Ý kiến của mọi người về mỹ phẩm Lovite Paris với Loreal thế nào ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tulip_do, 15/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tulip_do

tulip_do Thành viên mới

Ý kiến của mọi người về mỹ phẩm Lovite Paris với Loreal thế nào ạ?

Em thấy Lovite có 2 showroom rất to, nhìn hoành tráng nhưng mà thấy cũng chiết khấu % bán hàng nên theo em thì có thể giá trị ko tương xứng. Mà nó cũng rất đắt.
    Em đang định mua đồ học trang điểm nên theo mọi người có nên mua hãng đó ko hay là Loreal, phổ biến hơn, ko bán hàng theo kiểu chiết khấu như thế. Em hỏi mấy chị sành mỹ phẩm như chị linh_hoa,.. thì đều bảo ko biết Lovite nên phân vân lắm. Mọi người giúp em nhé!
    Mà da em da dầu thì nên dùng hãng nào tốt, giá trung bình như kiểu Loreal. Skincare đắt tí thì cũng chịu được ạ. Hiện tại thì em thấy có những hãng này: Loreal, Revlon, Misha, Naris, The face shop, ...
    Mong mọi người giúp em!
  2. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Loreal uy tín hơn và từ lâu mọi người vẫn dùng em ạh!
    Còn lo''vite là hãng mới, chị thấy bạn chị bán dùng cũng được. Nhưng mà hình như Lovite tốt nhất là sữa rửa mặt và nước hoa hồng. Phấn mắt chị ko thích, phấn nền cũng tạm được.
    Chung quy lại vẫn thích Loreal hơn!
  3. ngaythu_8

ngaythu_8 Thành viên mới Đang bị khóa

@@@@ Nhưng mà hàng Loreal chính hãng kimdung mua ở đâu ??
    Chị thấy nhiều nơi bán hàng hãng Loreal này lắm , nhưng mà chỉ sợ hàng trôi nổi thôi
    Hàng Lovite chị mới dùng có mascara và một thỏi son môi đều có một đầu dưỡng luôn
  4. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

Loreal chính hãng nếu ở Hn thì lên Big C ý chị, ngay tầng 1
  5. Sunflower83

Sunflower83 Thành viên mới

Hàng Loreal ở Hà Nội bâyh toàn là hàng TQ hoặc nhập từ Sing ,tờ cứ cảm giác nó ko tốt lắm . Nếu mua được hàng xác tay nước ngoài về chất lượng tốt hơn .
    Hàng loreal chính hãng có ở BigC ,Tràng tiền Plaza(tầng 1) với lại ở Thái Hà cũng có 1 hàng .
    nói chung thấy bảo Loreal chính hãng ở HN toàn nhập từ China nên bâyh tớ chuyển sang dùng Bonjour (cũng mua được ở Tràng tiền Plaza tầng 1 ) có vẻ là hàng Pháp thật.
  6. goldcat

goldcat Thành viên mới

Bonjour hay Bourjois ?
  7. Sunflower83

Sunflower83 Thành viên mới

uh,hịhị là Bourjois ,tớ nhầm
    phấn má của bọn này có cái mùi thơm thích lắm ,tớ có 1 màu má nâu hồng ,thơm mùi mật ong+gỗ , chèm chẹp thích ơi là thích
    da tớ cực không ăn phấn,nhưng nhiều khi chỉ đánh mắt với má đồ Bourjois lên (ko đánh nền) nhìn cũng đẹp,thật da
  8. ngaythu_8

ngaythu_8 Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu thế thì hãng này siêu nhân thật đấy nhỉ , họ còn làm một cú áp phe hoành tráng mới siêu mẫu ..Franziska Langer àm đại diện mỹ phẩm cho họ . Cô này đã từng sang Việt Nam .
    Mình cứ nghĩ hãng này là một hãng mới ,độ vài chục năm tên tuổi không nổi và không được mọi người biết nhiều như L''oreal hay Bourjois.
    Hic ...nếu thế thì cũng may là mình mới mua có hai thứ , nhưng dùng cũng được đấy
  9. logn_man

logn_man Thành viên mới

Theo những gì mình đọc được và nghe được thì L''ovite Paris chỉ là cái tên nghe có vẻ Pháp một tí thôi còn thực ra là của một Doanh nghiệp VN và các sản phẩm của L''ovite được sản xuất tại Korea vậy nên chẳng biết có thể so sánh L''oreal với L''ovite được không
  10. xucxichmeo

xucxichmeo Thành viên mới

Cái này tớ lấy bên WTT của chị lutu:
    L''ovite có phải là sản phẩm của Pháp hay theo công nghệ của Pháp?
    có người cho hộp l''ovite. tò mò tìm hiểu kỹ lưỡng và thấy: l''ovite được sản xuất bởi 1 công ty Hàn quốc theo "đơn đặt hàng" của Beauté Cosmétique SARL (có địa chỉ ở Paris). Thực ra Beauté Cosmétique SARL (Công Ty TNHH Mỹ Phẩm Đẹp) chính là công ty con của chú ICP (xem http://www.icpvn.com/aboutus.html , http://www.icpvn.com/vn/aboutus.html).
    Và chắc các bạn cũng biết đấy, ICP là công ty Việt nam thôi.
    Có thể thấy ICP đã và đang rất khéo léo sử dụng các "thủ thuật" (về tên sản phẩm,...., tên công ty kèm với những địa chỉ ở Mỹ, Ý hay Pháp) để chúng ta tưởng rằng đó là "sản phẩm chính hãng" (hoặc theo công nghệ chính hãng) của Pháp (L''ovite), Ý (dòng sản phẩm rosery) hay USA (dòng sp X-men).
    Sản phẩm của ICP không dở. Nhưng điều đáng buồn là ICP đã và đang "gây ngộ nhận", nếu không muốn nói là "đánh lừa", người tiêu dùng Việt chúng ta để dễ bán hàng và bán với giá "cao cấp". Buồn.
    (Ta có thể check bằng cách đơn giản như sau:
    - tìm ở google.com xem "sản phẩm cao cấp" l''ovite hoặc rosery có được giới thiệu ở bất kỳ trang web nước ngoài nào không, hay chỉ có ở VN.
    - tìm ở trang google của Pháp (google.fr) xem có thấy "hãng nổi tiếng" Beauté Cosmétique SARL không.
    - vào trang vàng của Pháp và gõ địa chỉ ghi trên hộp sản phẩm l''ovite. Bạn có thấy tên cong ty Beauté Cosmétique SARL tương ứng với địa chỉ đó không ?
    - cũng thế làm tương tự như thế để tìm hiểu các dòng "sản phẩm chính hãng/cao cấp/hàng đầu" khác của ICP.
    Những công ty "hiệu", những sản phẩm cao cấp tây phương
    không "ẩn mình" như vậy).