1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý kiến đóng góp để box NAM ĐỊNH ngày càng fát triển đi lên ...

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi anh_binh_minh, 08/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. KitC

KitC Thành viên mới

Bác mod hình như không còn đủ bình tĩnh để quản lý box này rồi ạ? xoá đi à? hic
  2. Circlops

Circlops Thành viên mới

Rag đây, dùng tạm nick khác!
    Bình tĩnh hay không mà chả rứa, các vị vẫn thấy bình tĩnh là các vị luôn coi nó là cái sọt rác, là chỗ chat chit, tán nhau. Còn tôi thì không bao giờ nghĩ thế cả. Dù thế nào diễn đàn vãn là diễn đàn. Kêu gọi đóng góp, không ai cả. Bảo họp cũng không ai hết, đến xin ý kiến cũng không thấy gì, toàn là chat chit như một cái chatroom vậy. Thế thì đểcái box này làm gì? Các vị nếu muốn nó tồn tại thì làm ơn post bài có ý thức hơn và hãy giúp tôi phát triển cái box này ấy, còn không thì chỉ khoảng 1 tuần nữa tôi sẽ đề nghị del box này cho yên chuyện. Đòi nghỉ mod cũng mấy ông vào can, tuyển mod mới thì ông nào cũng sợ trách nhiệm (trừ các ông không được mời thì ứng cử), thế nhưng ccs ông chỉ biết chửi mod thôi, bảo là không chịu thúc đẩy hoạt động, đến xin ý kiến, không cho ý kiến thì cái thằng tôi phải tự quyết mời các ông đi off tận tình thé mà có ông nàođi không? Đến lúc chửi chán thì bây giờ các ông còn mỗi một việc là chat chit, tán láo thôi phải không?
    Thôi nhé, ông nào muốn ra vẻ ta đây yêu quí box thì nhắn tôi một tiếng để set mod lên làm cùng tôi. Tôi thì dốt nát rồi, còn cái ông đó mà sau 1 tháng không làm cái box này khá lên được ,không có được nổi một cuộc off tử tế thì xin mời nghỉ, cái box này đóng cửa luôn.
    Thế thôi, chào nhé!
  3. aqcharles

aqcharles Thành viên mới

Bác Rag :
    Đọc hai bài gần đây của Bác thấy quả thật là Bác ở vào vị trí cực khó. Nhưng xét nghĩ có lẽ Bác khí lại hơi nóng tính khi đưa ra tuyên bố yêu cầu del cái box này. Vẫn như câu nói bao lâu nói với Bác thôi. Làm được mới khó chứ cắt bỏ dễ không ấy mà. Nhưng quả thực hai hôm nay Bác viết ở đây thế này mà rõ chỉ có 1 bài của KitC phổ độ cùng Bác. Em nghĩ thế này có lẽ Bác cũng không nên quá trăn trở. Bác hoàn toàn có thể yêu cầu Admin xét rút thôi mod còn việc yêu cầu del box có lẽ KHÔNG CẦN THIẾT. Bác thấy Bác kêu gọi thế cũng chỉ đến 2 bài viết giả nhời Bác. Thôi thì Bác cũng đã tận tâm rồi ! Còn box ta thích chat chit thì . . . Âu cũng là cái . . .liễn vậy ! Định PM cho Bác là qua các box khác học hỏi xem họ có chủ đề gì hay hay để phát triển nhưng có lẽ Bác sẽ thôi không làm mod nữa nhưng hy vọng Bác vẫn quan tâm và giành chút nhiệt huyết cho Box.
    Kính Bác !!
  4. minhnhat2

minhnhat2 Thành viên mới

Đọc xong thấy 1 cục tức ! xxx ( muốn hiểu gì thì hiểu) biết nói gì nữa. Nói nghe bạc bẽo thật. 1 cái Box Nam Định mà ví như cái cục nợ. Thử hỏi ko có cái cục nợ đó thì khối người xa quê biết chui vào đâu để gặp gỡ đồng hương bà con. Thử hỏi ko có cái cục nợ đấy thì sẽ thế nào. Chẳng nhẽ vì 1 vài khó khăn trước mắt mà ghán luôn cho nó là cái cục nợ rồi vứt đi sao.
    ......Thôi ko nói gì nữa, nói nhiều lại mất đoàn kết. Giờ chưa có ai ứng cử làm Mod thì tôi xin ra ứng cử vậy. Có thể tôi ko bằng ai nhưng chẳng bao giờ tôi gọi nơi gặp gỡ đồng hương là cục nợ cả.
    Có cần đơn từ gì nữa ko ? Còn nếu ông cảm thấy tôi chưa đủ tư cách thì bảo luôn để tôi còn liệu.
  5. aqcharles

