1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý kiến nào!!!! Nơi tiếp nhận các góp ý của mọi người để CLB phát triển hơn.

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi DKGiang, 07/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DKGiang

DKGiang Thành viên mới

Ý kiến nào!!!! Nơi tiếp nhận các góp ý của mọi người để CLB phát triển hơn.

Chủ đề liên quan:
    [topic]81225[/topic]

Vâng, xin phép được lấy ý kiến của toàn thể nhân dân về những vấn đề đã thoả thuận là sẽ mang lên đây để nhân dân góp ý kiến. Nhân dân nào không đóng góp ý kiến sẽ là nạn nhân của mục đầu tiên mà chúng ta sẽ nêu ra ở đây!

Vấn đề 1.
    Theo dõi và đánh giá các hoạt động.
    Hiện nay chúng ta vẫn hoạt động tương đối tự phát và ngẫu hứng, chưa chú trọng đến việc kiểm tra, đánh giá các hoạt động đã làm hoặc đang làm để từ đó rút kinh nghiệm và các thành viên nhận thức rõ được trách nhiệm của mình.
    Để có thể phát triển các hoạt động tốt hơn và tăng thêm tính chuyên nghiệp, chúng ta sẽ phải có một cơ chế đánh giá và theo dõi hoạt động chi tiết, chính xác, và công khai. Vì vậy đề nghị mọi người thảo luận về việc chúng ta sẽ làm việc này như thế nào.
    Một vài nội dung đã đề xuất :
    - Thành lập Topic Đánh giá - Khen thưởng- Kỷ luật
    Nội dung của topic sẽ dùng để đánh giá, nhận xét các hoạt động của câu lạc bộ và của các thành viên, đề nghị và ghi danh các thành viên xứng đáng được khen thưởng hay cần phê bình, kỷ luật
    - Ai sẽ tiến hành những đánh giá như vậy?
    - Thời gian cập nhật thông tin? ( hàng tuần, hàng tháng, hay bất kỳ lúc nào cần thiết )
    - Các mức độ khen thưởng, kỷ luật?
    - Hình thức khen thưởng, kỷ luật?
    - Thời gian ghi danh trên bảng vàng/đen? (cái này quan
    trọng)
    ..........
    mọi người thử nghĩ thêm các nội dung khác?

Vấn đề 2.
    Thông tin về câu lạc bộ.
    Để mọi người có thể dễ dàng theo dõi và cập nhật đầy đủ, chính xác thông tin về các hoạt động của câu lạc bộ có lẽ chúng ta phải có 1 hoặc vài người chuyên về viết bài tường thuật hoặc cập nhật thông tin ( bài, ảnh). Những người này phải tham gia tương đối đầy đủ các họat động của câu lạc bộ và nắm vững về tình hình hoạt động, đồng thời có điều kiện online để post bài.

Những tin, bài và ảnh được sắp xếp đầy đủ và hệ thống này sẽ là cơ sở để chúng ta giới thiệu về chúng ta khi đăng ký hoạt động chính thức hoặc quảng bá hoạt động.
    Một vài topic sẽ được biên tập lại chỉ dành cho mục này, và những người phụ trách sẽ đảm bảo về họat động liên tục của topic.

Xin mời mọi người ra ứng cử vị trí này!!! ( trước khi bị úp sọt )

Rất mong nhân dân tham gia đóng góp như đã hứa

Hãy tìm, sẽ gặp. Hãy gõ, cửa sẽ mở. Hãy xin, sẽ được cho.

