1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý KIẾN - HỎI ĐÁP

Chủ đề trong 'Trung tâm thông tin TP Hồ Chí Minh' bởi roma, 02/12/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. pickou

pickou Thành viên rất tích cực

Sorry tất cả các bạn, hình dạ hội đêm noel hiện giờ tôi đang giữ trong cái laptop ở nhà đây nhưng lại để quên sợi dây điện trên công ty nên không thể post hình cho bà con coi. Hẹn bà con ngày mai đi làm về tôi sẽ post hình lên.

Nothing's Impossible !!!
  2. emgaionline

emgaionline Thành viên quen thuộc

yêu cầu các mod lập thêm bõ dành cho các thành viên đang học cấp 3 . Nếu không thì chuyển bõ Trường Lê Hồng Phong thành TRƯỜNG PHỔ THÔNG đi . Tạo sao lại phân biệt trường này trường kia thế . Tất cả đều ở trong TPHCM cả mà , tạo sao trường LHP có bõ riêng còn các trường khác thì không có chứ . Bức xúc quá .

Gửi lại đây một quãng đời con gái
    Một nửa hồn và một khối tơ vương .
  3. pickou

Mời bạn xem topic Thông báo về 1 số quy định chung của TTVNOL. Hoặc bạn có thể bấm vào dòng chữ dưới đây để xem chi tiết.
    ----> BẤM VÀO ĐÂY !!! <---

Nothing's Impossible !!!
  4. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Cũng nhân tiện xin thông báo, sắp tới b]box Trường PTTH Nguyễn Thượng Hiền[/b] sẽ được mở trên TTVN...
    All for you
  5. 208

208 Thành viên quen thuộc

tại sao lại lock topic " góp ý...." của Phihai và bài : "chúc mừng giải.... "của ATC ??? bài đó đâu có vi phạm ! thành viên có quyền nói những gì TTVN kô cấm ! nên coi lại về vấn đề này ! vì làm như vậy là chính các bác mod ở đây đang vi phạm đấy !
    208
    Tình yêu có thể làm cho hồ nổi sóng, còn độc thân là một cái ao bùn sình.
    Được 208 sửa chữa / chuyển vào 21:29 ngày 07/01/2003
  6. {^_^}

{^_^} Thành viên quen thuộc

1) Admin & trợ lý Admin quả là nóng nảy khi giải quyết vấn đề!!! Mods box hơi thiếu bản lĩnh nhỉ??? (Lắc đầu ngao ngán)
    Khóa nick, khoá chủ đề giống như bịt miệng người ta, nếu admin thấy mình đã giải thích đủ thì cứ để đó cho thành viên tiếp chuyện thành viên, khoá - khoá nữa - khóa mãi như vậy có hay không???
    2) Public là nơi giải quyết thắc mắc , nếu mọi người không quan tâm thì liệu họ có vào góp ý?... dĩ nhiên nếu sai thì admin khoá, xóa nhưng phải có tình có lý...
    Tôi thấy nhiều chủ đề, bài viết ở đây xóa, khóa vội khoá vàng cũng cảm thấy khó chịu nói chi đến người nhọc lòng viết bài...(đừng có đưa ra lý do là cãi nhau thế này thành viên mới vào sẽ dội trở ra...)
    3)Bỏ mấy tiếng ra viết bài trả lời thế mà vào gởi thì chủ đề bị khóa
    {^_^}
  7. 208

hic hic tui cũng vậy ! viết từ offline muốn gãy tay ! thế mà khi gữi lên thì bị khoá ( trước đó chưa khoá !) và cả bài đều tiêu tùng !
    hừ tức thật !
    208
  8. {^_^}

