1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý KIẾN - HỎI ĐÁP

Chủ đề trong 'Trung tâm thông tin TP Hồ Chí Minh' bởi roma, 02/12/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pickou

pickou Thành viên rất tích cực

Gửi anh bạn vô danh nick name {^_^} : Bạn nói các mods của box này thiếu bản lĩnh à, nếu bạn làm mod bạn sẽ làm gì khi mọi người đang choảng nhau và có ý định tiếp tục choảng nhau tiếp ??? Bạn có biết là tôi đã để yên cho các bạn cãi nhau 1 thời gian khá dài rồi đấy nhé, làm gì làm, cãi nhau rồi cũng phải có ngày chấm dứt chứ, chẳng lẽ bạn làm mod là cứ tối ngày như thằng cù lần, bà con muốn chửi thì không dám ngăn ra à? Hay là không dám giảng hoà cho đôi bên mà cứ luôn đâm đâm chọc chọc cho cãi tiếp ???
    Thứ hai : Cả 2 bên đã yên ổn, mỗi bên nhịn nhau 1 chút và đã không cãi nhau nữa thì cớ gì các bạn là người ngoài mà cứ thích đâm chọt cho họ cãi tiếp thế nhỉ? Thích cái kiểu cãi nhau rồi wuýnh nhau á? Cãi nhau rành rành thế mà bảo là góp ý , nào là thảo luận, tranh luận..... Kẻ góp ý thì chẳng chịu đọc bài cho kỹ mà post bài còn kẻ bị góp ý thì cứ cãi chày cãi cối, những kẻ mồm miệng này này nọ nọ khác thì cứ tối ngày đi thọt cho cãi tiếp thế là sao? Chỉ khổ cho những người đi giảng hoà thôi !!!
    Còn vấn đề các bạn ở các tỉnh thành khác không thể đi cafe để tham gia giải quyết chuyện bàn luận này thì có thể yên tâm. Sau này sẽ có bài riêng gửi đến từng bạn. Chỉ cần gửi tên nick và địa chỉ email của mình cho pickou@mail.com thì sau này bạn sẽ nhận được bài trả lời.
    Cuối cùng tôi muốn gửi đến các bạn những lời lẽ tế nhị và chân thành nhất của tôi , đó là các bạn nên dĩ hoà vi quý thì hơn, chúng ta đừng gây gỗ nhau nữa nhé, cả 2 bên đều là bạn tốt của tôi , tôi không muốn bên nào buồn cả.
    Thân ái chào.

Nothing's Impossible !!!
  2. {^_^}

{^_^} Thành viên quen thuộc

Nếu bạn thấy như thế là cãi nhau thì tui sẽ không nói nữa!
    Vâng, tất cả thành viên ở HCM cũng đều là bạn tốt của tui - offline & online , tui cũng không muốn ai buồn và vì vậy tui mới vào ý kiến, tui đã cố hết sức rồi nhưng... lực bất tòng tâm... Các bạn yêu quý của tui ơi, mong các bạn đừng buồn tui... Chúc các bạn năm mới phước như Đông Hải, thọ tỷ Nam Sơn, hòa khí sinh tài!!!
    Tạm biệt tất cả!
    {^_^}
    Được {^_^} sửa chữa / chuyển vào 18:30 ngày 09/01/2003
  3. nothing010

nothing010 Thành viên mới

thằng cha 208 này lại gây chuyện ! bộ gây bên HCMCC chưa đủ hay sao mà qua đây gây tiếp vậy ???
    còn bác pick sao mà dao to búa lớn đến thế, cái thằng dân đen 208 bác bún nó một cái thế là xong chứ cần gì mà giương cái câu tổ bố màu đỏ chét như thế ! làm thế chẳng khác nào bác kề dao lên cổ rồi nói " ai không im thì tao chết ! " thì đố ai dám nói nữa !
    còn cái vụ gặp mặt kia em cũng muốn biết lắm ! nhưng ngặt nỗi muốn uống ly cafe free của bác thì em tốn sơ sơ vài chục tấn lúa ạ ! vậy mong bác cứ post lên đây cho mọi người cùng xem chứ cần gì thư riêng từng người ! như thế thì nhọc công bác lắm ! vì bác có nói là việc này chẳng có gì để che đậy mà !
    bắt chước mấy bác kia ! chào thân ái và ddoàn kết !
    không biết viết như thế này có vi phạm gì ko ta
    nothing010 hân hạnh phục vụ quý chị em
  4. 208