Được leyen sửa chữa / chuyển vào 19:25 ngày 22/04/2004
  2. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

Vâng, ý kiến ..
    Vấn đề 1 : thôi thì bác cứ thực hiện thử xem, vừa làm vừa rút kinh nghiệm .
    - Thời gian ghi danh trên bảng vàng/đen? (cái này quan trọng)
    --> dạ, em ko hiểu quan trọng ở đâu, chẳng hạn như em thì xin rút khỏi khoản này
    Vấn đề 2 : em biết bác định úp sọt em, nhưng đợt tới em cũng hơi bận 1 chút, đầu óc cũng sẽ chuối đi nhiều chút , cái này thì chắc phải kêu gọi toàn dân cố gắng tham gia vậy, làm 1 mình ko có ai hưởng ứng chán lắm
    Ý kiến : em thấy chúng ta cần phải xác định 1 số vị trí trong CLB và tiến hành giao nhiệm vụ cho các thành viên, chẳng hạn vị trí chủ tịch bác Giang vẫn nắm giữ, vị trí phó chủ tịch chị Yến, bác Quang vẫn nắm giữ, vị trí thư kí do em Hoa Mộc Lan nắm giữ (nếu lão Quang ko tranh), vị trí thông tin tuyên truyền do bác BanTinThongTinTuyenTruyen nắm giữ, vị trí thành viên do những người còn lại nắm giữ ..
    ..
    Cuối cùng là 1 câu của bác Giang mà em nghĩ cần phải nhắc lại "Các em vẫn chưa thoát khỏi cái lối, cái suy nghĩ ỷ lại vào người khác, cứ như CLB là CLB của anh mà không nghĩ rằng CLB này là của chính các em, phải do các em xây dựng nên, chứ không phải là nơi các em thấy thích thì tham gia, có hoạt động nào người khác nêu ra thì mới làm, nói chung là rất bị động .." (ghi chép ko đầy đủ của robinson)
    1 tập thể mạnh không thể thiếu sự đóng góp xây dựng của mỗi thành viên , không thể chỉ có 1 người suy nghĩ , không thể nhìn thấy bài này mà không chịu post bài
  3. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

Vâng, ý kiến ..
    Vấn đề 1 : thôi thì bác cứ thực hiện thử xem, vừa làm vừa rút kinh nghiệm .
    - Thời gian ghi danh trên bảng vàng/đen? (cái này quan trọng)
    --> dạ, em ko hiểu quan trọng ở đâu, chẳng hạn như em thì xin rút khỏi khoản này
    Vấn đề 2 : em biết bác định úp sọt em, nhưng đợt tới em cũng hơi bận 1 chút, đầu óc cũng sẽ chuối đi nhiều chút , cái này thì chắc phải kêu gọi toàn dân cố gắng tham gia vậy, làm 1 mình ko có ai hưởng ứng chán lắm
    Ý kiến : em thấy chúng ta cần phải xác định 1 số vị trí trong CLB và tiến hành giao nhiệm vụ cho các thành viên, chẳng hạn vị trí chủ tịch bác Giang vẫn nắm giữ, vị trí phó chủ tịch chị Yến, bác Quang vẫn nắm giữ, vị trí thư kí do em Hoa Mộc Lan nắm giữ (nếu lão Quang ko tranh), vị trí thông tin tuyên truyền do bác BanTinThongTinTuyenTruyen nắm giữ, vị trí thành viên do những người còn lại nắm giữ ..
    ..
    Cuối cùng là 1 câu của bác Giang mà em nghĩ cần phải nhắc lại "Các em vẫn chưa thoát khỏi cái lối, cái suy nghĩ ỷ lại vào người khác, cứ như CLB là CLB của anh mà không nghĩ rằng CLB này là của chính các em, phải do các em xây dựng nên, chứ không phải là nơi các em thấy thích thì tham gia, có hoạt động nào người khác nêu ra thì mới làm, nói chung là rất bị động .." (ghi chép ko đầy đủ của robinson)
    1 tập thể mạnh không thể thiếu sự đóng góp xây dựng của mỗi thành viên , không thể chỉ có 1 người suy nghĩ , không thể nhìn thấy bài này mà không chịu post bài
  4. phonglanmalum

