1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[xx(]

Chủ đề trong 'Đại học Đà Nẵng (DNU)' bởi chonhat, 30/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chonhat

chonhat Thành viên mới

Hi
    Từ ngày TTTL DN mở đến giờ,sinh viên DN tụi mình đỡ biết mấy hì.Tuy không phải là sinh viên năm cuối nhưng mình cũng xon xen chui vô mấy lần và biết được.....
    Các bạn nam ơi hãy lên tiếng đi chứ?!
    Mình rất thích inte_rnet vì mình tháy nó rất có ích cho việc học nhưng có 1 chuyện làm mình rất thất vọng.Minh đãchứng kiến 2 bạn nam bị tống ra khỏi phòng máy vì cái tội vào những trang cấm."Ai đó bật sẳn rồi mà"hay "tự nhiên nó hiện lên em đâu có biết"Mấy lời thanh minh của mấy "con tò mò" này nghe sao mà ngay thơ dữ,chỉ qua mặt được con nít thôi.Bởi thường trước khi vào mấy trang này luôn có bản cảnh báo"fo_r

- adult only",cho dù tệ anh văn mấy cũng biét câu đó có nghĩa là gì.Hơn nưa,mấy trang này thường có những cái tên vô cùng khơi gợi,cho nên néu bạn không có ý đồ gì thì còn vào đó làm gì.Mình cứ nghĩ ở TTTL người ta quản lí kĩ lắm nhưng không hiểu sao mỗi khi thả thanh địa chỉ xuống tớ vẫn thấy vô số những địa chỉ nghe tên đã thấy vô cùng hot.Ngay lúc này đây,vừa rồi mot "con tò mò"đã bị bắt quả tang.Hắn ta ngồi ngay sát máy tớ thế mà vẫn.....Các bạn nam ơi,nói gì đi chứ?
  2. trandainghia

trandainghia Thành viên quen thuộc

Thứ nhất, trong thời đại bùng nổ thông tin hiện nay không thể CẤM bất cứ một cái gì, nếu cấm thì sẽ bị coi là duy ý chí.
    Thứ nhì, tại vì bạn không có chuyện gì để làm thì mới xem các trang web đó, chứ như tôi, nhiều lúc cũng thích xem lắm, mạng internet thì online 24/24, nhưng có nhiều cái khác đáng xem hơn như .. các trang web về hacker, về tin tức...
    Thứ ba, chả lẻ bạn xem mà không sợ ngượng vì đó là một nơi công cộng, lỡ một bạn nữ nào đó nhìn thấy thì như thế nào?

He he
  3. totovono

totovono Thành viên quen thuộc

net là phương tiện thông tin đa phương, nó có thể cung cấp cho chúng ta mọi dữ liệu cần thiết nếu bạn search. vì thế net ảnh hưởng 2 chiều hướng có thể là tích cực, có thể là tiêu cực. Bạn đã vào TTTL thì chúng ta nên biết đây là nơi công cộng nên những trang web như chotchat nêu ra thì chúng ta không nên "tò mò".
    Còn việc quản lí các trang web đó tại sao TTTL không tạo ra FIREWALL cho room hay điều khiển từ server?

ARCH-ART

4. khoai_tay_chien

khoai_tay_chien Thành viên rất tích cực

Chào bạn chonhat , mình là Moderator ở đây , mình cũng biết về nhừng gì bạn nói là rất đúng.. Chúng tôi cũng đã chặn rất nhiều địa chỉ có nội dung không lành mạnh.. Nhưng không thể chặn hết được.. mỗi ngày có bao nhiêu trang web ra đời , không ai có thể biết hết được , trong số những trang web mới ấy , ai dám đảm bảo là không có những trang web có nội dung xấu ???
    Chúng tôi rất cương quyết xử lý các trường hộp vi phạm , nhưng vẫn chưa giải quyết dứt điểm được việc này..
    Vì vậy, nếu có thể, xin bạn hãy cung cấp cho chúng tôi những địa chỉ có nội dung xấu , để chúng tôi ngăn chặn kịp thời , cập nhật những trang web đó , để chặn chúng từ server , .... Bạn có thể Private Mes cho tôi , hoặc gặp trực tiếp tôi ở máy Printing Server , IRC2-01 , OK không ??
    Được sửa chữa bởi - khoai_tay_chien vào 01/02/2002 11:31
  5. mtkp

