1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

XÚC CẢM MỘT GIÂY

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi PhuthuyAli, 09/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cafedeparis

cafedeparis Thành viên mới

thấy mọi người í ới nhau mãi mà ko thấy ai ra mặt nhỉ? hihii, thời gian nay cũng là 1 cái cớ để tụ tập ấy chứ nhỉ?
    Xin hỏi các cụ nhà mình đang ở đâu vậy? ( ý ở đây là Hà Nội hay Phú Thọ?) gặp nhau 1 bữa cho xôm đi. Trời này mà đi ăn dog meat cũng hay . Nào anh em, xốc lại tinh thần năm mới tý xíu...Cũng lâu rồi chẳng gặp ai, chẳng biết ai là ai hết, hihihi
  2. bibianh

bibianh Thành viên mới

Sợ thì chạy đi cưng Đùa thôi, mày học đâu cái kiểu so sánh thế hả. Có trót so sánh rồi thì cũng phải so sánh tích cực, chứ để "sợ" thì so sánh làm gì
    Cố lên em. Ngoan, tết về chị thương ^^
  3. dvhai_apt

dvhai_apt Thành viên mới

Tâm sự một phút:
    Cũng định nhảy vào nhờ Mod set lại cái title cho bằng anh bằng chị bằng em. Nhưng lại thấy cái title...vẫn đúng
    Hai năm, vẫn là "H I N Y", chỉ có khác ở...địa điểm và đối tượng.
    Thoáng buồn, một vài kỷ niệm ùa về...
    Muốn nói vài câu với em. Em nghĩ là mình già? Không phải vậy đâu. Anh mới gặp lại em, và thấy em vẫn trẻ, đẹp. Ít nhất là trong suy nghĩ, trong tâm hồn em. Đừng ngắm trong gương rồi nghĩ mình già, đừng suy nghĩ dập khuôn quá rồi bỏ lỡ những cơ hội hạnh phúc. Đơn giản hơn, đừng suy nghĩ sách vở quá về tình yêu, cưới hỏi...
    "Yêu và được yêu thật nhiều!" Em hãy cố lên nhé.
  4. chilily88

chilily88 Thành viên mới

I know I''m going to be wasting my time... But I cannot stand my feeling...Stupid :((
  5. chilily88

chilily88 Thành viên mới

Ko ngủ được...buồn...khóc
    nước mắt rơi, kéo trùng mi mắt xuống...
    ...rồi bùn ngủ...
    Lại nhớ ra là có rất nhìu việc phải làm
    Thế là ko ngủ được nữa
    Cảm xúc lại lẫn lộn với một đống công việc
    không khóc nổi nữa rồi
  6. h19239

h19239 Thành viên mới

Buồn! Mãi mới tổ chức được trận bóng hay thế mà khong có mem nào của box tham gia cả. cứ hô hào mãi cũng thấy nản.
  7. november_rain07

november_rain07 Thành viên mới

Sáng...
    Lướt web đọc được cái này trên 24h....
    Tự sự tuổi 26
    " (24h) - Trong cuộc đời, ai cũng một lần phải đi qua tuổi 26, có người mong tuổi 26 sẽ mang đến nhiều may mắn và thành công, có người thản nhiên đón nhận vì đâu thấy gì khác biệt, nhưng hầu hết mọi người thì đều lo lắng vì mình sẽ già thêm 1 tuổi.
    Còn tôi, một người đang ở tuổi 26 với những trải nghiệm của hai mươi sáu năm có mặt trên cuộc đời, thì đang thấy một chút mong chờ, một chút lo lắng và một chút suy tư.

Đã bao giờ bạn tự hỏi hạnh phúc là gì? Ở tuổi 26, tôi cảm nhận hạnh phúc thật đơn giản, hoàn toàn không giống những gì tôi vẫn cố tưởng tượng hay kiếm tìm trong suốt những tháng năm của tuổi trẻ.
    Hạnh phúc là được nhìn thấy những người thân của mình luôn sống mạnh khoẻ và thành đạt, hạnh phúc là khi tâm hồn lúc nào cũng yên bình thảnh thơi, là khi có một công việc đáng mơ ước, là khi khiến ai đó mỉm cười hay khi thấy những người không quen biết cười với bạn. Đấy, hạnh phúc sẽ đến khi ta chịu khó quan sát và cảm nhận bằng chính trái tim mình.
    Ở tuổi 26, tôi không biết mình đã nhận hay đã cho đi nhiều hơn khi từ chối tình cảm của hai người đàn ông luôn quan tâm và mong muốn đem hạnh phúc đến cho tôi. Bạn đừng nghĩ tôi bắt cá hai tay, chẳng phải người ta vẫn hay nói con gái thì có quyền lựa chọn hay sao? Và tôi chỉ đang đứng ở sự lựa chọn đó thôi, nhưng tình cảm thì không thể gượng ép được.