phonglanmalum Thành viên mới

Em là LEDUNG250781 đây, do bị treo nick bên LS-VH nên em dùng tạm nick này. Về vấn đề của bác Giang nêu ra em xin có những ý kiến sau:
    1) Về vấn đề thành lập một topic đánh giá khen thưởng và kỉ luật em thấy là cần thiết(sau khi đã suy nghĩ một đêm)
    - Người tiến hành đánh giá: Là người phát động phong trào. Ví dụ như trong chương trình "Quyên góp quần áo ấm" anh Quang sẽ chịu trách nhiệm đánh giá. Tiêu chí đánh giá là có hoàn thành hay không hoàn thành nhiệm vụ mà các thành viên đã đăng kí một cách tự nguyện(khối lượng + thời gian). Trong việc phát động phong trào không phải nhất thiết "cán bộ" đứng ra phát động mà bất kỳ thành viên nào cũng có thể tiến hành(như Vui và Nhung tổ chức sinh nhật ở làng Canh...).
    -Thời gian cập nhật thông tin: Bất kỳ lúc nào cần thiết. Ví dụ như khi có ai hoàn thành khối lượng công việc của mình trước hạn định thì có thể post lên. Mục đích : Biểu dương + thúc đẩy các thành viên khác noi gương hoàn thành tôt nhiệm vụ được giao.
    -Mức độ khen thưởng- kỉ luật:
    * Về khen thưởng: Bằng hiện vật(giá trị nhỏ, ý nghĩa lớn) sẽ được trao cho các thành viên tích cực trong buổi offline cuối tháng + biểu dương trên diễn đàn. Nên có hình thức bầu "Thành viên ưu tú trong tháng" như cái "Chim vàng " của FPT ấy bác Sơn nhỉ?
    * Về kỉ luật(cái này khó hơn khen thưởng đây): Thành viên bị kỉ luật trước hết sẽ bị nêu danh trên diễn đàn(lêu lêu ấy mà). Chúng ta đã lớn, vấn đề tự ái cá nhân coi như bỏ qua các bác nhỉ? Sau đó thành viên đó, bằng cách này hay cách khác phải hoàn thành khối lượng công việc mà mình đã đăng kí(tập sống có trách nhiệm phải không bác Giang). Nếu có thêm hình thức phạt thì em nghì là nên phạt như thế này. Ví dụ em bị kỉ luật, bác Giang sẽ bắt em làm một việc gì đó, chẳng hạn như em phải đứng ra tổ chức sinh nhật cho các em dưới làng Canh chẳng hạn(híc mệt phờ râu đó). Cái này gọi là lao động công ích
    - Thời gian "ghi danh": Đối với những người bị kỉ luật là sau khi bản án lao động công ích ở trên đã được thực hiện. Đúng pháp luật quá còn gì?
    2) Về vấn đề bản tin:Hehehe, em xin nhường các bác nào hay đi chat chit. Hay để ngungu_81 đi, Hùng thấy sao?
  5. phonglanmalum