208 Thành viên quen thuộc

những kẻ mồm miệng này này nọ nọ khác thì cứ tối ngày đi thọt cho cãi tiếp thế là sao? Chỉ khổ cho những người đi giảng hoà thôi !!!
    -------------========-----------==========---------=========------
    ô hô ! em nào có phải là kẻ rỗi hơi tối ngày đi thọt cho cãi nhau đâu ạ ! em chỉ muốn có tiếng nói công bằng mà thôi ạ ! với lại đây là chuyện công khai để mọi người cùng ý kiến !
    còn cái chuyện choảng nhau thì xin thưa ra ngoài choảng nhau mới là dễ đấy ạ ! còn trên này thì muốn choảng cho nothing một cái lắm nhưng mà kô được đấy ạ !
    và nói túm lại thì CN này SnR kô đi ! vậy thì bác giải quyết chuyện này như thế nào ạ ! và bác có chắc là CN tuần này bác sẽ làm cho mọi người đoàn kết và thân ái để ăn cái tết vui được kô ạ !
    và cũng nói lại ý của nothing việc này là việc công khai bởi vậy kô cần phải thư riêng cho mọi người, mà cứ việc post lên đây cho nó xong đi ạ !
    chủ nhật này cũng sẽ cố gắng ghé qua một tí ! cho dù phải lỗ doanh thu vì đóng pub để được uống cafe free !
    hic hic " ăn bữa giỗ lỗ bữa cày " !!!!!
    208
    Tình yêu có thể làm cho hồ nổi sóng, còn độc thân là một cái ao bùn sình.
  5. elead

elead Thành viên mới

Vụ việc này đã làm mất rất nhiều thời gian và ngày càng trầm trọng hơn khi các thành viên tranh luận vấn đề này trên forum. Một buổi đối chất giữa hai bên là điều ko tránh khỏi để giải quyết mọi vấn đề, tôi nghĩ trong thời gian đó nên ghi lại biên bản rõ ràng.
    Chủ nhật tới sẽ giải quyết tất cả những vấn đề liên quan đến vụ rắc rối này. Đại diện cho 5 đội bóng, BTC, admin và mọi người có liên quan sẽ đến. Nếu hôm đó với bất kỳ lý do gì đại diện của SNR hoặc thành viên BTC giải bóng đá TTVNonline ko đến được, coi như toàn bộ những gì do SNR hoặc BTC nêu ra từ trước đến nay đều là vô nghĩa. Và nếu như vậy, tôi nghĩ các admin hãy nói lên sự công bằng và xử theo luật khoá nick những đối tượng gây rối, mất trật tự ảnh hưởng đến tinh thần của TTVNonline.
  6. Peace_do

Peace_do Thành viên rất tích cực

Chú 208 muốn gì đây. Đừng có ở đây mà tinh vi tinh tướng nhé. Mấy bữa nay tui không lên tiếng rồi đó. Qua thấy chiến tranh tui tìm cách giảng hoà. Chú là ai mà chui vào đây thọc gậy bánh xe. Mọi người đều muốn chuyện lớn thành chuyện bé. Chuyện bé thành không có gì. Tại sao chú lại thích xé ra cho to chuyện như thế. Chẳng lẽ lúc nào chú cũng muốn mọi người trong diễn đàn gây hấn chú mới vừa lòng à.
    Cái chuyện S&R không đi thì mặc kệ tui không quan tâm. Nói chung là mọi thành viên không thích suốt ngày sứ cãi nhau chí choé trên diễn đàn này nữa. Còn về vụ công bằng thì tui thấy nói quá thừa. Các thành viên không chịu đọ kỹ các bài viết, cứ bạ đâu là tuân lời đó. Hy vọng mọi người trước khi muốn nói cái gì phải ngó qua ngó lại coi thử mình nói có đúng không. Nói thì mất trật tự, không chịu xem xét vấn đề, nói không có suy nghĩ và nhận xét khách quan vấn đề. Nếu không phục thì down tất cả bài việt về offline trên máy coi trước đi. Sau đó mới nói chuyện.
    Người ta gọi tôi là lái buôn, còn tôi thì thích buôn....
    Tu thân, tề gia, trị quốc, bình thiên hạ
  7. 208

