1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xuyên Việt - Rời Hà Nội, lang bạt các tỉnh thành, tới Sài Gòn, lênh đênh Nam Bộ, đến Cà Mau - Khời h

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi dlnguyen, 29/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

Rời Sài Gòn, em qua Long An là đến đất Tiền Giang, bắt đầu có thể lênh đênh kênh rạch cực kỳ thú vị
    Mấy hình ảnh Tiền Giang nè
    Ngồi trên thuyền len lỏi trên kênh rạch, 2 bên là dừa nước xanh um mát dịu thật dễ chịu
    Đường phố Mỹ Tho có nhiều cây bàng to mát
    Gái Tiền Giang làm model cho ga-ri chụp
    Được ga_ri sửa chữa / chuyển vào 11:43 ngày 06/08/2009
  2. hanoibuon86

hanoibuon86 Thành viên mới

lìch trì?nh hay quà! Nhà? cò tuyĂ?n Ăm khĂng nhì?, ơ? nhà? chì? cò xe ga ma vàc xe 'i thì? chẮt với Thầy u. Nfm ngoài em cùfng cò 'i xuyĂn ViẶt nhưng mà? là? 'i open bus - cò mĂfi 2 cĂ và? 'i hẮt gĂ?n 1 thàng, mới chì? 'Ắn ĐĂ?ng Thàp, chưa cò cơ hẶi ghè Cà? Mau
  3. cc0106

cc0106 Thành viên mới

Haiz....cứ càng vào topic này lại càng thèm đc đi xiên Vịt. Haiz....... Thèm quá thèm quá!
    Sắp khởi hành rùi đấy. Hai bác chuẩn bị đồ đạc thật kĩ càng nhé. Hum đấy mờ cần ng đi tiễn thì nhớ bảo e.
  4. dien_bk

dien_bk Thành viên mới

Chúc chú chân cứng đá mềm, an toàn, thỏa niềm đam mê. Thế là đủ nhỉ
  5. rosewhite82

rosewhite82 Thành viên mới

6. dlnguyen

dlnguyen Thành viên tích cực

Cảm ơn thông tin và những lời chúc. Giúp mình vững bước hơn.
    Hiện tại đội hình đi gọn gàng 2 người/xe. Ôm thực sự có đam mê & nhu cầu đi Xiên Vịt, liên lạc nhé. Kẹp 3 cho máu.
    6h AM ngày mai lên đường rồi. H này sáng mai đang ngồi xơi Cháo vịt Vân Đình trước khi vào đường HCM. Anh em nào rảnh đi cùng một hai ngày, mời xơi.
    PS: MỘT chuyện nữa, chuyện thật. Chuyện hôm nay mới kể. Tạo thêm động lực và niềm tin cho chuyến đi thành công, niềm tin với con người:
    Sáng hôm kia, vác xe máy ra Trung tâm bảo dưỡng quen thuộc của Honda ở Làng sinh viên Hacico. Vừa bảo dưỡng lại toàn bộ xe, vừa học thêm khóa ngắn hạn "kỹ thuật vá săm móc lốp, sửa chữa chuyên tu"...
    Có lẽ với các bác thợ ở đây đã quá quen thuộc với một thằng cứ dăm trục ngày lại lôi xe qua. Vì xe cô chuyên đi xa nên mọi lần đều hết sức cẩn thận kĩ càng. Nhưng chuyến đi lần này mang tính chất..cả tháng giời, nên có lẽ các anh sợ buồn trong tháng đó. Vậy là con xe được chính bác thợ cả, trưởng quầy, lôi ra tỷ mẩn kỹ càng đến từng cái bulong ốc vít, bảo dưỡng kĩ tới cả cái khóa càng, cái gương... Từ 8h sáng đến 12h trưa mới kết thúc "khóa sửa" và "khóa học".
    Nếu chuyện dừng ở đây thì chắc chẳng có gì để kể.
    Bình thường thì mình mất 5k, 10k, còn thường thường thì..free khi mang xe bảo dưỡng ở đây. Nhưng lần này là làm toàn bộ, nên nguyên tắc là vẫn mất 100k. Quá rẻ so với học phí và công phí.
    Có điều, một bất ngờ khi mình "đóng học phí" ở gian hàng thu. Mọi lần cũng biết mình hay đi xa, 2 bác ở đây cũng hay hỏi thăm chuyện đi lại và cũng quý quý vì..nhẵn mặt. Rồi "nộp học phí" xong, bác hỏi han và biết lần này đi gian khổ, bờ bụi và dài ngày cả tháng,tiền nong chưa biết thế nào, rồi khi mình hỏi mua xăm dự trữ mang theo, bác tặng luôn cái xăm đó. Nhất quyết ko chịu nhận tiền.
    Mang xăm nhét cốp, test lại xe lần cuối, cảm ơn mấy chú mấy anh trước khi ra khỏi quầy. Đột nhiên bác gái ở trong quầy chạy ra, bảo " Lúc nãy bác tính nhầm, cháu thừa tiền này!!! " rồi nhét vào tay mình tờ tiền đỏ. Rồi tiện dúi vào tay mình thêm 1 cọc xanh xanh " CHO cháu đi đường uống nước".Rồi chạy vào. Các mặt mình còn đang ngơ ra, vì..nộp thừa tiền sao được. Còn cái Cọc kia nó..dầy thế.
    Cha mẹ ơi, từ thủa nào mới gặp. Sau một hồi chạy vào gửi trả lại bất thành, bác nhất quyết ko chịu nhận lại và "cho cháu để dành uống nước, đi đường". Chỉ biết ngậm ngùi hẹn và hứa với bác khi về sẽ nhất định sẽ ghé qua luôn, coi như mượn, sau sẽ gửi trả và mua quà qua cho cả..Trung tâm bảo hành.
    Về đến nhà đếm thấy hơn 1M.
    Đúng là, truyện đời, truyện người, còn lắm niềm vui."
    Thân,

7. toilacuop

toilacuop Thành viên mới

Thế thì khi nào phải chụp ảnh mấy ng ở đó để anh em trên này xem có điểm gì hao hao giống Lộc ko, hí hí
  8. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

Cái này là Lộc được lộc, thế là son rồi.
    Nếu còn thời gian Lộc mua 2 lọ keo tự vá đổ vào 2 săm, đi đường rất an toàn. Hỏi ở các hàng xe máy hoặc ra Nguyễn Công Trứ, cửa hàng cách ngã tư Huế -Nguyễn Công Trứ khoảng 100 mét. Đá dăm, thủy tinh, đinh nhỏ, gai nhọn...đâm vào đi vô tư.
  9. chewxinh

chewxinh Thành viên mới

Thế là chưa đi đã có lộc Thế là ngon rồi, vạn sự khởi đầu ..không nan
    Chúc anh đi ngàn dặm bình an, vui và gặp nhiều may mắn.
  10. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

bác Lộc đi thì ghi lại cái lịch trình hộ em nhé.năm sau em cũng làm chuyến như bác trước khi kết thúc đời sinh viên.
    @@@: 2 cái kính của bác dùng rất được...