phonglanmalum Thành viên mới

Em là LEDUNG250781 đây, do bị treo nick bên LS-VH nên em dùng tạm nick này. Về vấn đề của bác Giang nêu ra em xin có những ý kiến sau:
    1) Về vấn đề thành lập một topic đánh giá khen thưởng và kỉ luật em thấy là cần thiết(sau khi đã suy nghĩ một đêm)
    - Người tiến hành đánh giá: Là người phát động phong trào. Ví dụ như trong chương trình "Quyên góp quần áo ấm" anh Quang sẽ chịu trách nhiệm đánh giá. Tiêu chí đánh giá là có hoàn thành hay không hoàn thành nhiệm vụ mà các thành viên đã đăng kí một cách tự nguyện(khối lượng + thời gian). Trong việc phát động phong trào không phải nhất thiết "cán bộ" đứng ra phát động mà bất kỳ thành viên nào cũng có thể tiến hành(như Vui và Nhung tổ chức sinh nhật ở làng Canh...).
    -Thời gian cập nhật thông tin: Bất kỳ lúc nào cần thiết. Ví dụ như khi có ai hoàn thành khối lượng công việc của mình trước hạn định thì có thể post lên. Mục đích : Biểu dương + thúc đẩy các thành viên khác noi gương hoàn thành tôt nhiệm vụ được giao.
    -Mức độ khen thưởng- kỉ luật:
    * Về khen thưởng: Bằng hiện vật(giá trị nhỏ, ý nghĩa lớn) sẽ được trao cho các thành viên tích cực trong buổi offline cuối tháng + biểu dương trên diễn đàn. Nên có hình thức bầu "Thành viên ưu tú trong tháng" như cái "Chim vàng " của FPT ấy bác Sơn nhỉ?
    * Về kỉ luật(cái này khó hơn khen thưởng đây): Thành viên bị kỉ luật trước hết sẽ bị nêu danh trên diễn đàn(lêu lêu ấy mà). Chúng ta đã lớn, vấn đề tự ái cá nhân coi như bỏ qua các bác nhỉ? Sau đó thành viên đó, bằng cách này hay cách khác phải hoàn thành khối lượng công việc mà mình đã đăng kí(tập sống có trách nhiệm phải không bác Giang). Nếu có thêm hình thức phạt thì em nghì là nên phạt như thế này. Ví dụ em bị kỉ luật, bác Giang sẽ bắt em làm một việc gì đó, chẳng hạn như em phải đứng ra tổ chức sinh nhật cho các em dưới làng Canh chẳng hạn(híc mệt phờ râu đó). Cái này gọi là lao động công ích
    - Thời gian "ghi danh": Đối với những người bị kỉ luật là sau khi bản án lao động công ích ở trên đã được thực hiện. Đúng pháp luật quá còn gì?
    2) Về vấn đề bản tin:Hehehe, em xin nhường các bác nào hay đi chat chit. Hay để ngungu_81 đi, Hùng thấy sao?
  6. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Em có ý kiến .
    Như hôm rồi có bàn về việc SN của thành viên CLB . Em thấy CLB mình về mặt thành viên cũng nên hồ hởi 1 chút chứ ( đành rành ai chả muốn ko chơi bời quá ) . Nếu bác Giang , anh Quang là người lãnh đạo , hay cụ thể bác Giang đi , em thấy bác hứng thú đọc các quyển sách của anh Mác hay anh LeNin , vậy mà bác muốn gậy dựng 1 CLB fát triển mà lại bỏ qua yếu tố tinh thần . Chả phải 1 việc dễ , dân ko chịu thì ko làm xong , mà trăm việc khó dân quyết cũng xong ( được cắt bởi LeYen + cảnh cáo Ngu_ngu lần 1 ). Thế nên em nói khí không phải chỉ mong mọi người hiểu ý em muốn nói
    Xin hết
    Đời đau khổ nên phải cười nhăn nhở !
    Người với người là bạn , nhưng ... lòng người hiểm ác !
    Được leyen sửa chữa / chuyển vào 11:11 ngày 11/12/2003
    Được leyen sửa chữa / chuyển vào 11:14 ngày 11/12/2003
  7. Ngu_ngu_81

Em có ý kiến .
    Như hôm rồi có bàn về việc SN của thành viên CLB . Em thấy CLB mình về mặt thành viên cũng nên hồ hởi 1 chút chứ ( đành rành ai chả muốn ko chơi bời quá ) . Nếu bác Giang , anh Quang là người lãnh đạo , hay cụ thể bác Giang đi , em thấy bác hứng thú đọc các quyển sách của anh Mác hay anh LeNin , vậy mà bác muốn gậy dựng 1 CLB fát triển mà lại bỏ qua yếu tố tinh thần . Chả phải 1 việc dễ , dân ko chịu thì ko làm xong , mà trăm việc khó dân quyết cũng xong ( được cắt bởi LeYen + cảnh cáo Ngu_ngu lần 1 ). Thế nên em nói khí không phải chỉ mong mọi người hiểu ý em muốn nói
    Xin hết
    Được leyen sửa chữa / chuyển vào 11:11 ngày 11/12/2003
    Được leyen sửa chữa / chuyển vào 11:14 ngày 11/12/2003
  8. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

