1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

XƯỜNG XÁM .....................

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi dressbeauty, 25/06/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. VyS2Hieu

VyS2Hieu Thành viên mới

hì hì cách điệu mà nên sao phải may giống áo truyền thống của TQ 100%, chỉ là cái dáng giống vậy thui còn mình may theo ý thik của mình và hợp với form ng thì thui chứ
    dạo này ghiền xường xám nặng luôn, vừa mới may thêm mấy cái nữa
    ở HN thì mình chỉ biết mỗi Hồng Minh ở Ngô Thì Nhậm thôi, công may công nhận đắt tầm 200k/áo
    vải thì ko nhất thiết là vải phi bóng ( thật ra thì vải phi nhìu hoa đẹp và rực rỡ, trông sẽ trẻ và nổi hơn), vải lụa hay vải dạng xô ý, may rủ muh mềm mại, đẹp nhất luôn
    hôm nào tớ hỏi lại chị tớ cái địa chỉ may trong SG cho mấy bạn nhé
    cửa hàng đó cũng nhỏ thôi nhưng may đẹp muh rẻ, kĩ càng từng đường kim mũi chỉ
    ng tớ lại bị kiểu gãy lưng ý, mặc áo hay bị bùng 1 đống ở giữa lưng, thế mà may ko hề bùng hay thừa vải gì luôn
    bonus hình áo xường xám chuẩn nè
  2. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Mấy lần tính viết bài mà toàn ko up được ảnh.
    Xườn xám là 1 trong những trang phục mình thích nhất. Nhưng mà nó có giới hạn là ít mặc được đi d0âu ở chỗ tớ. Đây là chiếc sườn xám mình may để mặc đãi khách khi làm đám cưới. Bây giờ vẫn thích cái này..ưng ý l8ám... giờ mặc đi đám cưới ban đêm cũng được....Có điều hơi màu mè...
    Mặc vào người nó thế này
    Toàn thân
  3. cunmuondichoi

cunmuondichoi Thành viên mới

Tớ vừa được tặng một mảnh đỏ hoa chìm, đang định may một cái sườn xám cách điệu. Hồi trước mama tớ hay may ở Hồng Thanh trên Phố Huế, nhìn cũng được (tớ thì may mỗi cái áo dài học sinh ở đó, sau thì chuyển sang may áo dài ở chỗ khác). Cũng định may 1 cái từ đầu hè, nhưng đi qua Phố Huế mấy lần nhìn vào không thấy hợp lắm, nên vẫn chưa may.
    Đọc trên này thấy ở HN có mấy chỗ:
    1. Anh Hiển (chưa biết địa chỉ cụ thể) công tầm 80k
    2. Hồng Minh (Ngô Thì Nhậm) công 200k
    3. Phan Hải (Lê Văn Hưu) chưa biết tiền công ra sao, nhưng đi qua mấy lần thấy rất hoành tráng.
    Tớ định may sườn xám cách điệu (mặc với quần được) để mặc đi làm và đi chơi. Có bạn nào đã may ở mấy chỗ trên kia theo giới thiệu chưa vậy? Cho tớ chút ý kiến nhé, chư không muốn may lên lại không đẹp, phí vải, lại tiếc công của người tặng vải nữa
  4. ladyinblue

ladyinblue Thành viên mới

Bây giờ thời tiết bắt đầu sang thu rồi, trời mát mát, tranh thủ may xường xám rồi tranh thủ mặc ko thì đến lúc rét là k mặc đc đâu ^^
    Bạn nào biết địa chỉ hàng may của a Hiển ko ?
  5. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Đẹp quá bạn ơi ..hic Tớ đang lập topic cổ động ủng hộ cho phong trào Phụ Nữ Việt Nam mặc áo dài vào các ngày Lễ - Tết
    Bạn lại làm tớ lung lay mất rồi ...hôm rồi có trò chuyện với chị tớ hay may áo dài .Chị ấy bảo may xường xám đẹp nhất là chất liệu nhung thun ôm sát người lộ rõ đường cong của cơ thế. Chất liệu vải nhung thun cũng khá nhiều tớ cũng đang định ngấp nghé nhưng mặc thế thì nóng quá
    Nhìn bộ xường xám của bạn tớ kết lắm rồi đấy ..tuy màu sắc tớ muốn nó trầm hơn màu đỏ đun hoặc sáng hơn màu hồng nhạt chẳng hạn.
    Tớ đang thích một cái xường xám như vải chất liệu vải của bạn nhưng màu đen pha kim tuyến trắng
    Chẳng hay bạn may nó ở đâu?
    Vải đi mua hay tại cửa hàng có sẵn?

6. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Tớ may cái xườn xám ấy ở Hồng Ty trên đường Lê Thánh Tông ở Sài Gòn đấy. Còn vải thì do tớ đi lựa ở chợ Bến Thành...vải ren và vải phi lót ở bên trong...
    Nhưng đợt đó, ở HỒng Ty ra loạt áo dài...nhìn vào là sửng sờ luôn...đẹp ko lời nào để tả...nhưng tại vì..lúc đó tớ đi kiếm áo cưới nên ko thể mua mấy cái áo đó được...Vì màu hơn tối...Đến giờ vẫn thấy tiếc vì ko mua....
  7. cumzim

cumzim Thành viên mới

Ôi t cũng thích loại áo này
  8. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Hic ở thành phố Hồ Chí Minh ...hic tớ ngoài Hà Nội kìa .
    Thôi đành lượn lờ xem tìm được mảnh vải nào như thế này và màu đen hay không
    Hì hì tớ là tớ copy cái mẫu này của bạn đấy nhé
    Nhưng bên trong tớ sẽ may bằng tơ tằm chun cho có co dãn một chút mặc dù may rồi cũng sẽ chưa biết là diện vào lúc nào
    Nhưng chưa có bộ xường xám trong tủ phải bon chen .
    Hơn nữa nhìn đẹp long lanh ức không chịu được ...tớ là tớ ghen tị lắm đấy nhá
  9. Pesaynt

Pesaynt Thành viên mới

tớ nghe nói trên Hàng Tre có chị Tú may đẹp lắm, chuyên sườn xám lun í, chị í co may sẵn bán và nhận may nữa, nhg vải chỗ chị í luôn cho tiện, chuyên mà nên đẹp lắm, hình như may cả kimono í
    đang định lên tăm 1 cái, đẹp thật thì tớ sẽ post ảnh ná
  10. colourofthewind2512

colourofthewind2512 Thành viên mới

Xường xám thì phải bạn nào cao cao gầy gầy mới mặc được . Nhìn thì đẹp nhưng mình thì bó tay rồi .
    Hôm trước đi offline acmvn tớ thấy một chị mặc áo xường xám với váy đẹp thế . Người mảnh mảnh, lại trắng, mặc xường xám đỏ với váy ngắn đen thật là