208 Thành viên quen thuộc

tôi không muốn bị buộc tội là phá hoại đứa con tinh thần của pickou vì vậy bài viết sau đây có thể del bất cứ lúc nào các bác thích !
    1.tổng hợp hết những gì tôi nói thì tôi chưa dùng lời lẽ nào để kích động bà con ở đây cãi nhau cả ! nếu có xin dẫn chứng !
    2.so tuổi đời, học vấn kinh nghiệm v..v... thì có lẽ em thua các bác , nhưng so về tuổi tham gia trên TTVN thì có lẽ em đã chơi với TTVN một nữa cuộc đời của nó ! vì vậy các bác ở đây có thể xem như là những lứa sau của TTVN , vì vậy người hiểu rõ các thành viên chủ chốt trong TTVN phía nam này là em, chứ không phải như các bác nói em không biết gì mà bày đặt tinh vi tinh tướng !( đặc biệt là bác elead đấy ! mới là thành viên chưa được một tuần mà ddã được làm mod, đó chính là một dấu hiệu bất thường đấy nhé! )
    3. người mong muốn cho TTVN phía nam này đoàn kết đầu tiên đó chính là em chứ không phải là các bác ! và người biết TTVN phía nam này có thể đoàn kết được hay kô cũng chính là em chứ cũng kô phải là các bác ! em ko có to mồm đâu nhé ! nghĩa là biết thì mới dám nói !
    4. việc SnR đã chấm dứt ! nhưng cái ấm ức của em là cái bái viết giảng hoà của mình gửi lên thì bị mất trắng vì bài bị lock !
    (các bác thử đặt mình vào tâm trạng đó mà xem có tức hay ko !)
    vậy mà các bác cứ cố tình đem chuyện kia gán ghép với chuyện này và làm cho to chuyện , rồi đổ thừa cho em ! vậy thì ai đúng ai sai ?? ( hãy xem kỹ các bài viết em gửi nhé ! )
    5. các bác nói em cứng đầu cứng cổ, vậy thì admin terminator3 treo mod mà kô có một lời báo trước, việc đó là sai vậy mà bác ấy cứ cãi chày cãi cối và kô chịu nhận lỗi ! vậy thì ai cứng đầu hơn ai ??
    6. nếu đi uống cafe mà gọi là ddoàn kết thì e ! những người liên quan trên đây đã đoàn kết hàng chục lần rồi chứ không phải tới bây giờ ! ( ko tin thì ra TÍ NỊ hỏi chủ quán xem có quen mặt họ hay ko ?)
    vài dòng như thế cho các bác tường ! và mong các bác có thể đem hoà bình tới cho cái TTVN phía nam này ! như em đã từng cố gắng !(nhưng lực bất tòng tâm! )
    xin chào tất cả !!!!!!!!!!! chúc mọi việc thành công mỹ mãn ! và nói theo kiểu {^_^} là :
    HOÀ KHÍ SINH TÀI !

to {^_^} : chúng ta đi uống cafe để đoàn kết nào ! free đấy ! chứ mắt công mai mốt ra đường đụng xe kô biết mặt rồi choảng nhau thì khổ lắm !
    208
    Tình yêu có thể làm cho hồ nổi sóng, còn độc thân là một cái ao bùn sình.
  8. pickou

pickou Thành viên rất tích cực

Cái TTVN này ra đời lúc nào thế hả bác 208@??? Không nhẽ trên này chỉ có mỗi bác là sống chung với TTVN nửa cuộc đời à? Và chỉ có mỗi bác là người hiểu thế nào là đoàn kết trong miền Nam này à? Bác cũng là người "muốn hay không muốn" đoàn kết trong đây là theo ý bác hả? Quyền quyết định của bác hở? Hì hì , thiết nghĩ chúng ta nên đứa bác 208@ lên làm admin khu vực phía Nam này đê ......

