1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xuyên Việt: Tuyển gấp 1 ôm (2/7/2010)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi anhai1, 14/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cunbeoxinh70

cunbeoxinh70 Thành viên mới

Ôi zời ơi, chị chỉ lo các em cứ nhằm ôm "trẻ,xinh" mà xí phần còn chị bị cho ra rìa chứ
  2. 886688

886688 Thành viên mới

Anh chị em đi chuyến này nhớ mang đồ bơi nhá, về Nha Trang lặn biển ngắm san hô
  3. chipheo1983

chipheo1983 Thành viên mới

truớc mình cũng làm một chuyển kiểu như này nhưng chỉ có một xe và hai nguời 5 ngày từ hà nội cho tới cà mau . trung bình mỗi ngày chiến khoảng 500 km cũng hơi oải dấy nếu đi dài ngày thế này thì xem lại lịch trình đi mỗi ngày khoảng 300 thôi còn lại để ngắm cảnh chứ 500 km thì phải ngồi trên xe ít nhất là 10 tiếng đấy con trai thì có thể chịu duợc chứ e rằng con gái thì ơi oải đấy . đoánh dấu
  4. chipheo1983

chipheo1983 Thành viên mới

http://muare.vn/offline-act/2589614
    đây là chuyến đi truớc của mềnh :D mới các bạn tham khảo qua
  5. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Bác chí phèo thay dầu mà xả luôn ra đường thế là không được đâu nhé!
  6. wildhair

wildhair Thành viên mới

Tớ làm ôm, cũng muốn tham gia cùng các bạn được ko ( hình như đủ ôm rồi phải ko? thế cho tớ 1 chân phòng hờ nhé) Rất mong chờ đấy, những vùng đất quen mà lạ, lạ mà quen...
  7. tocbuxu

tocbuxu Thành viên mới

xin phép được tham khảo và cám ơn chủ Topic về lịch trình rất công phu và khoa học. Mình sẽ khởi hành vào trung tuần tháng 6 để tránh những cơn mưa rào ướt át của đất Bắc.
    Lịch trình chưa chuẩn bị, thời gian xuất phát chưa có, tiền tiết kiệm cũng chưa thấy đâu nhưng đã có 6 người với 6 xe đang được ngày ngày chuẩn bị sức người, sức xe thật tốt. Các bạn lưu ý về việc cbi xe nhé, bảo dưởng săm - lốp - xích cam - xích tải - nhông - đĩa để đảm bảo an toàn cao nhất.
    Ý kiến cá nhân mình thấy các bạn đi du lịch bằng xe máy nhưng thường rất phũ phàng với xe của mình. Cho dù nó nắm giữ mạng sống của bạn...
    có 1 vd ít đc các bạn để ý đó là việc thay dầu cho xe:
    một chai dầu máy ta thường vẫn thay ngoài hàng sửa xe chay như ta vẫn đi làm đc 1000-1200km, nhưng đường trường chỉ đc 500km là hết độ nhớt rồi, chưa kể nếu chạy tốc độ cao sẽ còn ít hơn nữa.
    Các bạn có thể tìm mua 1 chai Mobi1 hoặc Motul giá 209k để sử dụng, dầu loại này chạy đc trên dưới 5000km mới phải thay cho đường trường, tính ra vừa rẻ vừa tiện lợi. Dầu này ngoài thị trường khó gặp, nhưng trên mạng m thấy cũng nhiều người bán, chuyên dùng cho oto và xe phân khối lớn.
    Chúc ace khỏe người,khỏe xe !
  8. nghesigiau

nghesigiau Thành viên mới

dầu bôi trơn xe máy đi khoảng 2000-3000km mới thay dầu, Motul chỉ là chất phụ gia phục hồi động cơ khi động cơ đó đã quá cũ rồi,(khi thấy khói trắng phun ra từ ống xả thì đổ Motul vào)
    thêm 1 điều nữa: các bạn nhớ kiểm tra mắt xích nối nhé, nó có cái chốt cài rất quan trọng đó,(đang chạy mà bị đứt xích thì?) thỉnh thoảng để ý xem nó còn hay mất,
    Phanh: xem tình trạng má phanh: mòn ít hay nhiều ?' thay mới. Có thể nói phanh quyết định số phận của tài xế đó.
  9. lionprince87

lionprince87 Thành viên mới

Ơ vẫn chưa có thông báo cụ thể hả anh? Hôm nay đã thứ 2 rồi
  10. hug238

hug238 Thành viên mới

ko hiểu đoàn mình bao nhiêu người rồi, e cũng có ý định đi xuyên Việt vào đầu tháng 7, nhóm e hiện tại đang có 3 xế.
    Nếu còn chỗ cho e xin đăng kí 3 xuất....