1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý kiến của mọi người về mỹ phẩm Lovite Paris với Loreal thế nào ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tulip_do, 15/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xucxichmeo

xucxichmeo Thành viên mới

đúng rồi,tớ đc tặng 1 bộ dưỡng da của bọn này,mới dùng khoảng nửa tháng nhưng thấy cũng okie.Nói chung là chất lượng cũng dưọc nhưng với sp như thế mà bán với giá đó thì trên trời quáNói chung là ko trung thực về nguồn gốc để đánh bóng thương hiệu,đội giá lên
  2. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

mới mua 1 bộ Loreal mới. Hic! Tốn tiền quá! Nhưng thích mỗi Lorreal và chanel thôi! Thêm cả SSD nữa.
  3. quynhnga181

quynhnga181 Thành viên quen thuộc

Hồi trước khi chưa đi làm tớ cũng bán lovite. Các sản phẩm của nó dùng oke đấy chứ. Nhiều người khen mà. Bi giờ những khách cũ hết thì tớ mới lấy thôi nên ko phải bênh j. Chiết khấu thì công ty nào chả ck, ko ck ai đem đi giới thiệu và bán cho. Sự thật là thế mà. Tớ thì chỉ ko ưng màu mắt vì màu phổ biến mà đắt. Tớ nghe nói ori hay avon j đó còn đc ck tới 30%. Càng bán nhiều thì ck càng cao thì phải. Có nhu cầu thì tớ lấy cho vì thường tớ lấy bây giờ cũng chả lấy 1% nào luôn. Nhưng ko giao vì ko đc xu nào mà.
  4. kimkim_dung

Mấy người bạn tớ ở Pháo bảo là ko biết mỹ phẩm lovite gì cả. xem trên google.com thì chả thấy gì cả.
    hic hic! ORI hay Avon còn có nữa là.
  5. muathuaysequen

muathuaysequen Thành viên mới

Ừh, mình cũng đã dùng qua L''ovite rồi, dùng trọn bộ luôn, đúng là chẳng hại gì, nhưng mà không thấy có tác dụng tích cực gì luôn. Bôi lên không thấm nhanh như các sản phẩm cao cấp khác, nó cứ lờn nhờn ở trên mặt, rất khó chịu. Kế cả mùi , hay mẫu mã cũng rất chán, trông cái chai rất rởm, y như hàng nhái.
    Đã vậy, khi dùng hết rồi (không bơm ra được nữa), mở nắp ra thấy vẫn còn rất nhiều o bên trong, phải lấy cái que lấy ra (???!!!) Vụ này làm gì có o các hãng khác? mình dùng những hãng khác mà hết là hết thực sự chứ.
    Mà giá thì chát gần bằng các hãng danh tiếng.
    Mình không biết có lừa đảo gì không, nhưng ma2 thấy không ổn lắm đâu. Giờ nghĩ lại vẫn thấy tiếc xiền quá.
    Ah quên, còn rinh về cái phấn phủ của nó nữa chứ, không mịn, không tự nhiên, lại ít màu để chọn lựa. Mình chưa sài hết đã bỏ rồi, chuyển sang EL rồi.
    Nói chung các sản phẩm dưỡng của hãng này rất ít, lại không hề phân theo loại da, da nào dùng cũng được??? thấy vậy thôi là đã không ổn rồi.
    Bạn nên dùng L''oreal vẫn hay hơn, rẻ hơn, mà nó lâu đời rồi, tin tưởng hơn chứ.
  6. tulip_do

tulip_do Thành viên mới

Em thì nghe nói Loreal dùng sau thấy nhờn nhờn. Hicc, chỉ mua đò thôi mà khó quá
  7. kimkim_dung

Tớ dùng mỗi loại 1 chút thấy hay hơn là chọn cả bộ. Mỗi loại có 1 ưu điểm riêng. MAC thì màu mắt đẹp, SSD phấn nền đẹp, Loreal kem dưỡng thích. ...
  8. thanhhahd

thanhhahd Thành viên mới

HIc, tớ thì thấy dùng Lovite tốt hơn.Cho dù là hàng của công ty Vn đặt tại Hàn hay Pháp thì nó cũng tốt hơn hàng LOreal mà sản xuất tại Trung Quốc hay Malai,Indo - vì hàng Loreal chính hãng tại Vn cũng sx ở mấy nơi đó thôi mà
    Còn tớ nghĩ tiền nào của nấy,giá nó hơi cao hơn 1 tí cũng là chuyện bt
    với lại,cái vụ giảm % chodễbán thì công ty nào cũng có,Ohui,Menard hay Kose, Babor... đều thế.Có điều,mua ởđâu được đồ tốt,với giá rẻ hơn 1 xíu xiu mới là chuyện
  9. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

hàng loreal chính hãng ở VN toàn made in china ko biết như vậy có khác chất lượng loreal made in usa ko nhưng bản thân tớ dùng thấy bị mụn.Nhưng son với màu mắt thì chắc ok hơn, the face shop trang điểm lên lành da và đẹp hơn l''oreal nhưng mà giá cả cũng đẹp hơn, 500k/ base or found. Ngoài L''oreal có thể thử xem revlon xem sao,2 hãng này thì tương tự nhau.có một số hãng khác giá cả ngang ngửa L''oreal như etude hay tonymoly mới vào VN, bản thân tớ thấy so với giá đó dùng cũng ok.Etude thì đa dạng mẫu mã chủng loại hơn tony. Tonymoly tớ mới dùng wa mấy cái bbcream vớ vẩn của nó để make up nhẹ khi ko thích make up thì thấy loại lovely bb cream cũng ok, phấn của nó che phủ khá tốt. The face shop tớ hơi bị dị ứng da với hàng của nó mà giá nó lại đắt nên ko dám mua dùng thử nhiều, chỉ mua 1 lọ base 500k dùng cũng tương tự như base của laneige vậy.
  10. promese

promese Thành viên mới

Mình thì rất cẩn thận lại rất tò mò, dùng cái gì cũng lên mạng search chán chê.
    Lovite và Tenamyd đều của dân Việt kiều mở ra nhé, lấy tên nước ngoài thôi.
    Lovite chất lượng chắc cũng được, nhưng ghét cái vụ mập mờ nguồn gốc và đẩy giá lên cao.
    L''oreal tốt đấy chứ, thuộc loại sành điệu nhất trong những dòng bình dân, hahaha. Nó có nhiều dòng kem lắm, chống nhăn, chống nám, chống khô,..., mỹ phẩm cũng nhiều.
    Chắc chắn Loreal ngon hơn Lovite.