{^_^} Thành viên quen thuộc

Mod trả lời như vầy thì {^_^} tui cũng phải huhuhu
    Khỏi mở, tức quá, viết 1 bài tâm huyết gõ muốn gãy tay định gởi lên chủ đề đã bị khoá, mất trắng, tức gì đâu!!! [r23)
    {^_^}
    À quên, tui cũng như 208 tức quá, tiêu tùng có ý kiến như vậy, mong đừng xoá bài của tui , chỉ vào nói thêm vậy thôi! Cám ơn
    Được {^_^} sửa chữa / chuyển vào 20:28 ngày 08/01/2003
  9. 208

tức vì gửi bài ko được ! em mở cái MTD300 ra và gõ vào ấy cái chữ public và nhận được câu trả lời như thế này :
    tính từ :
    chung, công, công cộng .
    ví dụ : public opinion ----> dư luận, công luận.
    public property -----> điều được mọi người biết đến !
    danh từ :
    ví dụ : the British public -----> nhân dân Anh !
    vậy có nghĩa đây là nơi công công cộng của các Thành viên TTVN ở HCMC ! vậy thì sao lại tùy tiện thích lock thì lock , thích mở thì mở ! không tôn trọng chủ đề box , và vi phạm luật chơi ! các bác vào TFG mà xem 19 điều răng với mod mà xem ! điều thứ 10 có nói :
    --========-----------=======-------=======-------========--------
    10. Khi nào thì khoá chủ đề? Làm thế nào để khoá một chủ đề?
    Một chủ đề chỉ bị khoá khi nó bàn về vấn đề không phù hợp với qui định nhưng mức độ chưa nghiêm trọng hoặc do chính tác giả yêu cầu khoá. Các mod cũng có thể khoá chủ đề nếu vấn đề của chủ đề đó đã được giải quyết xong (để ngăn ngừa thành viên tiếp tục ?obuôn chuyện? ). Khi một chủ đề bị khoá thì các thành viên chỉ có thể đọc chủ đề chứ không thể trả lời vào chủ đề đó nữa. Để khoá chủ đề, click vào biểu tượng ở trên mỗi chủ đề, sau đó khai username và password.
    Muốn mở lại chủ đề, click lại vào biểu tượng ở trên chủ đề đó.
    ---------=======--------=======-------======------=====-------------
    vậy có nghĩa là topic kia ko vi phạm vấm đề nghiêm trọng và cũng chưa giải quyết xong vấn đề ! vậy mà vẫn bị lock với lý do ăn tết vui vẻ , việc đó có đúng hay kô ??????
    vấn đề này không phải là" vạch áo cho người xem lưng " mà là vấn đề cần làm sáng tỏ cho mọi người biết, tha` đau một lần rồi sẽ kô đau nữa ,chứ đừng để nó âm ỉ , khó chịu lắm !
    đáng lẽ việc này tôi kô muốn dán cho to ( chứ xé cho to thì chịu !vì kô biết xé cách nào ra cho to cả ! ) nhưng vì cách làm việc của mod làm cho bọn dân đen chúng em khó chịu quá ! nên buộc phải làm 5
    còn cái vụ ra quán thì chịu ! vì chính em cũng chẳng biết rằng mình có đi được hay ko ! và em cũng sợ cái câu : " không đi thì đừng có ý kiến " lắm ạ !
    có vài lời ý kiến và góp ý như thế ! mong các quan "nhớn" trả lời cho bọn dân đen chúng em được tường ạ !
    cám ơn các bác đã liếc mắt xem từ ( chứ ko phải đưa tình ) ạ !
    to {^_^} : chúng ta hát bài " người cùng cảnh ngộ " nào !
    208
  10. pickou

