1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xuyên Việt bằng đường biển ? Sao không?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi vndrake, 16/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. moalovetoa

moalovetoa Thành viên rất tích cực

Cậu này thanh niên nên tính còn trẻ, bác Vndrake bỏ quá cho em nó, khỏi bực mình nhé!
    @xadieu_2000: bác vndrake này bôn ba xuyên việt bằng xe máy chán rồi, đi đường biển cũng hay chứ! Cậu hôm nào thử kiểu này xem sao, đi xe máy xuyên việt rồi ra bến Nhà Rồng vác xe máy lên tàu Hoa Sen cho nó vi vu cùng sóng xem sao!
  2. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Ô hay, các bạn nhà Du lịch cứ hay thắc mắc. Tuyến vận chuyển hành khách đường biển là rất mới, mới được đưa vào khai thác vài tháng gần đây nên cũng rất ít người biết. Trên box DL cũng có một bạn khác đã đi và có viết bài. Những thông tin mới người thực việc thực như vậy rất cần thiết cho mọi người tham khảo.
    Còn những bạn đang có ý chê bai, đừng làm bác Vndrake lão làng buồn cười, tất nhiên mỗi người một ý, nhưng trước khi đưa ý kiến, cũng nên tự xem ý kiến có xác đáng hay không. Tuổi đời của các bạn chưa chắc bằng thời gian đi lại của bác ý đâu.
    Mong tiếp tục xem ảnh của bác.
  3. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

Được xadieu_2000 sửa chữa / chuyển vào 17:07 ngày 17/03/2008
  4. DuGia

DuGia Thành viên mới

Lâu mới thấy bác Vndrake tái xuất giang hồ !
    Chuyến này xịn quá chắc là khảo sát tiền trạm cho thuyền buồm ?
    Rất say sóng nhưng bác tổ chức xuyên Việt thuyền buồm cũng đăng ký 1 chân cứng .
    Tiếp đi bác ...
  5. vndrake

vndrake Thành viên mới

6. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

7. vndrake

vndrake Thành viên mới

Hi Bác Du!
    Hôm rồi ngồi trên boong tàu nói chuyện với Bác Sơn thuyền trường vừa nhìn Vịnh Bắc Bộ thấy ko co một bóng dáng tàu thuyền nào thấy buồn. Chỉ từ Đà nẵng vào tàu bè ới thấy nhộn nhịp hơn nhung vùng này bị người bạn lớn ép vào sat bờ mất rồi. cảm giác đi trên biển rộng không dồn dập như khi nhà mình đi ô tô xe máy mà thấy sự chậm rãi, kiên trì ! Hình như già rùi cảm giác đi nó cũng khác . thế là lại nhớ đến giấc mơ về cánh buồm. Vào đến Sài gòn lại gạp một đại gia cung hào hứng vụ này. Không biết lần thứ 3 này khơi lại có ai hào hứng ko.
  8. glowofafire

glowofafire Thành viên mới

Bac oi, chi phi the nao day bac? Bac di dot vua roi bao nhieu the? Thoi gian bao nhieu ngay? Neu di nhieu nguoi hon thi chi phi the nao ha bac? mong duoc xem them nhieu buc anh hon!
    Được glowofafire sửa chữa / chuyển vào 22:31 ngày 17/03/2008
  9. Emilio

Emilio Thành viên mới

Em đã xem giá cả ở trang Tàu hoa sen. Nói chung là giá vé standard là 2tr, đi cũng khá mới lạ nhưng chỉ có 1 cái là ngồi 1,2 ngày trên tàu ngoài ngắm biển ra thì cũng buồn chết, biết làm j ?
  10. vndrake

vndrake Thành viên mới

TRong hai ngỳa trên tàu mình làm được mấy việc:
    Các khoảng thời gian có cảnh trí thay đổi nhanh
    1-Luc tàu ra khơi ở Vịnh Hạ long khá đẹp
    2-Lúc tàu cặp bến gần 4 tiếng từ Vũng tàu Vào Tp Hồ Chí Minh
    3- Cặp cảng Nha trang
    Các Khoảng thời gian đẹp trên biển (cảnh vật thay đổi chậm hơn)
    1- Bình minh (2 buổi sáng )
    2-Hoàng hôn
    Đêm ngồi trên boong tàu ngắm nhìn trời mây, trăng sao , như mình thì ngồi tỉ tê với các anh thuyền trưởng thuyền phó nghe họ kể chuyện. ngồi Gần mình một nhóm bạn cùng Guitar và một "chai đep".
    Lang thang thám hiểm một con tàu khách lớn 7 tầng - dai 200m với nhiều khoang khác nhau cũng là một cái thú đấy
    Ngồi Nhà hàng khá ổn và rẻ (Đồ uống ở Bar hơi đắt một chút )
    Mình lôi một cuốn sách mới mua "Lãng du trong Văn hoá Việt" kiếm một cái ghê phơi năng nằm đọc trên bong tàu, trong nhà hàng hay ngay tại phòng cũng khá thú vị.
    Kiểu đi trên tàu Hoa sen dành cho những nguời thích nhịp sông chậm, các dôi tình nhân, doanh nhân trốn cuộc sống ồn ào, (ko dồn dập như những vụ phi xe máy mà anh em ta đều đã từng trải qua)
    Trao đổi với các anh chị trên tàu thời gian tới sẽ có thêm tàu, các dịch vụ và chặng đỗ trên toàn hành trình sẽ phong phú hơn
    Mình không nghĩ chúng ta chi dừng lại ở các dịch vụ mà tàu Hoa sen hoặc các dịch vụ du lịch khác dựa trên đội tàu này cung cấp. Sau chuyến đi nhìn hải đồ, đuờng đi ngộ ra nhiều điều. Giấc mơ xưa quay trở lại
    http://5nam.ttvnol.com/thethao/156734.ttvn?SearchTerms=thuy?n,bu?m
    http://www9.ttvnol.com/f_233/854355/trang-1.ttvn?SearchTerms=buồm,vndrake
    Mình ko nghi bắt buộc anh em ta xúm nhau vào làm nhưng có thể đây là những ý tưởng không phải quá điên rồ