1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xuyên Việt: Tuyển gấp 1 ôm (2/7/2010)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi anhai1, 14/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banhmybate

banhmybate Thành viên quen thuộc

Em nên e*** cái này lên trang 1 cho mọi người dễ hình dung và góp ý
    Được banhmybate sửa chữa / chuyển vào 21:07 ngày 16/03/2010
  2. anhai1

anhai1 Thành viên mới

Được anhai1 sửa chữa / chuyển vào 01:56 ngày 17/03/2010
  3. anhai1

anhai1 Thành viên mới

Được anhai1 sửa chữa / chuyển vào 01:57 ngày 17/03/2010
  4. yoyoa4482

yoyoa4482 Thành viên quen thuộc

Di MTay thu vi nhat ca khoan "cafe vo~ng", tram be tien loi, nhat la luc chay xe duong dai, di lau, nong buc va buon ngu . Neu e dinh di 3 hoac 4 ngay het MTAY ma muon ra ca Dat Mui Ca Mau the thi c khuyen thanh that luon la k kha thi e a. It nhat e chay xe toi duoc tp Cmau (SG-CM: xa lam nha,qua ty cai lan fa), di tiep ra Nam Can, thue tau chay ra dat mui(3.5hrs ca di, ve va 30p tham thu), hoac di cao toc (1h di & 1h ve), van fai di xe om ra tiep dat mui. Ngoai diem Dat mui nen di, c thay nen danh thgian nhat dinh fai qua do la Chau Doc & Ha Tien. Sau do tu H.Tien co the bat tau cao toc 190k ra P.Quoc chuyen 8am. Neu k kip chuyen sang, chay nguoc len Rach Gia de di chuyen buoi chieu ra P.Quoc. Ve Can Tho hien tai moi thu k con nhu truoc kia nua, van hoa cho noi cung k con nhu m expected. Ng dan trong ay hien va that lam, mua ban it fai dan do tra ja hoac so bi bat chet. Neu An hoi ji cu the thi oi c nha. C chi cu ty sau. Di dau, lam ji, tham wan n dau doc o trog do, keo dai ra het dai dat M.Trug ve Bac.
  5. bibmt2000

bibmt2000 Thành viên mới

chào nhóm bạn ,mình cũng vừa độc hành 1 chuyến HN -Huế -Hn ,
    lịch trình của bạn vậy là khá chu đáo rồi , nếu bạn thích khám phá miền trung tây nguyên và miền tây nam bộ hơn thì có lẽ từ Hn- vào Quãng Bình các bạn thử đi đường mòn HCM để khám phá thêm cảnh đẹp hùng vĩ của Bắc Trung bộ , đảm bảo sẽ không thất vọng ạ
    đường cực đẹp , thiên nhiên tuyệt vời , cứ trong khoảng 100km có 1 vài trạm xăng và hàng ăn uống
    về CA thì đa số chỉ bắt show xe otô là chính nhưng cũng cẩn thận tốc độ ở lam Sơn - Thanh Hoá , Tân Kỳ , Khai Sơn - Nghệ An
    và dọc theo đường mòn luôn có đường thông ra QL1A nếu bạn muốn ra thăm TP
    đi đường mòn thì mang theo bộ vá săm , buggi và tuýp thay bugi , đồ cá nhân đầy đủ , mình thấy người dân và các em nhỏ vô cùng thân thiện , đi đến đâu cũng vẫy tay chào , vui lắm các bác
    còn vấn đề 1 ngày đi 500km thì theo mình vẫn ok con dê , nếu các bác chụp hình nhiều thì tranh thủ đi sớm và cắt bớt thời gian ngủ ngĩ ăn uống để kịp vào Quảng Bình trước khi trời tối
    qua đèo Đá Đẽo rất đẹp nhưng đi đem thì nguy hiểm đáng sợ
    và ăn uống nghĩ đêm tại Phong Nha , sáng hôm sau đi thăm động ướt động khô luôn
    đến Đông Hà thì các bác ra QL1A chạy mấy chục cây nữa đến Huế
    mình ở BMT nên cũng biết chút ít về các địa danh thắng cảnh , các bạn nên đi thêm thác , thác rất đẹp , chú ý khi đi du lịch mua đồ ăn mang theo chứ ko bị chém ghê lắm
    tháng 9 thi nên ko tham gia cùng các bác được , đọc hành trình mà máu cứ sôi sục cả lên hì hì
  6. bibmt2000