Chẳng phải người ta vẫn hay nói con gái thì có quyền lựa chọn hay sao?
    Tôi buồn vì đã làm ai đó thất vọng, hụt hẫng nhưng tôi cũng là người đem đến niềm vui cho họ đấy, bởi chắc chắn khi không có tôi, họ sẽ tìm được người thực sự đem lại hạnh phúc cho mình. Tôi tự hỏi nếu vì lý do nào đó mà tình cảm của tôi bị gượng ép, buộc phải chọn một trong hai người, liệu người được chọn có cảm thấy hạnh phúc không? Tôi không đủ tự tin để quyết định khi tình cảm của mình không chắc chắn.
    Ở tuổi 26, tôi đứng trước áp lực phải lấy chồng từ phía gia đình và bạn bè. Trong khi bạn bè cùng trang lứa đã có gia đình đầm ấm, con bế con bồng thì tôi vẫn "đi về lẻ bóng". Điều đó khiến những bậc sinh thành như cha mẹ tôi phải lo lắng và bạn bè tôi không khỏi thắc mắc. Nếu bạn cũng đang trong trường hợp của tôi, bạn phải làm sao? Còn tôi, tôi tin vào duyên số và cũng không vội vàng bởi trong lúc chờ đợi một nửa còn lại, tôi cũng còn bao nhiêu việc phải làm, bao nhiêu dự định và ước mơ muốn thực hiện.
    Ở tuổi 26, tôi đứng trước cám dỗ lớn nhất của cuộc đời mà nếu không vượt qua thì có thể bây giờ tôi đã trở thành một con người khác. Tôi không biết con người mới của mình sẽ tốt đẹp hay tồi tệ hơn con người hiện tại nhưng tôi tin khi đứng trước mọi cám dỗ thì tôi luôn có sự lựa chọn đúng đắn. Cuộc sống đã dạy cho tôi là phải biết cho đi mới mong được nhận về và ở đời mọi món quà bạn nhận được không phải là miễn phí. Tôi muốn được là chính mình, muốn sống cuộc sống hiện tại mà cha mẹ đã cho tôi, muốn bước đi bằng chính đôi chân chưa biết mỏi và chính khả năng của mình.
    Ở tuổi 26, tôi từng thất bại trong chuyện kinh doanh chung với những người bạn. Toàn bộ số tiền gia đình cho tôi đã vội vã ra đi cùng những kế hoạch chưa ráo mực. Nếu trước đó vài năm chắc tôi đã khóc ngất và vùi mình trong sự đau khổ không lối thoát. Nhưng giờ đây những trải nghiệm từ cuộc sống đã giúp tôi nhận ra rằng với tôi không có khó khăn nào không thể vượt qua, thất bại chỉ là nhất thời và thành công chỉ bị trì hoãn.
    Tôi đã học được cách yêu quý những thất bại hơn cả những thành công mà mình đã đạt được. Giờ tôi mới có cơ hội để thấm thía câu nói của một thầy tử vi rằng số tôi không làm kinh doanh được vì tôi sống mà không biết tính toán nên hay bị thiệt về phần mình. Và cũng thấm thía ý nghĩa thực sự của tiền bạc khi tình cờ tôi nhận được "8 điều may mắn về tiền bạc" mà đứa em đã gửi qua mail cho tôi, để hôm nay tôi có thể chia sẻ với bạn.
    Tôi đã học được cách yêu quý những thất bại hơn cả những thành công mà mình đã đạt được.
    1. Có tiền ta có thể mua được một ngôi nhà nhưng không thể mua được một tổ ấm.
    2. Có tiền ta có thể mua được đồng hồ nhưng không thể mua được thời gian.
    3. Có tiền ta có thể mua được một chiếc giường nhưng không thể mua được giấc ngủ.
    4. Có tiền ta có thể mua được một cuốn sách nhưng không mua được kiến thức.
    5. Có tiền ta có thể đến khám bác sĩ nhưng không mua được sức khoẻ tốt.
    6. Có tiền ta có thể mua được địa vị nhưng không mua được sự nể trọng.
    7. Có tiền ta có thể mua được máu nhưng không mua được cuộc sống.
    8. Có tiền ta có thể mua được thể xác nhưng không mua được tình yêu.
    Vì thế nếu bây giờ bạn chưa có nhiều tiền thì cũng đừng buồn vì bạn đang có những thứ khác còn giá trị hơn cả tiền bạc.
    Tôi - một người đang ở tuổi 26 vẫn tin vào số phận và luôn sống như ngày mai phải chết. Cảm ơn cuộc sống đã cho tôi hiểu giá trị đích thực của "niềm tin"."
  8. chilily88

chilily88 Thành viên mới

Tiếc hùi hụi vì mềnh là girl :(. Mà có đội bóng nữ ko bạn ơi :D. Nếu không thì cho mình xin một chân trong đội cổ vũ nhớ ;))
  9. chilily88

chilily88 Thành viên mới

Chào November_rain 07! Bài viết thật sự rất hay và có ý nghĩa. Có lẽ không phải đến tuổi đó người ta mới có những cảm xúc như thế, mình mới ở tuổi 22 nhưng cũng đang phải suy nghĩ rất nhiều về cuộc sống và tiền bạc. Mọi thứ sẽ dễ dàng tiếp nhận hơn nếu như mình có một cái nhìn positive về nó, trong những điều tồi tệ nhất vẫn tồn tại điều hay mà. Cảm ơn bài viết của bạn nhé!
  10. ghet_ruoi

ghet_ruoi Thành viên mới

Thế đấy...cái nghiệp làm Mod ....đâu có ai hiểu
    Nhớ đến những lúc topic bóng lên 100 trang nhanh lắm...