mtkp Thành viên quen thuộc

Bài này bị Mod sửa do nội dung không phù hợp !!!!
    kp
    Được sửa chữa bởi - khoai_tay_chien vào 31/01/2002 15:12
  6. vietchau

vietchau Thành viên quen thuộc

Mình nghĩ đã là internet thì không nên đặt firewall làm gì. Khi bạn còn nhỏ tuổi, bạn bị cấm vào những trang xxx nhưng khi bạn đủ tuổi bạn có quyền tìm hiểu về xxx. Chỉ có điều là tìm hiểu ở đâu, ở nhà hay ngoài service. Nếu mình là người có ý thức và biết tôn trọng người khác thì không nên tìm hiểu xxx ngoài service
    www.danaonline.netfirms.com
    DANANG COMMUNITY ONLINE
    Được sửa chữa bởi - vietchau vào 31/01/2002 12:34
  7. mousevc

mousevc Thành viên quen thuộc

Mình thì không nghĩ vậy ? Cho dù ở độ tuổi nào thì việc truy cập các địa chỉ liên quan đến xxx là bất hợp pháp, trái với thuần phong mỹ tục người Việt Nam ta. Mình ủng hộ việc tạo ra bức tường lửa ngăn cản các web site có nội dung tương tự như trên. Tuy nhiên, mình nghĩ rằng điều cốt lõi là ý thức của mỗi người, nếu có tạo " hàng ngàn bức tường lửa" đi nữa thì một khi đã "muốn" thì đối tượng vẫn "vượt qua" được ! Có ý thức, cũng như có một đời sống lành mạnh thì các địa chỉ như vậy họ chẳng màng.
    - Các web site có nội dung xấu hiện nay nhiều và thường mang một cái tên ít ai ngờ đến ! Tôi nghĩ đôi khi họ vô tình thì sao ?
    (vô tình, nhưng có điều sau đó họ sẽ xử lý như thế nào ?, để nguyên trang đó chình ình trước mặt(hoặc mở ra một cách lén lút) hay tắt ngay - nếu họ tắt ngay mà không đợi đến lúc người quản lý nhắc nhở thì thật sự họ nhầm đấy !)

MVC
  8. cuoibk

cuoibk Thành viên quen thuộc

Một trong những "bức tường lửa" chắc chắn nhất là sự tự giác của chính bản thân mỗi chúng ta. Vấn đề đặt ra không phải là có xem hay không hoặc là xem ở đâu, mà là chonhat muốn mỗi một SV nói chung, mỗi một SV nam nói riêng phải có ý thức tôn trọng mọi người, nhất là nơi công cộng.

'Cuội Già'
  9. chonhat

chonhat Thành viên mới

Mình đồng ý với bạn.Đó cũng là điều mà phái nữ tụi mình rất mong đợi ở các bạn.Các bạn nam ơi,có bản lĩnh lên nhé.Không có bức tường lửa nào chắc chắn bằng sự tự giác của chính bạn đâu:->
  10. dunghoitaisao

dunghoitaisao Thành viên rất tích cực

tui đồng ý với ý kiến của bạn cuoibk đấy!!!Tui nghĩ dù ở lứa tuổi nào đi chăng nữa thì cái đó là do ý thúc của mỗi nguời,tui có một đứa bạn nhà nó mở dịch vụ nó cũng than phiền về điều này nhưng biết là nhiều trang web nhưng chặn được trang nào thì hay trang đó ...
    nhi
    [/red][/size=6]