1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý kiến - Góp ý xây dựng

Chủ đề trong 'Bình Định' bởi tranhanam, 02/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. S_holland

S_holland Thành viên rất tích cực

Đọc mấy cái dòng này em hết muốn nói gì luôn, em xin bác, bác bớt nhời đi cho em nhờ, bác mới có ~30 cái xuân xanh, còn trẻ mà bác, cứ cố gắng nhiều nữa nhé...
    Em đọc hết lượt các bài của bác, em đảm bảo với cách bác viết bài như thế thì ai cũng phải thua, bác giỏi quá, hí hí hí hí ... bác thấy em cười giống ngựa không? Có khi ngựa cũng hí không hay bằng em ấy chứ!
    Em cứ ngồi mườn tượng ra cái cảnh bác dùng 5 ngón tay, hớ hớ hớ, kĩ nghệ của bác thành thần rồi, Lỗ Tấn mà còn sống chắc phải nhờ bác tham mưu để hoàn thiện AQ chính chuyện bác nhờ.
    Em hết nói nổi nữa rồi, kính bác lại nhà.

2. TYCT2

TYCT2 Thành viên mới Đang bị khóa

* THN : "Bạn hãy đóng góp vào các chuyên mục của cộng đồng Bình Định thì bạn nói mọi người mới tin được! Chả lẽ chỉ có mỗi việc vào đây cãi nhau thì bạn rảnh hay sao? Hãy tự chứng minh bằng việc làm của mình!
    Các bạn thành viên khác hãy chờ thử xem nhé! Đừng cãi nhau nữa, có bao nhiêu việc có thể làm cho box mà! Giao lưu vui vẻ nhé! "
    = > Sorry mọi người nhé .Với tình hình hiện nay Tui đã không thể tự ứng cử làm Mod được rồi ( và những Ai bực tức cái Topic này & ttvnol.com cũng đã ra đi cả rồi,không bao giờ hoặc chưa thấy quay lại ... ) .Hiện tại & mãi mãi Tui cũng chỉ có thể làm Thành viên thôi ,thích thì chữa bệnh ,không thích thì ... thôi ,mặc kệ .Chứ làm Mod tuy có tiết kiện thời gian hơn ( so với các thành viên do ... ) nhưng cũng tốn thời gian để có trách nhiệm phải "chữa bệnh" nhiều người .Tui chữa bệnh chính thức ngoài đời ~ 5 năm ( thực tế còn lâu hơn ... ) & trên các DĐ đã ~ 3 năm rồi ... do đó Tui chẳng còn thời gian cho Mình thì ... tiếc quá.
    Bây giờ Tui đang bận bên VST ,rồi trang web Blog cá nhân ,rồi trang web cá nhân & Công ty chuẩn bị ra đời .Quan trọng là khách hàng đã tăng .
    Điều mà Tui muốn "gởi gắm" đến các Mod,các Admin ... thì cũng đã phản ánh trong bài viết rồi .Nói Ít & cô đọng nhưng hiểu nhiều .Ví dụ : không nên xoá bài của các thành viên nếu không trùng lắp bài ... ( Đừng để Tui phải giải thích quá cặn kẽ ,quá dong dài... trên nhiều DĐ (khác nhau ,trong khi htời gian thì có giới hạn ) .Thời gian đối với nhiều người càng lúc càng ngày càng rất quý ,do đó những gì Họ viết ( với những người có ít thời gian) đều có giá trị nhiều ít khác nhau .
    Đoạn viết cuả Tui nhằm giải thích & kiêm phân tích cách suy nghĩ của mọi người mà với Tui là ít tốn htời gian hơn ( lại chữa bệnh Free )
    Việc THN nói ,Tui không cần phải nói nhiều vì thực sự Tui đã là "lão làng" ,không phải "tay mơ" mới lên DĐ ... Do đó chứng minh trong vài đoạn viết ngắn ,có chất lượng ,trình độ cao... là đã "quá đủ" ,không cần nhiều ,không cần dong dài ... Điều đó có giá trị gấp nhiều lần những bài viết cuả những người khác đấy chứ .
    Tui cũng đã quá chán bởi cách đánh giá kiểu " PPTTử" , "TT" , ...
    của mọi người về Tui lắm rồi .Vậy hãy để : Tui đánh giá -nhận xét về mọi người ,về XH này là như thế nào ? XH này là ... Hầu hết là ... Tuy nhận xét ,đánh giá ... không nhiều nhưng có Chất lượng là O.K .
    .....
    THN không thấy sự khác biệt trong vấn đề này sao ?!!! Qua câu nói của THN có vẻ như là vậy .Cá nhân Tui thấy câu nói của THN áp dụng sai tình huống rồi chăng ?!!! THN không cảm nhận đưọc tình huống ... chăng ?!!! Rất tiếc.
    THN nên biết Qui Nhơn ,BĐ nợ gia đình Tui & nợ Tui rất nhiều ,do đó nếu không bao giờ đong góp cũng chả sao cả .Thực tế đã đóng góp nhiều rồi.
    Hãy đừng nghĩ rằng cuộc đời của mình ,của bao người như cuộc đời của người khác.
    .
    *Đời là thế nên đời mãi (bị) khổ.
    Tui vì đời mà Tui mãi (phải) khổ .(TYCT2)
    .
    *S_holland : "Đọc mấy cái này chẳng hiểu bác này là người thế nào... không biết có quen biết gì mình không!!!
    Tự tin là tốt, cái gì quá là không tốt.
    Hiểu nhiều biết nhiều là tốt, hiểu không đúng biết không đúng là không tốt.
    Còn mấy câu em khoái, không phải em tự bịa như trên.
    Dại thì chết, khôn cũng chết, biết thì sống... các bác cứ làm như mình khôn quá có ngày cũng "chết" nốt "
    = > Qua câu nói trên đủ biết "Em là mọt sách " .Copy câu nói trong sách vở từ ngàn năm xưa ra mà "loè" .Trong đầu Anh có hàng vài chục ngàn câu như thế .Thường lắm em ơi .
    Em thì hiểu không đúng biết không đúng chính Anh "đây nè".Nói chi xa xôi vậy em ... Đừng nói những điều quá khả năng quá sức của em nhé .Hãy lo cho mình ,hãy nhìn lưng mình ,chớ nên nhìn ngươì khác mà " hoá mờ" ...