aqcharles Thành viên mới

Nhật nóng nào. Rag chẳng qua là quá áp lực về việc box trì trệ nên thế thôi. Không có gì cả. Rag kêu gọi khản cổ mà ít có ai hưởng ứng nên hơi tiêu cực khi nói thế. Chúng ta đèu có 1 tấm lòng hướng về quê hương thế thì nên đoàn kết lại cùng ngồi lại tìm ra phương hướng đưa box sôi nổi lên.
    Rag : Việc đặt danh hiệu Thành viên box NĐ cũng nên update tý để cánh nhà ta đi đâu biết là ấy ta người Nam Định. Mà hình như Rag cũng không thật thường xuyên vào đây thì phải !!
  6. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Các vị khỏi mượn cớ để chửi tôi. Thực trạng cái box này thế nào thì thằng mù cũng thấy mà cũng chỉ có thằng giả vờ mù mới nói là tôi không cố gắng thôi. Nhưng những cố gắng của tôi các vị lại cho là trò hề, không thèm hưởng ứng lấy nửa lời. Bản thân các bài viết của các vị trên diễn đàn các vị cũng tự hiểu là như thế nào cả mà, có gì là khó khăn đâu. Suốt nửa năm nay tôi cố gắng cũng nhiều, kêu gọi cũng nhiều mà các vị phản ứng ra sao thì tôi biết. Đợt trước cũng có mấy người có vẻ nhiệt tình một chút thì bây giờ chắc cũng chán cả rồi, các vị còn sót lại có bâo nhiêu thành tích thì cứ nhìn cái diễn đàn hiện tại là cũng thấy bấy nhiêu rồi.
    Ai làm mod thì PM cho tôi các thông tin sau
    Nick sử dụng
    Họ và tên đầy đủ
    Số CMND và ngày cấp
    Ngày, tháng, năm sinh
    Địa chỉ hiện tại
    Công việc hiện tại
    Số ĐT (nếu có)
    Nói chung ai làm thì làm, có điều là làm cho cẩn thận, còn tôi sẽ tiếp tục làm trong thời gian tới và sẽ mạnh tay hết sức với các bài buôn chuyện vô nghĩa, các chủ đề lập ra thừa, trùng lặp với mục đích tán chuyện. Thế là tất cả chúng ta đều rất thẳng thắn rồi nhé, từ ngày mai xin đừng ai oán trách gì nếu có một số topic biến mất không báo trước hoặc vài thành viên bị khoá nếu nói năng bừa bãi.
    PS: ngày nào tôi cũng vào diễn đàn nhưng chả hiểu sẽ phải viết gì trong một cái chỗ hổ lốn thế này!
  7. aqcharles

aqcharles Thành viên mới

Rag : Cùng mong muốn làm cho box sôi nổi lên nên tôi rất hiểu tâm trạng cậu như thế nào. Tôi xin mạnh dạn đưa ra một số ý kiến của mình như sau :
    Trước hết xin hỏi Bác Lâm Cầu Mới đi đâu trong suốt thời gian qua? (Tôi gia nhập TTVN từ 18 tháng 7 năm ngoái) Việc một Mod bỏ box quá lâu như thế mà không hề có sự phản ảnh lại với Admin để thay Mod? Chúng ta ai cũng biết tầm quan trọng và ảnh hưởng của Mod như thế nào đến sự phát triển của box song việc Bác Lâm vắng mặt quá lâu tại sao không được đề cập??? Có lẽ tôi sẽ qua box những người quản trị đề đề đạt với Admin khu vực việc này.
    Thứ 2 Rag đã nhận làm mod của box ta nhưng thực sự vẫn phải nói 1 câu là Rag đã không còn đủ nhiệt huyết và những cố gắng của Rag là quá yếu để khôi phục sự sôi nổi của box. Rag có quyền hướng box phát triển theo ý mình đã định thay vì chỉ làm cái việc mà Rag đang làm đó là đơn giản khoá xoá hay treo. Tôi rất muốn Rag cho ra các topic có chất lượng để hướng các thành viên tham gia nhiệt tình hơn và mong Rag bỏ hơn nữa thời gian đầu tư cho box. Có thể học hỏi các topic hay của các box giao lưu khác và rút ra các kinh nghiệm để cho phù hợp với box ta. Rag hoàn toàn có quyền refresh lại box và hướng các chủ đề theo đúng ý mình. Eg chủ đề giao lưu tại sao lại không chỉ cần 1 cái thay vì có quá nhiều như hiện nay vừa manh mún vừa nhỏ nhặt?
    Thứ 3 : Rất cám ơn rag về lời đề nghị làm Mod nhưng đúng như các lý do trước đây đã đưa ra với Rag. Tôi thực sự sợ cái box này. Ngay cả việc chúng ta tranh luận như thế này nhưng các thành viên khác cũng không hề đả động chi. Tôi sợ sự im lặng này.
    Thứ 4 : Việc tổng tuyển cử Mod thiết nghĩ rag cho 1 cái thông báo tới tất cả các thành viên như lần trước đi và nhấn mạnh việc quan trọng khi bầu mod mới thế này. Tôi đã nói chắc chắn sẽ không ít những người còn nhiệt huyết nhưng chúng ta chưa tìm thấy nhau đấy thôi.
    Tôi tin là chúng ta hoán toàn có thể tìm ra biện pháp đưa box nhộn nhịp lên.
    To Nhật : Ngoài bạn ra bạn biết tất cả bao nhiêu người ra vào box ta và bạn có thể huy động được bao nhiêu người viết bài? Làm Mod ngoaìi việc post bài ra thì việc khuấy động các bạn khác post bài cũng là 1 yêu cầu bắt buộc đấy !! bạn KAM KẾT như thế nào nếu bạn lên làm Mod?
    Các bạn khác : Hỡi các bạn. Box Nam Định ta đang đứng bên bờ vực thẳm . Các bạn hãy cho biết ý kiến của mình đi. Hãy thể hiện mình là người con của THÀNH NAM YÊU DẤU đi nào !!
  8. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