Dạ không,là lỗi của em mà anh Ngu2!!!Vì có lẽ là mình hơi quá 1 chút thật,nhưng thế em mới đưa ra ý kiến là riêng vụ SN thì để riêng hẳn ra,ngoài quỹ của CLB.
    Còn sếp của chúng ta á,ai bảo sếp ko quan tâm đến đời sống của mọi người?!!!Nếu sếp thế thật thì sếp sẽ chẳng có mặt với mình luôn luôn(90%) khi đang rất bận ntn đâu!!!
    Nói túm lại,vụ SN em xin nhận khuyết điểm,và cho em đến cuối tuần em sẽ lên được kế hoạch vừa lòng mọi người:Nhẹ nhàng nhưng vẫn vui vẻ,phải ko ạ?!!!
    "Không có việc gì khó,chỉ sợ lòng không bền"
    <P><STRONG><EM><FONT face="Times New Roman" color=#87cefa>Nàng công chúa Út của Vương quốc Tháng Năm.</FONT></EM></STRONG></P>
    <P><EM><FONT face="Comic Sans MS" color=red><STRONG>"If we hold on together,I know our dream will never die"</STRONG></FONT></EM></P>
    Được leyen sửa chữa / chuyển vào 11:15 ngày 11/12/2003
  9. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

Dạ không,là lỗi của em mà anh Ngu2!!!Vì có lẽ là mình hơi quá 1 chút thật,nhưng thế em mới đưa ra ý kiến là riêng vụ SN thì để riêng hẳn ra,ngoài quỹ của CLB.
    Còn sếp của chúng ta á,ai bảo sếp ko quan tâm đến đời sống của mọi người?!!!Nếu sếp thế thật thì sếp sẽ chẳng có mặt với mình luôn luôn(90%) khi đang rất bận ntn đâu!!!
    Nói túm lại,vụ SN em xin nhận khuyết điểm,và cho em đến cuối tuần em sẽ lên được kế hoạch vừa lòng mọi người:Nhẹ nhàng nhưng vẫn vui vẻ,phải ko ạ?!!!
    "Không có việc gì khó,chỉ sợ lòng không bền"
    <P><STRONG><EM><FONT face="Times New Roman" color=#87cefa>Nàng công chúa Út của Vương quốc Tháng Năm.</FONT></EM></STRONG></P>
    <P><EM><FONT face="Comic Sans MS" color=red><STRONG>"If we hold on together,I know our dream will never die"</STRONG></FONT></EM></P>
    Được leyen sửa chữa / chuyển vào 11:15 ngày 11/12/2003
  10. Ngu_ngu_81

Em có thêm ý kiến :
    - Như anh Giang nói "Hiện nay chúng ta vẫn hoạt động tương đối tự phát và ngẫu hứng, chưa chú trọng đến việc kiểm tra, đánh giá các hoạt động đã làm hoặc đang làm để từ đó rút kinh nghiệm và các thành viên nhận thức rõ được trách nhiệm của mình.
    Để có thể phát triển các hoạt động tốt hơn và tăng thêm tính chuyên nghiệp, chúng ta sẽ phải có một cơ chế đánh giá và theo dõi hoạt động chi tiết, chính xác, và công khai"
    Ý anh là muốn chúng mình sớm từ tuyển nghiệp dư lên chuyên nghiệp , cũng như hoạt động công khai để gì gì đó ( em ko biết diễn đạt cụ thể ) .
    Vậy có 1 điểm mà em thấy CLB bỏ qua mà quên rằng có thể đem lại rất nhiều điều lợi cho CLB nếu như biết tận dụng . Đó chính là cái diễn đàn TTVN này . Chả phải lúc mới thành lập box , rất nhiều box khác quan tâm đến chúng ta và gửi lời chúc cũng như hỏi han sao . Và bản thân các thành viên của CLB đều chả xuất fát từ các box khác tập trung về đây sao . Vậy thì em thấy fí quá nếu như ko ....