do Điện từ Mobil sườn ra chỗ này rất hay chập chờn( ít khi hỏng) nếu loại bỏ được thay thử Bugi mới loại NGK thường 35kìn loại typẻR 80 kìn( tự thay) Buji cùng loại với HonDá Steed, Shadow. Thay hàng sửa xe loại thường 150 kìn ( tính cả tiền xe ôm ;)))
    Tay phanh ra Gia Sơn 99 giảng võ nắn đánh bóng như mới 80 Kìn mua mới không có
    Vụ cafe khi nào ra Cafe xe cổ hàng bún alo ....:))
  5. babolat_team

Em xin cám ơn bác rất rất nhiều ạ... mới chơi bời nên là cũng còn nhiều thứ phải học hỏi phải nhờ các bác nhiều ạ
    Bác cho em hỏi thêm một câu ạ, nếu mà lỗi là do "Điện từ Mobil sườn ra chỗ này rất hay chập chờn" vậy thì giải quyết thế nào hả bác... em xin cám ơn bác ạ
  6. goldensea

goldensea Thành viên mới

Cứ xử lý các vấn đề nan y đi đã, bệnh ngoài da này cần phải xử lý bằng cách đổ cafe vào mobil sườn là hết:)>-
    Cứ xử lý các vấn đề nan y đi đã, bệnh ngoài da này cần phải xử lý bằng cách đổ cafe vào mobil sườn là hết:)>-
  7. babolat_team

Dạ em cũng đang tiến hành ạ... Hehe...
  8. W650

W650 Thành viên mới

Cuộc đời sao lắm éo le
    Cớ sao ta lại cute thế này.
  9. yourdalink

yourdalink Thành viên mới

Em ạ cụ :D
  10. yourdalink

yourdalink Thành viên mới