1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

XƯỜNG XÁM .....................

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi dressbeauty, 25/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. VyS2Hieu

VyS2Hieu Thành viên mới

trong SG thì mua vải ở chợ An Đông rồi may lun gần đấy cũng ok phết đấy
    còn ở HN thì tớ hay may ở cửa hàng Hồng Minh, phố Ngô Thì Nhậm, đi quá nhà hát tuổi trẻ 1 quãng là tới. May đẹp muh chuẩn lắm ở HN cứ đi may áo dài, hỏi 10 ng thì cũng phải 7 ng may ở nhà Hồng Minh. Chuẩn cực luôn mình may ở đây nhìu, ưng ý lắm nên share với mọi ng lun ^^
  2. ngapsd

ngapsd Thành viên mới

Giá rổ thế nào nàng ui?
  3. shinga14

shinga14 Thành viên mới

Ở Hà Nội tớ nghe bạn bè bảo trên phố Nguyễn Khuyến có hàng may xường xám rất đẹp mà không biết địa chỉ cụ thể, bạn nào biết không cho tớ với?
  4. VyS2Hieu

VyS2Hieu Thành viên mới

vải thì tầm 80k 1 áo hoặc có thể hơn tùy loại vải. Công xá thì cũng tùy nữa ấy may dáng phức tạp thì có thể đắt hơn.
    À mà trong SG tớ thấy chợ Tân Định thì phải, bên đường có 1 dãy bán vải may áo dài với xường xám đẹp lắm luôn ý vào mua 1 lúc 5-6 miếng về may la liệt luôn hê hê
  5. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Cũng thích sườn xám lắm,cái tật hay bon chen mà,nhưng thích loại ngắn mặc với quần bò thôi. Mà hôm trước lên Lâm Anh ở Chợ Hôm ý,hỏi may sườn xám bằng gấm Thượng Hải,hix 250k/m may áo là 1m5 hết 325k, thêm 200k công may nữa là 525k, nghe xong choáng đi dzìa luôn
  6. tueminh86

tueminh86 Thành viên mới

Bạn không nhất thiết phải vào hàng bán áo dài mà mua vải đâu, tớ may áo cũng ngắn ngắn để mặc với quần bò hoặc quần ngố nhưng mà may vải thô, mặc vừa nhẹ vừa mát, lại rẻ nữa, 1 áo chắc tầm 80-100k thôi.Tớ toàn may quần áo và chuyên gia lượn chợ Hôm, mấy chị bán hàng nói như thế. Tớ hay mua vải ở quầy 48, hay có vải thô đẹp mà lạ,nhưng cũng tùy từng đợt mới có vải lạ, tuy nhiên thì giá cả tương đối phải chăng ko nói thách nhiều bớt 5-10k thôi,đến đấy hỏi mua chị bán hàng còn tư vấn cho cả kiểu nữa.
  7. VyS2Hieu

VyS2Hieu Thành viên mới

mình gửi cho các bạn xem tạm hình mình mặc xường xám nè
    may kiểu này là vẫn còn dài dài , chứ nhìu bạn may ngắn như áo bt mặc với short đẹp dã man ý
    vải như kiểu phi lụa ý, ko rõ lắm
  8. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Em cũng rất thix mặc sườn xám hơi cách tân 1 chút mặc với quần bóng bó,nhìn vừa cá tính lại cổ điển.Chỗ anh HIển chị j post lên đã ai review chưa ah?,rổ rá sao ah?mẫu mã ổn ko ah?em cũng qa bon chen!sắp phải đi ăn cuới ùi
  9. khongthe

khongthe Thành viên mới

Bạn gì may 80k/báo là rẻ rùi, kêu gì nữa. Trong đây tớ may cái công 350k, không mặc được. Y như may cho lão niên ấy.
    Tớ thích xườn xám cách đây 1.5 năm, tìm mãi chỗ may ko ra vậy là bây giờ thiên hạ ồ ạt mặc xường xám rồi. Đúng là thợ may tồi làm mình mất cả hứng
    Có vài kiểu xường xám ***y nhìn mê li mà ko up lên đây được. Lỗi. Cú!
    Bạn nào biết nhà may ở SG may đẹp ko vậy? Từ hồi vào đây tới giờ mình thử tới chục nhà may, kể cả Ngô Nhật Huy cũng chả ra cái gì. Nản hẳn rùi. Quần áo ăn mặc giờ như con dở hơi
  10. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Thế này không phải kiểu xường xám truyền thống TQ rồi nhỉ ?
    Hì hì tớ cũng nhăm nhe mấy lần ..vì thấy mình mặc cũng được , nhưng hỏi ý kiến thì từ bố mẹ ...rồi zai nào cũng bảo .
    Là con gái Việt Nam sao lại mặc xường xám đi may cái áo dài mặc ..
    Dù biết rằng thời trang chỉ là thời trang mà thôi
    Tớ mà mặc nhìn tớ giống người TQ lắm ..hì hì lông mày tớ cũng nhỏ và mảnh như kiểu gái TQ ngày xưa.
    May bằng chất liệu nhung thun ôm sát cơ thể có khả năng co dãn vẫn là đẹp nhất nhỉ
    Nếu may tớ thích kiểu này ....hì hì
    Hình ảnh ở trong này rất đẹp dù sao tớ vẫn thích Xường Xám không cách tân nhiều quá .
    http://news.zing.vn/news/phim-anh/zingnews/a19249.html