1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xóm Kawasaki Classic (Estrella + W) Tầng 4 . Khởi hành 05/04/2012

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi K.T, 05/04/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. goldensea

goldensea Thành viên mới

Bây giờ luôn và ngay có Kuj nào đi Of lăng bác kiếm gì bỏ vào mồm sau đó làm ly nước mía ko ợ
  2. theljfe

theljfe Thành viên mới

Đíu gì, mất công người ta ngồi tìm hiểu nãy giờ, Chiều cụ khó éo chịu đc [-(
  3. tatuto

tatuto Thành viên mới

Qua 50 Quán Sứ đi, có bác limdim đang ngồi đấy, em chờ vợ về là phi đến đó, cũng chưa ăn gì, bác limdim mời bún đậu không ai hưởng ứng nên tự sướng 1 mình rồi.
  4. nguoiofgiangho

nguoiofgiangho Thành viên mới

Phun sương vừa thôi nha..
  5. yourdalink

yourdalink Thành viên mới

Em bẩu thế bao giờ. Kiểu gì em cũng leo Fan mà. Còn có leo vs mợ Link hay ko thì em ko dám hứa vì em ko chủ động được thời gian. Cable thì còn tương đối lâu mới xây; vì em mới đầu tư mua hết 10 ha khu vực định làm chân cable treo rồi ạ (khu vực này nằm giáp gianh giữa Lào Cai và Lai Châu) [:D]
  6. goldensea

goldensea Thành viên mới

Tự sướng lao xuống dốc ngẫm mình đang ' lên đỉnh' với xxx =))
  7. lexus350

lexus350 Thành viên mới

Các Cụ đừng giục Q.Anh mà khổ thân em nó . Em vừa đưa em nó đi đóng bỉm , tiện thể ghé qua giới thiệu Tuấn đầu bạc để xúc lại bình xăng . Ku em chắc đi kiếm cái măm măm rồi mới up ảnh được . Dọa nạt nhiều quá em nó trốn luôn sang Lào thì khổ:-ss
  8. arusha.art

arusha.art Thành viên mới

Các cụ thông cảm em về ngủ như chết, Em đang up ảnh và video hum đi vừa rồi, lát cụ hiếu sẽ lọc và post lên.
    Các cụ cứ bình tĩnh và thẩm du :)
  9. tatuto

tatuto Thành viên mới

Bia đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee. Ai có nhu cầu thì alo nhé, rủ sớm không lại kêu: "Sao không bảo sớm"
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em cũng qua Tuấn đầu bạc lúc trưa, chỉnh lại tí xăng gió, rồi qua jawa ngồi cafe mãi...
  10. yourdalink

yourdalink Thành viên mới

Bẩm các cụ. Em tư véo cho các cụ như sau:
    - Thực ra Lai Châu quê em thì chả có gì ngoài các quảng trường to tổ bố (cũng đẹp :D). Thị xã nhỏ, được cái mới xây nên cũng có nhiều biệt thự nhưng nói chung hem có gì nhiều.
    - Theo em nếu các cụ mấu đi cung Tây Bắc thì qua quê em là 1 cung đẹp: đường đẹp; đi ko quá vất vả; cảnh vật nói chung là chuẩn cho 1 chuyến long ride :D (đèo ko quá cao quá thấp; có những chỗ đường thẳng băng ko 1 bóng người để có thể speed test - ma thì em ko biết :D). Còn lại thì có thể đi thong thả nhìn ngắm con người, enjoy những cung đường.
    - Để chuyến đi vừa đẹp; thì theo em ngoài việc enjoy the way thì cũng nên có điểm đến. Mà điều này thì Lai Châu quê em ko đáp ứng được.
    - Theo em các cụ nên đi với lịch trình như sau (tương đối):
    + Nếu khỏe thì chạy 1 mạch từ sáng tới tối; nhưng theo em nên nghỉ ở Yên Bái (có thể ở Mù Cang Chải - thị trấn nghèo nhưng cũng là điểm có thể dừng chân. Còn ko thì ở thị xã Nghĩa Lộ). Nên nghỉ ở Mù Cang Chải hay nơi nào đó em sẽ tìm hiểu cho; nói chung gần Than Uyên 1 chút để ngày sau đi nhàn hơn.
    + Ngày sau chạy qua Than Uyên - Tân Uyên (đường cực đẹp). Qua Tân Uyên là nơi bố em đang làm; dừng chân ở đó ăn 1 số món Tây Bắc khá ổn. Em dù đi hay ko cũng sẽ có mặt ở đó tiếp đón các cụ. Nếu các cụ quyết lên Lai Châu cho biết thì chạy thêm 20km nữa; gặp đường rẽ 1 đi Lai Châu, 2 đi Sa Pa. Từ điểm này (ngã 3 Bình Lư) chạy vào Lai Châu sẽ là 40km; đường ko đẹp lắm do mặt bị cào ra để làm mới nhưng anh Dũng chưa ký giải ngân :D. Cả đi cả về mất 80km. Sau đó chạy thẳng Lên Sa Pa (coi như rẽ vào Lai Châu cho biết; ăn trưa chẳng hạn). Nếu các cụ ngại có thể bỏ 80km cả đi cả về này và chạy lên Sa Pa.
    + Chơi Sa Pa; theo em nên chơi Sa Pa 1 - 2 ngày tùy thời gian. Sa Pa có 1 cái hay; ngoài các điểm nên đi cho biết thì cafe' sáng rất tuyệt. Cảm giác 6h sáng mò dậy làm cốc cà phê ở phố Hàm Rồng; ngồi ngắm mọi người qua lại cảm giác mình đang ở Âu Châu chứ ko phải VN :P
    + Chiều ngày hôm sau hoặc sau nữa phi xuống Lào Cai (tầm 40km; đường dốc quanh co gần bằng Tam Đảo nhưng xe cộ khá nhiều; được cái đường khá rộng). Nếu thích qua TQ thì qua mà ko thì tối lên tàu về HN (gửi xe qua tàu).

Theo em đây là 1 lịch trình dài cho 1 chuyến Tây Bắc.

Tạm thời thế có gì các cụ cứ cm. Nếu đi chuyến này quả thực em hơi khó tham gia; nhưng em sẽ cố gắng nhất có thể. Em đặt nửa viên gạch.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    https://picasaweb.google.com/110740567559188581723/LaoCaiSapaLaiChauTanUyen2010

Gửi các cụ ảnh em đi hơi ngược tí:
    - Hà Nội - Lào Cai: đi bằng tàu; mấy ảnh đầu chụp ở đống gạch, mấy cái hàng rào là tx Lào Cai.
    - Lào Cai - Sa Pa: đi bằng xe khách; phần lớn ảnh, cà phê, Hàm Rồng etc.
    - Sa Pa - tx Lai Châu: thuê xe 20 chỗ; ảnh quảng trường là tx Lai Châu.
    - tx Lai Châu - Tân Uyên: đi xe nhà; có mấy ảnh trên đường. Ảnh phía dưới.
    - Tân Uyên - Hà Nội: đi xe khách (xe nằm).
    Các cụ xem để mường tượng. Mình đi xe máy sẽ đi ngược lại; để tối về em tìm xem có ảnh nào trên đường ko.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa