1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xuyên Việt: Tuyển gấp 1 ôm (2/7/2010)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi anhai1, 14/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duongbino

duongbino Thành viên rất tích cực

Chuẩn Ss ơi!có em, anh gà, anh Nin và chị bé cũng có kế hoạch đón đầu ở SG rồi té đi mũi cùng đoàn
  2. giolanh038

giolanh038 Thành viên mới

Báo cáo chủ thớt đã bay ra hn sáng nay. để tối nay off rùi ạ. Vẫn như cũ, vẫn đón mọi người ở QB ( sẽ xuất phát từ HT để vượt đèo ngang), vẫn độc hành nhé.
  3. 886688

886688 Thành viên mới

Chết thật, nhầm lẫn thế nào lại nghĩ hôm nay là thứ 4 .
  4. banhmybate

banhmybate Thành viên quen thuộc

Không biết 12- 13/ 7 đoàn của ku An đã vào đến SG chưa nhỉ?
    Hiện tại chị đang có 4 vé máy bay giá rẻ của Jetstar ( 800k vé Khứ Hồi) bay vào SG ngày 12/7.
    Bino, Ninja, Bé tẹo, Mạnh có ai mua không để mình giữ.
    P/S: vé này ko đổi được.
  5. anhai1

anhai1 Thành viên mới

Buổi off thứ 2 đã diễn ra tốt đẹp, tuy nhiên mọi người cao su quá, mãi tới hơn 9h mới đến đủ. Danh sách đã được fix. 6 ôm - 6 xế vừa đẹp.
    xế:
    anhai1
    giolanh038
    ngayxaem
    Cường (xế cunbeoxinh70)
    sysing
    lionprince87
    ôm:
    zeusdeity
    danNghee
    Hahaiphong
    cunbeoxinh70
    chip_chipbaby
    ôm xách tay của ngayxaem
    Hiện tại mới chỉ có khoảng 4 người đóng tiền hôm nay, còn lại xin khất (cường, lionprince87, Hahaiphong cunbeoxinh70)
    1-2 ngày nữa mình sẽ giử mail cho mọi người bao gồm danh sách thành viên, số điện thoại, yahoo..., các đồ dùng dùng chung, lịch trình chi tiết)
    Được anhai1 sửa chữa / chuyển vào 23:31 ngày 06/05/2010
  6. thanhkute83

thanhkute83 Thành viên mới

ban oi the minh dinh di cung tu sai gon di mien tay thi co duoc ko , minh de lai so dien thoai co gi ban nhan tin cho minh nhe 0943691983
  7. langdusg

langdusg Thành viên mới

chào cả nhà.Mình bên nhà Fanwin. Mình muốn join cùng đoàn từ Sài Gòn có được ko? Nếu các bạn có thiếu xế từ Sài Gòn mình sẽ xế. Còn nếu đã đủ couple thì mình sẽ di 2 người. Mong được join cùng cả nhà. đội ơn cả nhà .Có ji contact với mình nhé, FB của mình ở chữ ký
  8. abcdef123456789

abcdef123456789 Thành viên mới

Các bác tham gia đoàn em nè.Đoàn em đi từ 6/6 hoặc 8/6 cũng Xuyên Việt : các bác xem tại link này : http://www.phuot.com/threads/7499-Xuyên-Việt-bằng-xe-máy-từ-6-6-(hoặc-8-6-2010)?p=186790
  9. anhai1