bibmt2000 Thành viên mới

mình có cái bản đồ đường mòn đường 1 VN rất chi tiết , có nhà hàng trạm ăn đương thông giữa QL1A và đường mòn , số Km ...v...v...
    ai cần mang usb qua mình chép 0907866868
    các bác nhớ mua thêm đồ bảo hộ đi đường là vô cùng cần thiết , mũ bảo hiểm full face nữa thì tuyệt, găng tay motor té ko xin nhê , bọc đầu gối cùi chỏ , giày , đi xa mà phòng trường hợp xòe (nhưng xòe xong phủi bụi leo lên xe đi tiếp mới máu )
    mùa hè thường có những cơn mua rào , nên làm bộ đồ mưa xịn xịn cho yên tâm
  7. thongoc7

thongoc7 Thành viên mới

đi 500km thì hơi bị mệt đấy anh ạ
  8. winhchun

winhchun Thành viên mới

Đã la liếm ở đây rùi.thế mà đòi giải nghệ
    làm xế cứ tưởng
    Rõ hâm ,có bỏ đc khối

9. anhai1

anhai1 Thành viên mới

Hết cả miền Tây thì em ko dám nghĩ đến. Ở đây em chỉ đi đến vài chỗ thôi chị ah. Vd như: Cần Thơ, mũi Cà Mau, Hà tiên ... Nếu đi thẳng 1 mạch từ HCM theo quốc lộ 1A vào đến mũi Cà Mau đã là ~350km, từ Cà Mau đến Hà Tiên là 200km, Hà Tiên --> Long An: ~300km. Tính trung bình 1 ngày phải chạy 300km.
    Từ Cà Mau đến Hà Tiên có phải đi qua nhiều phà ko chị? Đoạn đường: Hà Tiên - An Giang - Đồng Tháp - Long An nữa Ngại nhất cái khoản này :(
    Chị cho em cái yahoo luôn. Có gì chị em mình nói chuyện cho dễ
  10. anhai1

anhai1 Thành viên mới

Lịch trình mình sửa lại như sau:
    - Đường màu đen là chiều đi: Từ Hà Nội đến Quảng Bình sẽ theo đường mòn HcM. Từ Quảng Bình trở vào Cà Mau sẽ đi theo QL1A. Theo lịch trình ban đầu mình sẽ không đi Tây Nguyên nữa mà "để dành" cho chiều về, thay vào đó mình sẽ tiếp tục đi theo QL1A qua Quảng Ngãi - Bình Định - Phú Yên, có thể bỏ qua Vũng Tàu.
    - Đường màu đỏ là chiều về. đi theo đường mòn HCM qua Lâm Đồng - Đắc Lắc - Gia Lai - Kon Tum (điểm dừng là Kontum, bổ sung thêm Ngã 3 Đông Dương (là cột mốc chung của cả 3 nước Việt Nam - Lào - Cam, nơi 1 con gà gáy cả 3 nước cùng nghe thấy )
    - Đường màu xanh: đoạn đường từ Kon Tum về HN. Cũng vẫn đi theo đuờng mòn HCM, nhưng tùy theo ý kiến mọi người, tình hình sức khỏe mà quyết định đi hay không đi (tàu, oto...)
    Được anhai1 sửa chữa / chuyển vào 18:43 ngày 19/03/2010