Chào mọi người, xem chừng chả ai quan tâm đến chuyện sống chết của box này thì phải. Có lẽ ai cũng sợ trách nhiệm nên xem chừng việc tuyển mod nhiều nguy cơ thất bại lắm rồi. Thôi thì đành chịu. Bây giờ có một ý kiến thế này. Offline thì có vẻ là sẽ mất rất nhiều thời gian vô cùng quí giá của nhiều bác ở đây. Thế nên bây giờ chỉ có ý kiến thế này. Nếu các bác có nhiệt tình với cái box này thật sự (chứ không phải là nói suông đâu) thì tạm thời mong các bác một buổi họp online (trên YM) để bàn bạc và thống nhất việc khắc phục tình trạng ôi tha này của box. Vậy mong ý kiến các bác, nếu đến họp ol cũng còn là một công việc quá nặng nề đến mức không thể tham gia thì đến lúc đó đừng có đồng chí nào thở ra cái câu chê mod thiếu nhiệt tình nữa vì các vị cũng tự hiểu bản thân các vị là như thế nào rồi.
    thế nhé, tôi chờ ý kiến đấy!
  9. ThuHien83

ThuHien83 Thành viên mới

Úi giời ơi, cái box NĐ nhà mình buồn wa''.
    Các bác ơi, cần phải làm ăn lại rồi.
    Không cãi nhau nữa, LỖI TẠI TẬP THỂ, BỆNH TẠI CÁ NHÂN !
    Tui đồng ý vơi Rag là cần online để bàn chuyện " đại sự" ..hic hci
    Hy vọng la sẽ có một làn gió mới để thay đổi không khí này đi.
    Vậy thì bác Rag và các đồng chí thu xếp thời gian đi nhé.
    Em gợi ý là CN tuần này nhé, ok ??( 9 giờ sáng)

The smile on your face let me know you need me
    The truth in your eyes say you never leave me
    Touch of your hand say you will catch me wherever I fall...
  10. li_ung

li_ung Thành viên mới

Các bác ko bàn đến chuyện làm thế nào để box khá lên mà lại đi bàn đến del hay res, nhân tài ở cái đất này đâu thiếu mở hẳn cái topic xem duy trì nó như thế nào, ý kiến của các mem bao giờ cũng khách quan hơn tiện thể bầu luôn 1 chú làm mod, nói thật ra ND cũng có cái khác với nơi khác đó là chủ nghĩa cá nhân nó mang tính lịch sử rui`, chuyện cá nhân các chú làm rất đỉnh tính thẳng nhưng tác phong chậm cộng với tư duy quản lý thì chuối nên không vượt hẳn lên vì thể theo tui có một số vđề góp ý thế này:
    + bác mod vạch hẳn các chủ đề hot hiện nay ít thôi ko cần nhiều tập trung vào chất lượng có thể lấy đề tài cũ cũng dc, bác nào dí dỏm thì cho thêm tí gia vị vào cũng ổn.
    + mấy cái đề tài vớ vẩn lìu tìu bác mod cứ del thả cửa cho đỡ bừa bộn, chứ tình trạng này mem vao rùi chẳng biết viết gì nữa lại out thẳng cẳng lần sau chẳng màng
    + Kêu gọi các đồng chí có tâm huyết đứng ra phụ trách các mảng (tui nghĩ cũng ko thiếu, đóng góp cho bõ mình) chứ cứ đề tình trạng đìu hiu này nghe chừng xấu hổ với các box của tỉnh khác quá đi
    + nếu được món nào là lạ chút thì càng hay , đương nhiên cái này thì phải sáng tạo rui`.
    Hy vọng các bác đóng góp thêm để cho box NĐ mình kêu như tiếng người NĐ nhé! Tui cũng chẳng muốn tình trạng có sinh mà ko có dưỡng như hiện nay đâu