1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xử sao với một thằng vừa lười vừa ngu trong công việc lên sếp?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thatnghiep_doithay, 14/03/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ltchau1985

ltchau1985 Thành viên rất tích cực

e làm Nhà nước, chưa thấy sếp nào ngu cả, chỉ khôn quá thôi ;))
  2. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Bác này là con gái mà gấu nhỉ. Việc bác, bác làm, nếu nó đẩy việc sang cho bác, thì bác thẳng thừng từ chối, nói rằng: mình vẫn còn cả núi việc cần hoàn thành gấp, bạn rảnh hơn thì chịu khó làm đi, nếu support được gì mình sẽ giúp sau. Bác có chính kiến của mình thì cái thằng mà bác cho là lười và ngu nó cũng ko thể sai vặt, dắt mũi bác được.
  3. xiangqi_87

xiangqi_87 Thành viên tích cực

Mình có câu này tặng bạn "làm đầy tớ thằng khôn còn hơn làm thầy thằng dại". Tuy nhiên hiện tại bạn đang làm đầy tớ thằng ngu (theo bạn nhận xét) vậy bạn có đủ khôn để dắt mũi thằng dại, hay nó qúa khôn để dắt mũi bạn (bởi nó có người chống lưng).
    Mình vote trường hợp này kiếm việc mới!
  4. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

Sếp mà ngu thì bắt nạt nó tốt mà bác chủ. Nó ngu nó có hiểu gì đâu, mình nói thế nào mà nó chẳng phải nghe. Sếp ngu thì nhân viên nhục lắm, các phòng khác nó cũng được thể coi thường phòng mình. Mà nếu bác làm nhà nước thì cuối năm hay có vụ lấy tín nhiệm sếp đó, kêu gọi anh em vote vào ô "không tín nhiệm", cho nó die luôn đi.
  5. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

Nhiều đồng chí sui dại con người ta thế, cứ thấy thằng cấp trên của mình ngu và ko hợp với mình là bỏ việc thì cả đời chỉ có mỗi nhiệm vụ là luôn luôn bắt đầu đi học việc. Những thằng như chủ thớt nói thường rất giỏi đẩy việc cho người khác (cần nhận xét công bằng rằng nó làm sếp nên việc hoàn thành mọi công việc chung của phòng là quan trọng chứ ko cần quan tâm là việc đó do ai làm, nó rất có năng lực trong việc chọn người giao việc đấy, nó ko ngu lắm đâu). Những đối tượng này thật ra rất dễ điều khiển, bạn kìm mình xuống để hiểu nó bạn sẽ tìm được cách đối xử với nó ntn để làm việc ko vất vả, thậm chí là rất nhàn là đằng khác.
  6. thubayonline

thubayonline Thành viên mới

Những thằng ngu thì được làm Sếp đó là quy luật khách quan rồi, chủ top định chống lại hả :D, nguy hiểm vãi =))
  7. lamthang88

lamthang88 Thành viên rất tích cực

EM lại khuyên : một điều nhịn là chín điều nhục , cái gì nhịn được thì đừng nhịn ạ .
    Mà đã ra đi phải cho nó hoành tráng trong mắt người ở lại , ra đi cho xứng mặt nam nhi bác ạ :D
  8. anbinh1

anbinh1 Thành viên quen thuộc

Không bàn chuyện làm việc nhà nước.
    Hãng tư :
    -- Chủ ngu hoặc lười mới mượn mình để làm việc cho nó. Còn em vợ nó, người nhà hay người thân của chủ thì chủ muốn cho chứ gỉ chả được. Cái chính là chủ hay người nhà của chủ vì ngu hay lười mới cần tới mình.
    Giả thử bạn không biết việc hoăc lười đi. Bạn khỏi phải phàn nàn, họ cũng ưu ái mời bạn nhường chỗ cho những người khác làm lợi được cho chủ.
    Tôi cho rằng cái vị phó phòng của bạn là thứ giỏi đó. Có giỏi mới biết dùng người biết làm việc thay mình lại chăm chỉ nữa, để mình được phè.
    Tôi là chủ, tôi cũng làm như chủ của bạn : cho em, em vợ mình một chức gì đó cho có chức, có lương cao, rồi việc thì kiếm người vừa giỏi, vừa biết việc, vừa chăm làm.
    Tôi có lương tâm hơn họ là tôi biết công của cộng tác viên, trả lương xứng đáng với việc làm của cộng tác viên, quý trọng ctv.
  9. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Động một tý là ... muốn hơn người khác , động một tý là bảo thiếu công bằng , động một tý là đòi đổi chỗ làm .... trong khi trình độ chuyên môn thì chẳng bằng ai , quen biết thì k , đức tính thì thiếu nhẫn nại .

( Cả Việt Nam còn phải nhẫn nhịn Trung Quốc cơ mà . Nên biết mình biết người thì hơn , miễn sao nó đừng làm quá với mình , kẻo không , con giun đạp mãi cũng quằn ? Còn nếu đủ bản lĩnh , và đã có chỗ ngon hơn để chuyển đến thì chắc bạn chẳng phải lên đây để kêu ca đâu nhỉ ? )
  10. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

- Đọc bài, thấy chủ topic hậm hực vì một đứa khác (mà chủ topic coi là ngu hơn mình) nó ngồi lên vị trí cao hơn. Việc gì phải thế. Mình ngồi duới hay ngồi cao hơn tí thì cũng là thằng đi làm thuê thôi mà. Quan trọng là lợi ích, chứ cái danh thì ăn thua gì.
    - Chủ topic có vẻ thuộc dạng cam chịu. Cấp trên mình giao gì cũng nhận tuốt, ko có dám há mồm ra từ chối. Bạn đã thuộc dạng cam chịu thế, thì mọi nguời ở đây tư vấn cho bạn cũng chả có ích gì. Bạn rồi lại cun cút làm theo các yêu cầu của cấp trên mà thôi.