*S_holland : " Đọc mấy cái dòng này em hết muốn nói gì luôn, em xin bác, bác bớt nhời đi cho em nhờ, bác mới có ~30 cái xuân xanh, còn trẻ mà bác, cứ cố gắng nhiều nữa nhé...
    Em đọc hết lượt các bài của bác, em đảm bảo với cách bác viết bài như thế thì ai cũng phải thua, bác giỏi quá, hí hí hí hí ... bác thấy em cười giống ngựa không? Có khi ngựa cũng hí không hay bằng em ấy chứ!
    Em cứ ngồi mườn tượng ra cái cảnh bác dùng 5 ngón tay, hớ hớ hớ, kĩ nghệ của bác thành thần rồi, Lỗ Tấn mà còn sống chắc phải nhờ bác tham mưu để hoàn thiện AQ chính chuyện bác nhờ.
    Em hết nói nổi nữa rồi, kính bác lại nhà .
    = > Đọc các bài viết cuả Em đủ biết trình độ của em chẳng là gì so với Tui cả.Tui đã là lão làng trên các DĐ rồi ,chứ không phải " mới bập bẹ" như em nhé.Em nên cố gắng thêm nhé .Hãy nên khuyên chính mình trước khi "có khả năng hiểu " & khuyên người khác . Cái hình Em đính kèm thì đã nói rõ em là ... gì rồi .Khỏi cần nói thêm . Đừng nghĩ rằng "Ai cũng yếu kém như mình" dù đã rất cố gắng nhé em .Chào em.
    Còn gì "khuất mắc " thì cứ tự nhiên ,có dịp Tui sẽ " chữa bệnh Free" cho nhé.Còn nếu không thích thì Tui cứ : để cho bệnh luôn.Hơi sức đâu mà đi ... hơn thua với người không biết mình đang ở đâu về trình độ & ...
    Thân chào Tạm biệt ./.
    * Chim khôn hót tiếng rảnh rang.Người Khôn nói với người ... bực mình ( Ca dao ).
    *Người Việt nam cũng tương tự cácDoanh nghiệp ,không nói đến thì thôi mà đã nói đến thì ... toàn là bệnh đầy người không hà .
    Được TYCT2 sửa chữa / chuyển vào 14:17 ngày 19/11/2006
  3. caibangtruonglao

caibangtruonglao Thành viên mới

TYCT2! Ta đây cả đời chu du đây đó, sáng dạo thuyền trên Biển Đông đêm phơi sương đỉnh Hy Mã Lạp Sơn. Diện kiến với kỳ nhân dị tộc không sao kể xiết nhưng người như các hạ đây thì quả là quý hiếm. Tiện hôm nay cao hứng ( mới nốc xong 2 xị Bàu Đá ) và cũng để tỏ lòng ngữơng mộ kỳ nhân, ta phóng phím tặng ngươi 4 chữ. Nhớ cất giữ! cất giữ!
    TTVNOL - ĐỆ MỘT NHẢM​
  4. S_holland

