1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý kiến-Hỏi đáp & thông báo (thông báo nhắc nhở ở trang 44) - GIÁNG SINH VUI VẺ & NĂM MỚI HẠNH PHÚC -

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cutie_beautie_sushie, 11/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pinkbee

pinkbee Thành viên mới

cho em hỏi cái tẩy sơn móng tay, em nhớ là có loại j ko hại móng như axeton nhưng h quên tiệt, các chị cho em cái tên + chỗ mua với. thank nhìu nhìu ạ
  2. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Anh mới khoá thread "Mineral Makeup" vì nó quá dài . Nhưng không hiểu sao, sau khi khoá, thread dó bị mất tiêu .
    Anh đã email nhờ admin vô box mình xem sao .
    Trong thời gian chờ đợi để recover link, xin các em mở thread mới của Mineral Makeup đi nha .
    Sorry for any inconvenience .
    Chúc năm mới nhà Mineral thêm thịnh vượng và các thành viên của nhà thêm xinh đẹp .
  3. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Chài, hôm nay mới để ý cái title thông báo về mineral makeup .
    Anh Thuyền đã xoá đi bao công sức tụi em lọc cọc type, bao nhiêu chất xám hehhehe vậy mà chỉ 1 câu sorry suông đâu có được. Chỉ chấp nhận hiện vật thôi, cần vật chất chứ ko cần tinh thần
  4. Crazinesss

Crazinesss Thành viên mới

có loại thuốc nào chống viêm, ngăn sẹo sau khi nặn trứng cá bọc ko ah ? thax !
  5. nhocmaruko13

nhocmaruko13 Thành viên mới

Người em gầy, cụ thể là cao 1m53 và nặng gần 40 kg ạ, hic hic. Nhưng cũng đc cái an ủi là chân và mông ko quá bé. Mùa hè nóng nực sắp đến rồi, em cũng muốn bon chen mặc quần đũi quá. Các chị/bạn/em cho em hỏi là người em như vậy có mặc đc quần đũi ko? Tất nhiên là em biết thân biết fận, sẽ chỉ dám chơi loại suông vừa fải, ống ko quá to và ôm mông thôi. Như thế có đc ko nhỉ? Mọi người tư vấn júp em với. Em cảm ơn rất nhiều!
  6. miss12k

miss12k Thành viên mới

Em mình nó được 2 tặng bộ dưỡng da xách tay từ Hàn Quốc về, nhưng hướng dẫn toàn tiếng Hàn thôi .
    Có bạn nào biết về bộ mỹ phẩm này, hoặc đọc được tiếng Hàn chỉ qua cho mình mục đích, hướng dẫn sử dụng của nó được không ạ, mình cảm ơn nhiều lắm .
    Dưới đây là tất cả các thông tin mình biết được ạ:
    1. Bộ dưỡng cho nam: character by vonin .
    Cụ thể nó có chi tiết ở đây ạ :
    http://www.interpark.com/product/MallDisplay.do?_method=detail&sc.shopNo=0000100000&sc.prdNo=86160405&sc.dispNo=016001
    Ảnh đây ạ : (không biết có post được ảnh không nhỉ)
    2. Bộ dưỡng da cho nữ ( mình tìm thấy trên trang lkcos.com)
    Chi tiết từng sản phẩm trong set:
    Được miss12k sửa chữa / chuyển vào 13:01 ngày 29/06/2009
  7. meo_ao_seri137

