1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý kiến-Hỏi đáp & thông báo (thông báo nhắc nhở ở trang 44) - GIÁNG SINH VUI VẺ & NĂM MỚI HẠNH PHÚC -

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cutie_beautie_sushie, 11/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cathy9001

cathy9001 Thành viên mới

Toi ung ho y kien nay
  2. Cobalt

Cobalt Thành viên quen thuộc

Tớ thấy câu hỏi của Big khá thú vụ đấy nhỉ , nhưng mà C_B_S chưa trả lời đươc rõ ràng nhỉ . Nghĩ lại cũng thấy rất đúng vì chẳng ai nỡ ... bỏ loại nưóc hoa mà mình đã chọn cả ( điều này rất khó ) mà chẳng lẽ lại nói bạn gái hay bạn trai của mình .... không dùng nứơc hoa đó nữa . Ai có kinh nghiệm thì chỉ giúp nhé , nhưng mà đừng nói cả 2 đề không dùng nước hoa nhá . Hay là rủ bạn trai hay bạn gái của mình mua cùng 1 lọai nhờ ( của cùng 1 hãng thui ) .
  3. Cobalt

Cobalt Thành viên quen thuộc

Tớ thấy câu hỏi của Big khá thú vụ đấy nhỉ , nhưng mà C_B_S chưa trả lời đươc rõ ràng nhỉ . Nghĩ lại cũng thấy rất đúng vì chẳng ai nỡ ... bỏ loại nưóc hoa mà mình đã chọn cả ( điều này rất khó ) mà chẳng lẽ lại nói bạn gái hay bạn trai của mình .... không dùng nứơc hoa đó nữa . Ai có kinh nghiệm thì chỉ giúp nhé , nhưng mà đừng nói cả 2 đề không dùng nước hoa nhá . Hay là rủ bạn trai hay bạn gái của mình mua cùng 1 lọai nhờ ( của cùng 1 hãng thui ) .
  4. banhbaochiennong

banhbaochiennong Thành viên quen thuộc

HỎI ĐÁP 6
    Da em đen quá, mặc áo cộc tay thì nó chia làm 2 phần nửa đen nửa trắng. Bi giờ em mún mua kem làm trắng da mà ko bít loại nào tốt nhất. Các bác chỉ cho em cái!

ANTI-LOVE

Được cutie_beautie_sushie sửa chữa / chuyển vào 01:48 ngày 25/04/2003
  5. banhbaochiennong

banhbaochiennong Thành viên quen thuộc

HỎI ĐÁP 6
    Da em đen quá, mặc áo cộc tay thì nó chia làm 2 phần nửa đen nửa trắng. Bi giờ em mún mua kem làm trắng da mà ko bít loại nào tốt nhất. Các bác chỉ cho em cái!

ANTI-LOVE

Được cutie_beautie_sushie sửa chữa / chuyển vào 01:48 ngày 25/04/2003
  6. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Thật ra kem làm trắng chỉ có tác dụng tạm thời và phải sử dụng thường xuyên thì mới có hiệu quả rõ rệt ( vấn đề này đã có nhiều topic phía dưới bàn tới). Nếu như muốn có cánh tay trắng đều thì đừng nên mặc áo cộc tay khi đi trời nắng và nhớ đeo bao tay khi đi nắng. Một bí quyết nho nhỏ nữa là dưới cái nắng thật sự oi bức của HN hay SG thì có khi bao tay cũng không chống nắng nổi, bạn chịu khó mặc thêm một áo khóac tay dài nữa thì sẽ có tác dụng chống nắng hơn. Chịu khó mất công một tí bạn nhé để có được cánh tay trắng đều.
    Have fun!!!
    ~ It is not the mountain we conquer but ourselves ~
  7. cutie_beautie_sushie