Bó tay bác Tự Sướng (xin viết là TS cho nó giống Tiến sĩ) (từ nay em xin mạn phép gọi bác TYCT2 bằng nick name đấy). Mong bác thông cảm.
    Em chào bác TS ạ.
  5. TYCT2

*Caibantruonglao :
    *cbtl : TYCT2! Ta đây cả đời chu du đây đó, sáng dạo thuyền trên Biển Đông đêm phơi sương đỉnh Hy Mã Lạp Sơn. Diện kiến với kỳ nhân dị tộc không sao kể xiết nhưng người như các hạ đây thì quả là quý hiếm. Tiện hôm nay cao hứng ( mới nốc xong 2 xị Bàu Đá ) và cũng để tỏ lòng ngữơng mộ kỳ nhân, ta phóng phím tặng ngươi 4 chữ. Nhớ cất giữ! cất giữ!
    TTVNOL - ĐỆ MỘT NHẢM
    = > Nếu người như Tui mà có người thứ 2 thì còn gì là SCT nữa.Khà khà khà .
    Vì Cái bang vốn đi đến những nơi không có Tui mà toàn là " ngoài đường" là chính do đó "không thấy không biết " là phải .Tiếc quá ,tiếc quá.Giờ thì đã mở rộng tầm mắt nhưng lại chưa " mở rộng ... tầm não " (TYCT2) do đó lẽ dĩ nhiên là "thông cảm được ".Bạn viết ra rồi thì nhớ treo lên trước nhà mình,còn Tui ở đây ,trên này không cần bạn nhé.
    *S_holland : " Bó tay bác Tự Sướng (xin viết là TS cho nó giống Tiến sĩ) (từ nay em xin mạn phép gọi bác TYCT2 bằng nick name đấy). Mong bác thông cảm.
    Em chào bác TS ạ. "
    = > Các bài viết cuả bạn khi xem lại thấy rất kém ,do đó " Vui lòng : Đừng nhìn Tôi bằng não của bạn " (TYCT2 )
    Cám ơn rất nhiều.Bye ./.
  6. TYCT2

*Caibantruonglao :
    *cbtl : TYCT2! Ta đây cả đời chu du đây đó, sáng dạo thuyền trên Biển Đông đêm phơi sương đỉnh Hy Mã Lạp Sơn. Diện kiến với kỳ nhân dị tộc không sao kể xiết nhưng người như các hạ đây thì quả là quý hiếm. Tiện hôm nay cao hứng ( mới nốc xong 2 xị Bàu Đá ) và cũng để tỏ lòng ngữơng mộ kỳ nhân, ta phóng phím tặng ngươi 4 chữ. Nhớ cất giữ! cất giữ!
    TTVNOL - ĐỆ MỘT NHẢM
    = > Nếu người như Tui mà có người thứ 2 thì còn gì là SCT nữa.Khà khà khà .
    Vì Cái bang vốn đi đến những nơi không có Tui mà toàn là " ngoài đường" là chính do đó "không thấy không biết " là phải .Tiếc quá ,tiếc quá.Giờ thì đã mở rộng tầm mắt nhưng lại chưa " mở rộng ... tầm não " (TYCT2) do đó lẽ dĩ nhiên là "thông cảm được ".Bạn viết ra rồi thì nhớ treo lên trước nhà mình,còn Tui ở đây ,trên này không cần bạn nhé.
    *S_holland : " Bó tay bác Tự Sướng (xin viết là TS cho nó giống Tiến sĩ) (từ nay em xin mạn phép gọi bác TYCT2 bằng nick name đấy). Mong bác thông cảm.
    Em chào bác TS ạ. "
    = > Các bài viết cuả bạn khi xem lại thấy rất kém ,do đó " Vui lòng : Đừng nhìn Tôi bằng não của bạn " (TYCT2 )
    Cám ơn rất nhiều.Bye ./.
    http://ngoisaoblog.com/nguyentanquan
    http://ngoisaoblog.com/news_detail.php?i=13
  7. S_holland

Em chào bác TS.
    Em hết giờ làm, về nhà thôi.
    Em chào bác TS ạ.
    Chào bác TS ạ
    Em về bác TS nhá.
    Gặp bác sau nhá, bác TS.