anhai1 Thành viên mới

Hiện tại đoàn mình đã 6 xe (12 người) + 1 số bạn đăng kí đi cùng cũng đã khá đông. Vì vậy mình mong những bạn đăng kí muộn (đi 1/3 cung đường) thông cảm, nếu các bạn muốn hãy tổ chức 1 nhóm, sẽ gặp & giao lưu cùng bọn mình.
    @All: Mình update đoạn đường 3ngày cuối từ mũi Cà Mau đi Hà Tiên - Châu đốc - Đồng Tháp
    Kiên Giang
    1. Rừng U minh
    2. Hà Tiên
    a) Bình San: Từ trên núi, Hà Tiên hiện ra thơ mộng đến vô cùng: một bên là biển Đông mênh mông, một bên là núi Voi Phục
    b) núi Tô Châu (ngắm toàn cảnh Hà Tiên)
    c) Từ đường của dòng họ Mạc
    d) Thạch Động (còn gọi là Vân Sơn. Từ đây, đi bộ thêm vài bước chân là tới cửa khẩu Xà Xía, bên kia là đất nước Chùa Tháp)
    e) Hòn Chông (được ngắm nhìn hòn Phụ Tử)
    f) Hang Gia Long (Từ chùa Hang, chỉ vài phút bồng bềnh trên ca nô vượt sóng sẽ đến hang Gia Long với những hình thù do thạch nhũ tạo)
    g) Núi lăng
    h) Mũi nai
    An Giang
    Châu đốc: 7h Sáng đi ghe trên sông châu đốc,qua cù lao chàm cho biết thế nào là nuôi cá bè; sinh hoạt trên sông; văn hóa chăm. Viếng chùa bà, thắng cảnh núi sam. Ăn trưa châu đốc. 1h khởi hành đi Tịnh biên tham quan nhà bàng. 2h khởi hành đi trà sư và thưởng thức 1 đêm ngủ rừng Trà Sư
    Đồng Tháp
    Tây Ninh
    Núi Bà (tiêu biểu là núi Bà Đen. Không có dịch vụ, chỉ có bán hai thứ là nước khoáng và mì tôm. Mất khỏang 2h-3h để leo tới đỉnh. Ngoài ra có thể đi cáp treo. Trở xuống chân có thể tìm cảm giác mạnh bằng hệ thống máng trượt dài 1.700m xuống chân núi)
    Địa đạo Củ Chi (điểm cuối Đường mòn Hồ Chí Minh)
  10. anhai1

anhai1 Thành viên mới

Hiện tại đoàn mình đã 6 xe (12 người) + 1 số bạn đăng kí đi cùng cũng đã khá đông. Vì vậy mình mong những bạn đăng kí muộn (đi 1/3 cung đường) thông cảm, nếu các bạn muốn hãy tổ chức 1 nhóm, sẽ gặp & giao lưu cùng bọn mình.
    @All: Mình update đoạn đường 3ngày cuối từ mũi Cà Mau đi Hà Tiên - Châu đốc - Đồng Tháp
    Kiên Giang
    1. Rừng U minh
    2. Hà Tiên
    a) Bình San: Từ trên núi, Hà Tiên hiện ra thơ mộng đến vô cùng: một bên là biển Đông mênh mông, một bên là núi Voi Phục
    b) núi Tô Châu (ngắm toàn cảnh Hà Tiên)
    c) Từ đường của dòng họ Mạc
    d) Thạch Động (còn gọi là Vân Sơn. Từ đây, đi bộ thêm vài bước chân là tới cửa khẩu Xà Xía, bên kia là đất nước Chùa Tháp)
    e) Hòn Chông (được ngắm nhìn hòn Phụ Tử)
    f) Hang Gia Long (Từ chùa Hang, chỉ vài phút bồng bềnh trên ca nô vượt sóng sẽ đến hang Gia Long với những hình thù do thạch nhũ tạo)
    g) Núi lăng
    h) Mũi nai
    An Giang
    Châu đốc: 7h Sáng đi ghe trên sông châu đốc,qua cù lao chàm cho biết thế nào là nuôi cá bè; sinh hoạt trên sông; văn hóa chăm. Viếng chùa bà, thắng cảnh núi sam. Ăn trưa châu đốc. 1h khởi hành đi Tịnh biên tham quan nhà bàng. 2h khởi hành đi trà sư và thưởng thức 1 đêm ngủ rừng Trà Sư
    Đồng Tháp
    Tây Ninh
    Núi Bà (tiêu biểu là núi Bà Đen. Không có dịch vụ, chỉ có bán hai thứ là nước khoáng và mì tôm. Mất khỏang 2h-3h để leo tới đỉnh. Ngoài ra có thể đi cáp treo. Trở xuống chân có thể tìm cảm giác mạnh bằng hệ thống máng trượt dài 1.700m xuống chân núi)
    Địa đạo Củ Chi (điểm cuối Đường mòn Hồ Chí Minh)