meo_ao_seri137 Thành viên mới

Sorry vì em post bài vào đây nhưng em không tìm ra chỗ nào phù hợp hơn.
    Mod thuyenxaxu vừa mới lock topic
    Phần II : Xì-tai của những nguời nổi tiếng (Từ ta đến Tây ^_^): Bạn thích và ko thích ai? (Xem quy định về post bài ở trang 1)
    http://ttvnol.com/forum/lamdep/1182150/trang-3.ttvn
    Topic này phần 1 do chị thanhmaiq lập ra và là một trong những topic mà em thích nhất khi vào box làm đẹp. Phần 2 do một bạn khác lập ra và hiện đang bị khoá với lý do: Khoá topic với lý do: Khóa theo yêu cầu của chủ topics ở trang 2 . Mong có ai mở topics này và chăm sóc nó thì hay hơn .
    Bản chất vấn đề là ở chỗ chủ topic cũ - chi thanhmaiq cho rằng topic này lập không được phép lập do cho rằng đây là topic sao chép chủ đề.
    Em xin có ý kiến thế này nhé:
    1. Các diễn đàn khác không có lệ là cử chủ top phần 1 phải là chủ của phần 2, phần 3. Thêm nữa, để thêm phần thân mật, người sau có thể chỉ post đại để là "mọi người ơi, vào buôn tiếp nhé", hay đơn giản là "phần 2 nè mọi người ơi" là được. Đâu có đến mức cầu kì câu nệ như chi mai.
    2. Chủ topic muốn khoá lại là do chị thanhmai phản ứng mạnh mẽ quá mà theo em thì hành động này hơi quá tay. Bình thường thì em hay thích những bài chị mai viết về style thời trang, nhưng sự phản ứng này của chị làm mất hết cả hình ảnh. Đành rằng topic của chị hay, đành là nó hot nhưng nó có thực sự độc đến mức có dấu bản quyền không? Những topic tương tự có ở hàng trăm diễn đàn, và tất nhiên, chị mai cũng chả phải là người đầu tiên sáng tạo ra nó, vậy viết những dòng cảnh cáo đàn em - thể hiện việc quyền này nọ với cái chủ đề thế có hay ho gì không?
    3. Ok về vấn đề lập nên topic thì nên chăm sóc, nhưng từ lúc lập đến lúc xoá chỉ mới có 2 ngày, bằng chứng đầu là chủ top mới không để ý chăm sóc top?
    4. Chị Mai cũng đã từng nói là vì topic quá phức tạp nên không muốn mở phần 2 nữa, vậy sao lại cấm mọi người được mở? Chẳng lẽ chị buôn chổi chẳng hạn, một mặt hàng cũng không phải là độc quyền, xong không muốn buôn nữa - lại cấm người khác bán à, mà có bán cũng không được gọi là cái chỗi nữa mà phải gọi khác hẳn đi sao?
    5. Anh cho em hỏi em có thể lập được một topic với tên top khác về cùng chủ đề này được không, chứ cứ đợi khi nào chi mai mát tính, dễ chịu trong nguời mới mở top cho mọi người thì thật là lâu quá.
    Cảm ơn mod thuyenxaxu nếu anh trả lời em về vấn đề quyền lực ảo trên diễn đàn nhé.
  8. CDtuvanvien

CDtuvanvien Thành viên mới

Mình đang rất thắc mắc mà chưa được trả lời.
    thứ 2 nữa đây là box làm đẹp, những chủ đề kiểu như cho hỏi chất lượng hay gì đó thường là phải gửi bên box khiếu nại hoặc hỏi đáp, nếu có để lại cũng chỉ được 3 ngày, tại sao bên box làm đẹp lại định đưa lên topic dính?
    Buồn cười thật , mình bắt đầu nghi ngờ các mod bên làm đẹp k công tâm với thành viên bên muare
  9. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

e vừa bon chen 1 sample MU của jobba, màu light 2. da e là da dầu nên đã chọn loại cho da dầu. có điều đánh lên lúc đầu thì mịn đẹp nhưng chỉ lát sau e thấy mặt k mịn nữa mà bị sần sùi, sau đó khoảng 1t sau khi trang điểm thì da lại bắt đầu có vẻ ăn phấn. Có phải e dùng dòng này vẫn khô quá nên mới bị vậy k ạ? mà e dùng base Avon xong đánh 2 lớp found mỏng chứ chưa có finishing powder đâu ạ. mọi ng chỉ dùm e cách makeup với MU sao cho hiệu quả với ạ, chứ kiểu thế này chắc e hem dám dùng nữa
  10. banhmybate

banhmybate Thành viên quen thuộc

Mod ơi , sao cái topic địa chỉ cắt tóc ngắn - part 3 lỗi ko xem đc trang cuối vậy?