Nothing's Impossible !!!
  9. nothing010

nothing010 Thành viên mới

to 208 : hì hì xin lỗi nhá ! cho bác choảng em một cái nè !
    bụpp! ui daa...a....!
    rồi ! hoà khí sinh tài hen !
    to bác pick : em đâu thấy 208 nói gì tới việc hắn quyết định TTVN có đoàn kết hay không đâu ??? mà chỉ thấy hắn nói là biết có thể đoàn kết hay kô mà !
    ô hô !vậy là mắt bác kém thật rồi ! người ta không choảng nhau bác nói là họ choảng nhau, người ta nói biết thì bác bảo họ quyết định ! về sắm cái kiếng đeo vô đi bác ạ ! chứ để trông gà rồi hoá cuốc chỉ tổ làm cho mọi việc rối lên thôi !
    và hình như mọi người đang ăn hiếp anh bạn 208 của em thì phải ??
    em nói cho các bác biết nhá các bác đừng có mà tinh vi ăn hiếp anh bạn của tôi nhá ! miệng thì bô bô đoàn kết vậy mà xúm nhau chụp mũ một người ! hèn lắm các bác ạ !
    nothing010 hân hạnh phục vụ quý chị em
  10. roma

roma Thành viên quen thuộc

Ngày mai 12-1-2003 mời 208 có mặt tại Tini quán để giải quyết.
    208 sẽ là người đầu tiên bị xử lý về chuyện này.Ai có hảo tâm tham gia thì xin mời tới đó để giám sát sự việc xử lý.
    Thời gian 9h tại số 5A Nguyễn Đình Chiểu Q1.
    Thân mời Nothing010 có mặt để tôi giải thích rõ ràng mọi chuyện.Bạn ở TPHCM này chứ không đâu xa.Nếu những gì trên đây chưa thuyết phục thì có lẽ bạn nên tới hay hơn.
    Sau ngày mai (12-1-2003) những bài liên quan về vấn đề SNR trong này sẽ bị xóa hết.
    Ai không có hảo tâm tham gia thì tự chịu trách nhiệm trước những bài bị xóa của mình kể cả vấn đề nick bị xử lý (lý do gì thì có tham gia mới biết được).tôi thiết nghĩ mọi vấn đề trên nãy có sang vài năm nữa cũng chưa xong.Các bạn không có hòa khí thì cũng đừng có những hành động như thế.
    Câu này đừng nói là tôi giận đỗi rồi nói:Ai thấy mình có khả năng thì xin ứng cử.Tôi luôn quan tâm,ủng hộ những ý kiến hay,những người có khả năng lãnh đạo thực sự.Tôi sẵn sàng bàn giao nhiệm vụ và trách nhiệm cho bạn nào có khả xứng đáng để thuyết phục mọi người.
    Kết thúc vấn đề tại đây.Các bài tranh luận sau bài này yêu cầu Mod del thẳng tay và lock cảnh cáo bất cứ ai vẫn chưa hiểu vấn đề,cố tình gây chia rẽ.
    Các vấn đề trên đây nếu các bạn thấy tôi giải quyết chưa thuyết phục xin mời vào Thông báo,ý kiến ,hỏi đáp của mạng TTVNOL để kiện tôi.
    Kính thưa Nothing010 quý vị 208 đây là Người muốn xây dựng TTVNOL tốt đẹp hơn đấy ạ.Xây hay phá thì bạn cũng thấy rồi(Nothing010 hình như cũng muốn phá cái TPHCM này).Mọi người đã yên lặng chấm dứt mọi chuyện đồng ý offline thế mà còn post bài không được xây dựng tiếp.Nothing010 này chắc là người quen.Mai cố gắng có mặt cho tôi nhờ.Quen thì quen còn xử lý vẫn là xử lý.Nhớ đi nhé Nothing010 không đi thì hèn lắm vì bạn ở TPHCM.
    Roma@
    Được roma sửa chữa / chuyển vào 15:36 ngày 11/01/2003