1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý KIẾN - HỎI ĐÁP

Chủ đề trong 'Trung tâm thông tin TP Hồ Chí Minh' bởi roma, 02/12/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. elead

elead Thành viên mới

Rất hiểu tâm trạng của 208. Thật ra đó chỉ là một nick mới do một thành viên rất cũ tạo ra để góp sức xây dựng box 7X SG thôi. Quy định của TTVN ko bắt buộc phải là thành viên trong thời gian bao lâu rồi mới được set Mod. Do vậy, dù cũng có vài nick đăng ký từ 2001 và 2002 nhưng tôi muốn sử dụng nick mới này, đó là ý định của cá nhân tôi. Mong bạn hiểu và thông cảm. Và nếu bạn cũng là dân 7X hy vọng thời gian tới sẽ có nhiều chủ đề và bài viết hay, chất lượng của bạn trên diễn đàn 7X SG.
    Chào nhé !

Chiến binh Samurai

2. MieuNhanPhuong

MieuNhanPhuong Thành viên quen thuộc

Bác Roma nói như vậy là chưa đúng. BQT đã giao nhiệm vụ cho bác và Bob43 cùng On4U quản trị khu vực Tp HCM, tức là chính các bác là BQT của khu vực này. Mọi công việc của Tp HCM là do các bác xử lý, các bác ngoài HN không can thiệp vào. Nguyên tắc là "những vấn đề của Tp HCM sẽ do TpHCM tự giải quyết".
    Yên ba giang thượng sử nhân sầu
  3. SNR

SNR Thành viên quen thuộc

Chào các bạn. Cũng có lẽ là mọi chuyện nên dừng ở đây. Tôi thấy dần dần đã thành cái "chợ trời "rồi.
    Việc tôi góp ý cho BTC giải bóng đá âu cũng mong các bạn có thêm kinh nghiệm trong việc tổ chức thôi, ghi nhận hay không, tùy các bạn.
    Và việc nhân dịp này tôi không còn làm MOD nữa, thật sự MOD hay ko, SnR vẫn là SnR.
    Lúc này tôi không có ở HCM nên không gặp các bô lão 7X tán phét. Hẹn dịp khác. Vote cho Pickou 5* vì những ứng xử của bạn. Điềm đạm và thật sự mong muốn mọi người bắt tay nhau. Hy vọng mình là người khởi đầu cũng là người kết thúc vấn đề. mấy ngày qua lỡ có làm mếch lòng ai thì cũng mong là bỏ quá cho nhé. Chứ cãi nhau nữa biết khi nào xong....

Nhân tiện ai có áo quần cũ không dùng thì cho tôi nhé, các bạn mồ côi vo gia cư cần lắm đấy. Đã nhờ BOB và TOTOVONO nhắn lại hộ. Cám ơn .

1201-7

SnR
  4. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Chị ạ, từ đầu em luôn tôn trọng chị và những ý kiến đóng góp của chị. Có lẽ chị đã bỏ sót 1 số bài và không nắm được hết tình hình của giải bóng đá nên mới ra cơ sự như vậy. Và theo em thấy thì chúng ta đã giải quyết xong chuyện về giải bóng đá rồi.
    Nhưng việc chị bị mất quyền mod trong Du Lịch lại làm cho tình hình của chúng ta càng căng hơn. Em cũng nhân đây xin lỗi chị. Vì đáng ra đây là một phần trách nhiệm của em, em nên PM cho chị khi chị bị lock (lúc đó em biết). Nhưng em nghĩ Admin khu vực đã thông báo cho chị cũng như chị cũng đã có vài TFG để xem bài. Híc... ai ngờ đâu chị chẳng biết mô tê gì nên đã làm việc này càng căng thẳng hơn. Chắc những lời giải thích cũng như xin lỗi của các Admin đã làm chị vừa lòng hơn rồi nhỉ. Mong rằng qua lần này chị em mình vẫn sẽ là những người bạn tốt và tiếp tục xây dựng TTVNOnline chị nhé...
    Cafe sáng nay chủ yếu để mọi người bình tĩnh ngồi lại với nhau để nói chuyện cũng như để "tám" với các bác 7XSG mới được xây dựng lại thôi. Đừng ai xem đó là 1 quan toà địa phương nhé...
    Cám ơn tất cả những lời đóng góp của các bạn. Tôi sẽ tiếp thu tất cả những đóng góp của các bạn và sẽ cố hoàn thiện mình hơn.
    Thân ái.
    All for you
  5. id