Thật ra kem làm trắng chỉ có tác dụng tạm thời và phải sử dụng thường xuyên thì mới có hiệu quả rõ rệt ( vấn đề này đã có nhiều topic phía dưới bàn tới). Nếu như muốn có cánh tay trắng đều thì đừng nên mặc áo cộc tay khi đi trời nắng và nhớ đeo bao tay khi đi nắng. Một bí quyết nho nhỏ nữa là dưới cái nắng thật sự oi bức của HN hay SG thì có khi bao tay cũng không chống nắng nổi, bạn chịu khó mặc thêm một áo khóac tay dài nữa thì sẽ có tác dụng chống nắng hơn. Chịu khó mất công một tí bạn nhé để có được cánh tay trắng đều.
    Have fun!!!
    ~ It is not the mountain we conquer but ourselves ~
  8. cutie_beautie_sushie

THÔNG BÁO 7
    [red]Mọi người ơi,
    làm đẹp của chúng ta đã có các topic riêng về male fashion, female fashion, mỹ phẩm, tóc, giày dép...vv......vv.... nên khi post bài vở đóng góp cho làm đẹp, nếu nội dung bài của các bạn đã có những topic riêng rồi thì các bạn chịu khó post vào đúng chủ đề giúp làm đẹp nhá, để tránh tình trạng trùng lặp bài vở và không được tổ chức gây khó khăn cho người đọc cũng như các bạn khi muốn tìm các hình ảnh nào đó......Thank you
    have fun!!!
    [red] ~ It is not the mountain we conquer but ourselves ~
    Được cutie_beautie_sushie sửa chữa / chuyển vào 01:51 ngày 25/04/2003
  9. cutie_beautie_sushie

THÔNG BÁO 7
    [red]Mọi người ơi,
    làm đẹp của chúng ta đã có các topic riêng về male fashion, female fashion, mỹ phẩm, tóc, giày dép...vv......vv.... nên khi post bài vở đóng góp cho làm đẹp, nếu nội dung bài của các bạn đã có những topic riêng rồi thì các bạn chịu khó post vào đúng chủ đề giúp làm đẹp nhá, để tránh tình trạng trùng lặp bài vở và không được tổ chức gây khó khăn cho người đọc cũng như các bạn khi muốn tìm các hình ảnh nào đó......Thank you
    have fun!!!
    [red] ~ It is not the mountain we conquer but ourselves ~
    Được cutie_beautie_sushie sửa chữa / chuyển vào 01:51 ngày 25/04/2003
  10. hoahonggay

hoahonggay Thành viên mới Đang bị khóa

Thường thì ai đi nắng cũng bị như thế .
    Nếu như được thì bạn nên cố gắng ko đi nắng vào lúc 10 giờ sáng tới 3 giử trưa .
    Còn muốn xài kem chống nắng thì ngoài thị trường có nhiều loại kem lắm . Mua loại đắt tiền và có tiếng thì an toàn hơn .
    Nhưng để an toàn bạn nên xức chút ít kem chóng nắng vào bắp tay , nếu xức mà trong 12 tiếng ko thấy dị ứng gì thì có thể xài .
    nếu muốn công hiệu thêm thì dùng sữa làm trắng da vào buổi tối.
    Lúc đi nắng gắt quá thì dùng găng tay , thường thì găng tay đen có thể chống nắng tốt nhất .
    Hiện tại bi giờ nếu bạn muốn trắng nhanh thì có phương pháp kết hợp như vậy này .
    Mua bột bùn về làm mặt nạ cho tay ( có thể mua ở chợ Kim Biên , da tay bị đen sẽ tróc nhanh nhường chỗ cho da mới trắng ra . Sau đó tẩm kem làm trắng da để ngủ . kem Vaseline whiterning cũng dùng được lắm. hay mắc hơn có Lancome hay Rivlon .
    Nhớ một câu : mỹ phẩm thường thì cành mắc tiền càng công hiệu , nhưng xài mấy loại quảng cáo trên Tv cũng được rồi
    Thân
    hoahồnggay

Được hoahonggay sửa chữa / chuyển vào 11:59 ngày 24/04/2003