Thưa bạn 208: Tôi lock chủ đề mà bạn nói đến là chủ ý tốt, bản thân muốn hoà giải mọi người để chúng ta cùng ăn tết cho thật thoải mái và vui vẻ đúng ý nghĩa là 1 cái tết tuyệt vời. Còn nếu bạn muốn chúng ta giải quyết theo trách nhiệm và đúng như nội quy TTVN thì tôi sẽ nói cho bạn hiểu nhé
    Thứ nhất : Tôi khoá chủ đề với lý do : gây mất đoàn kết và giải quyết dứt điểm ! Nếu thắc mắc là chưa giải quyết giứt điểm thì bạn hãy xem lại cho kỹ trước khi hỏi nhé, tôi đã cho các bạn cái hẹn cafe offline để 3 mặt một lời nói cho rõ và giải quyết xong xuôi vấn đề nóng bỏng này trước Tết. Đây là nguyên nhân thứ nhất tôi khẳng định đủ quyền để có thể lock bài này lại, tránh "buôn chuyện" thêm mất lòng mọi người và mất tình đoàn kết giữa các thành viên của chúng ta !!!
    Thứ hai, ai nói với bạn là "vạch áo cho người xem lưng" ??? Nếu vậy chẳng khác gì bạn nói tôi (hoặc 1 nhóm người nào đó cùng tôi) làm chuyện xấu rồi che đậy à?? Nếu vậy thì tôi xin hân hạnh mời bạn đi cafe Tí Nị sáng Chủ nhật này để làm rõ tất cả các vấn đề này nhé, một lần nữa xin mời bạn đi uống cafe miễn phí để nói chuyện rõ ràng. Vì bản thân tôi chẳng có dính dáng gì đến câu chuyện nóng bỏng này nhưng tôi muốn giải hoà mà thôi, không lẽ thành ý như vậy mà bạn cho là tôi đã làm chuyện gì để che đậy việc "vạch áo cho người xem lưng" à? Bản thân tôi là mod của box này nên dĩ hoà vi quý, giải hoà mọi người là sai trái sao? Lock chủ đề này là có thiện ý không muốn mọi người cãi nhau nữa và đã có cuộc hẹn offline để giải quyết câu chuyện. Như vậy là sai à? Nếu vậy thì bạn có thể nói thẳng với BQT của TTVNOL để họ truất quyền mod của tôi đi nhé !!! Nếu ngày nào tôi còn làm mod của box này thì nhất định tôi sẽ không để cho đứa con tinh thần của tôi bị bôi nhọ là 1 box chỉ dùng để cãi nhau và tranh luận những chuyện không đâu !!! Còn chuyện "đau" hay không thì chỉ là một số cá nhân nào đó, bạn không thể gộp chung lại mà nói như vậy sẽ gây hiềm khích với rất nhiều người mà điều này thì tôi thật sự không muốn tí nào. Đây cũng là nguyên nhân thứ hai mà tôi lock chủ đề này !!!
    Về vấn đề bạn cảm thấy ấm ức ? vấn đề nóng bỏng này làm các user cảm thấy ấm ức , âm ỉ trong lòng à mà không đi offline gặp mặt được để giải quyết ư ? Ok., bạn nói ngày nào rãnh đi tui sẽ hẹn cho bằng được mọi người đi uống cafe và đối chất với bạn trong những ngày nào mà bạn rãnh dù cho bạn có rãnh vào giờ nào !!! Tui dám hứa danh dự với bạn rằng chỉ cần bạn nói ngày nào rãnh tui sẽ mời được mọi ngừơi, cứ yên tâm đi nhá. Còn nếu không có can đảm gặp mặt thì đừng làm cho đứa con tinh thần của tôi bị bôi nhoạ một cách vô tình như thế nhé. Còn bạn cảm thấy uất ức khi tôi làm sai thì có thể thông báo hoặc than phiền thẳng với ADMIN chính của diễn đàn và đề nghị "truất quyền mod pickou box PUBLIC HCM" ngay lập tức. Lúc đó quyền phán xét sẽ thuộc quyền BQT , bạn đồng ý không?
    Về vấn đề "quan nhớn" là ý bạn nói gì đây ? Muốn ám chỉ ai ? Đã là đàn ông thì phải ăn ngay nói thẳng , đừng có nói xiêng nói xéo như vậy, chẳng đáng làm đàn ông đâu. Tôi là vậy đó, cho dù admin làm chuyện gì sai trong box của tôi làm mod thì tôi cũng chửi cho mà chạy không kịp !!! Tôi không có khái niệm thế nào là quan lớn có thể làm sai còn dân thường thì không !!! Không hề !! Tôi chỉ biết làm tròn trách nhiệm của tôi, that's ok, còn sai thì tôi sẽ xữ lý, trừ phi tôi không làm MOD !!!! Một lần nữa xin cảm ơn bạn đã nhắc nhở tôi làm tròn trách nhiệm của 1 mod !!! chân thành cảm ơn nhiều !!
    Thân ái chào

Nothing's Impossible !!!