id Thành viên mới

Dạ em xin được nói tí ạ, các bác mod box public, các bác Admin chắc cho em nói tí nhá.
    Tuần trước, em hân hạnh được mục kích một màn đấu khẩu độc nhất vô nhị giữa dân đen SnR@ và các bác quan chức của mạng TTVN. Và gần đây có một bác nào đấy nói rằng còn dám nói đến chuyện SnR@ thì cẩu đầu trảm chờ lệnh, cho đi Tây Phương cực lạc luôn, em thì tính em nhát gan lắm, chẳng dám chui vào chuyện của ai hết, sợ đạn qua tên lại trúng mình thì khổ. Em đây là em chỉ cảm thán cho cái phận dân đen như của bọn em thôi, với lại bác nào bảo là sẽ xoá ngay mấy cái topic đang khoá dưới kia, nên em phải vội vàng gởi lên vài dòng rồi bác nào có trảm thì em cũng cam chịu.
    Em thấy là TTVN là cái chốn lắm luật lệ, hở ra một tí là họ đem luật ra nói chuyện với nhau ngay, ví dụ như bác SnR@, một nick mod mà dám có nhiều người dùng hả? trảm ngay không cần xét xử. Ô hô nhưng mà cái bác đao phủ Ter3@ gì đó chẳng cần đọc bản án cho người chịu tội biết là mình bị tội gì, chỉ biết cái đi trảm mà thôi. Thứ đến là đọc bài của bác On4U, té ra bác mod này cũng biết SnR@ là do nhiều người dùng. Rồi ngay cả bác Bob43@ trong bài của mình tự thú rằng biết nick SnR@ do nhiều người sử dụng, biết luôn cả quy định là cấm sử dụng một nick mod nhiều người, nhưng bác này lại viện cớ là quy định của Ban Quản Trị là không công bố những thông tin box BQT ( nguyên văn ) nên chẳng thèm thông báo, quan trọng hơn trong vài bài viết của bác On4U thì có nêu thông tin là cả bác Admin Bob43 lại đi sử dụng nick SnR@ nhưng chẳng thấy bác Bob43@ có ý kiến gì cả, vậy không lẽ thông tin này là chính xác hay sao?.
    Từ các thông tin các bác khẩu chiến mới để lộ ra, vậy nếu không có vụ SnR@ thì cũng chẳng ai biết là các bác Admin và mod đều vi phạm luật lệ của TTVN. Theo nguyên tắc chung từ xưa đến nay, cùng phạm tội thì quan xử nặng hơn dân, huống chi đây quan lại phạm tội nặng hơn nhưng bọn dân đen chúng em lại chỉ thấy dân đen xử nặng, quan bé xử nhẹ, quan lớn tha bổng, còn quan pickou@ thì bảo tôi muốn hai bên hoà bình không được kiện cáo gì sất trong khi đó dân đen SnR đã bị trảm, Admin thì nhởn nhơ cười trừ, chả tội vạ gì sất! Còn luật lệ thì như bác Bob43 đã nói, BQT cấm tiệt đấy, đố ai dám đem ra phổ biến cho đám đen như bọn em biết để nhờ. Thế thì TTVN này càng đi xuống, dân đen bọn em chỉ biết cúi đầu, chẳng dám ho he lời nào, nhỡ đâu bác Admin nào đấy lại lôi cái luật cất đâu trong kho thì bọn em chỉ còn mỗi cách đi Tây Phương gặp Phật thôi.
    Vài dòng cảm thán cho cái thân phận dân đen, chẳng biết gởi lên ở đây có bác quan nào giống như Bao Thanh Thiên ngày xưa để ngó xuống xem dân đen bọn em thế nào không nữa.
  6. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Hì... bạn lại không đọc bài nữa rồi. Tôi lúc đó chưa vào HĐQT mạng và đã nhận sự khiển trách rồi. Bạn có thể đọc bài của ATC@ sẽ rõ.
    Định nghĩa dân đen và quan lớn không tồn tại trên TTVNOnline. Đúng là qui định không cho phép nhiều người dùng một nick mod nhưng đâu cấm bạn tự nguyện xây dựng TTVNOnline... . Tât cả các nick thành viên còn lại của SNR@ (vì có 1 số đã là mod, Admin) đều được set mod nếu họ muốn tham gia vào hàng ngũ những người tình nguyện xây dựng TTVNOnline. Bạn có thể đọc bài của cdtphuc@ để rõ hơn. Mong rằng vài dòng ngắn ngủi có thể giúp cho bạn hiểu thêm về sự việc vừa qua. Mong bạn dành chút thời gian đọc lại các bài đó cũng như cùng xây dựng TTVNOnline lớn mạnh hơn nhé.
    All for you
  7. tensatthuvotinh

tensatthuvotinh Thành viên mới

Tui cũng là dân đen đây nè, nhưng mà tui cũng cố gắng đọc hết các bài viết của mấy bác từ lớn tới nhỏ. Nói chung là luật lệ thì bây giờ tui mới biết nhưng tui thiết nghĩ chuyện đó đã qua rồi. Không nên bàn cãi gì nhiều nữa. On cũng có lời xin lỗi rồi và SNR cũng vậy. Cho nên việc này đừng nên nhắc tới là hơn hết. Còn việc quan lớn quan bé gì thì kệ, nếu không làm sai thì đố ai có quyền trảm.
    Nam vô tửu như kỳ vô phong
  8. Mitdac

Mitdac Thành viên rất tích cực

Nhiệt liệt đồng ý với ý kiến của bác sathuvotinh@: Đây là một cái mạng, một sân chơi giải trí, và luật lệ đưa ra ở đây (nói nhẹ đi một tí là nội qui) chỉ để cho chúng ta duy trì sân chơi này một cách tốt nhất.Và nội qui là để phục vụ tất cả mọi thành viên !
    Không hề có chuyện "quan lớn" với "dân đen" ở đây, ngay cả cái thời của nhà Tống tiễn gì á, làm gì có chuyện mà "quan lớn" với "dân đen" bá vai bá cổ nhau, uống cafe với nhau, nhậu nhẹt chung với nhau...rất thân thiện.Trên mạng choảng nhau "toé lửa"(cường điệu một tí,đừng hiểu lầm hehe) nhưng offline thì lại vui vẻ cả làng....
    Em đồng ý với cách giải quyết và của tất cả mọi người trong chuyện này.Biết đấu tranh để sửa chữa cho mình và cho mọi người.Bởi vì mục đích cuối cùng của chúng ta khi tham gia vào mạng này là học tập, giao lưu và giải trí.

MITDAC@.....

You know that people are funny sometimes,
    'Cause they just can't wait to get hurt again...