8. tuananh18682

tuananh18682 Thành viên rất tích cực

thôi mấy bác, đã gọi là TS thì cứ để bác ý tự sướng đi, em đọc bài của bác TS cũng ngứa ngứa con mắt quá, em tính ra HN mổ mắt mà tới 13T/con thôi iem chịu thua, lơ luôn là êm các bác ah hxhx
  9. TYCT2

* S_Holland_GRSP :
    Em chào bác TS.
    Em hết giờ làm, về nhà thôi.
    Em chào bác TS ạ.
    Chào bác TS ạ
    Em về bác TS nhá.
    Gặp bác sau nhá, bác TS.
    = > Trả lời cho"nhỏ" như sau :
    1/ Con gái nói có là ...không ,nói không... là có (đó) .
    Ứ ,em chả thèm !!! Ứ ... đừng anh ... Nhưng thực ra là : Ứ ... nữa đi anh .Ứ ... tiếp đi anh. Ứ ... nhiều vào .Ứ .v.v.
    2/Em tệ hơn "Anhdamlam" ... Người ta "bức xúc " thì người ta nói ra này kia ... Không sao cả.Còn Em "bức xúc" ,ngứa ... ( còn kèm theo cả đường link chào hàng nữa chứ ... Nói ít hiểu nhiều ,đừng để Tui nói "quặch toẹt " ra hết ... ) thì cứ nói là mình "Tự sướng " (TD) đi ,đằng này tệ hơn ADL là "áp đặt " cho người khác , "đổ vấy lên người khác "... Nhìn hình em đính trên Nick là đã rõ .Tui chẳng có thời gian rỗi để nghĩ đến chuyện đó bằng em đâu nhé .Tui hiểu & thông cảm cho Tuổi trẻ ... như bạn ,nhưng không đồng tình với việc "nghĩ rằng người khác cũng như bạn" .
    3/Khôn chết ,dại chết ,biết sống .Vậy em "BIẾT CÁI GÌ" ?!!!! Ngồi đồng ở các quán Internet thuê mà viết toàn bài không có giá trị ,nhảm nhí ,"câu mồi trai" ... mà lại "mở miệng lớn" nhỉ .
    *tuananh18682
    thôi mấy bác, đã gọi là TS thì cứ để bác ý tự sướng đi, em đọc bài của bác TS cũng ngứa ngứa con mắt quá, em tính ra HN mổ mắt mà tới 13T/con thôi iem chịu thua, lơ luôn là êm các bác ah hxhx
    = > Còn Em "ăn theo" này cùng "1 phe" nhỉ ,vậy thì phe cuả bạn "đẹp kinh dị" quá .Ngứa mắt thì "lấy tay móc 2 con mắt" ra luôn đi bạn. Có mắt mà như ... mù thì có mắt làm gì hỉ .Bệnh mắt cuả em nặng thế 13 triệu /con là rẻ đấy .Sau khi chữa ,nhìn đời sẽ tốt hơn ...
    Chọc chơi 1 chút với các em ,đừng buồn nhé .Khà khà khà .
    Nói chuyện sao đừng để tốn thời gian quý giá của người khác nhé.Muốn nói chuyện phiếm thì ra quán cafe ngồi đồng,tham gia nhóm "bà tám"... hoặc chọn Nick khác để tám đi nhé ,mấy bé .
    Bye ./.
    Được TYCT2 sửa chữa / chuyển vào 11:08 ngày 21/11/2006
  10. caibangtruonglao

caibangtruonglao Thành viên mới

Ta gặp phải các hạ là mắt đổ ghèn rồi, mở rộng tầm mắt thế quái nào được ???
    Ta vốn được giang hồ thiên hạ yêu quí mà tặng cho ngọai hiệu Thiên hạ đệ nhất thầy bói! trên thông thiên văn dưới tường địa lý. Quý nhân, tạp chủng không gì là ta không nhận ra chân tướng. Các hạ luôn mồm bảo mình là quý nhân là tài năng lạc lỗi... Ta đã vận hết nhãn lực cũng không thể nhìn thấu được có chi là nhân tài ngòai mớ râu ria dưới chữ ký và đọan thu âm phát đi phát lại như keo bẫy chuột của các hạ.
    Ôi thôi, chắc là ta đành phụ lòng tín nhiệm của đồng đạo giang hồ mà vứt đi cái ngọai hiệu của võ lâm trao tặng