1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý kiến, thắc mắc ,hỏi đáp ,kiến nghị ,yêu cầu tới BQT box Trần Nguyên Hãn!Mod thuphuong20 đổi title

Chủ đề trong 'PTTH Trần Nguyên Hãn - HP' bởi nttl_a4, 17/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NhatQuan

NhatQuan Thành viên quen thuộc

có cần phải giải thích hộ câu này ko hả gà rù?
    "i will make love with nhatquan''''''''s girl friend to night"
    chắc là nhận ra được câu này của ai rồi chứ?thứ 2 là câu này ko xuất hiện ở muc tán gẫu tán phét mà xuất hiện ở trang hỏi đáp này và trang Thơ thẩn.Mà kể ra có ở trang tán gẫu đi chăng nữa thì nó vẫn ko chấp nhận được.Còn nick gacongnghiep thì đã 5 lần gửi bài đều mang tính spam cảnh cáo chán rồi ko nghe thì phải có biện pháp cứng rắn hơn.Mà hình như cái nick đó đã từng có ý định quấy rối box TNh cơ mà vậy chẳng lẽ tôi chịu ngồi yên để cho gacongnghiep pha rôi box của tôi sao?
    Tôi biết bạn ko có ý định đó nhưng vì bạn đã quen với cách nói chuyện đó trong cac box khác rồi nên ko sửa được nhưng ở box này chúng tôi đã từng yêu cầu những thành viên nào post bài ở trong những chủ đề nghiêm túc thì cần phải nghiêm túc nhưng bạn hình như đã ko quan tâm thì phải.Chúng tôi có những mục tán gẫu chát chít riêng nơi mà mọi người có thể thoải mái một sân chơi riêng,còn những nơi khác những chủ đề nghiêm túc thì các bạn cũng nên tuân thủ theo nội quy của chúng tôi.Nếu mà để ý thì tôi tin rằng ngoài hai nick gacongnghiep va boy... ra thì ko ai có những lời lẽ khó nghe như vậy.Đã có rất nhiều thành viên phản ánh với chúng tôi nên chúng tôi ko thể làm ngơ được.Rất mong nhận được thiện chí của các bạn nếu các bạn ko muốn thì tất nhiên ko thể giữ được rồi nhưng chúng tôi vẫn mong gặp lại các bạn một ngày gần đây
  2. duongdung16

duongdung16 Thành viên quen thuộc

Tại sao mọi người lại thế nhỉ ..Còn anh Ga_Ru nữa ..em đã nói như vậy rùi mà anh chẳng chịu hiểu cho...Bây giờ , tốt nhất là những ai không thích vào box TNH hay là vào đây với ý định phá rối thì đừng vào nữa ...Đây có lẽ là phương pháp tốt nhất để tránh xích mích giữa Mod của box và những thành viên như thế ...Còn nếu mọi người đã tâm huyết vào đây thì mong mọi người hãy cùng chúng tôi xây dựng box TNH ngày càng tốt đẹp hơn ....Nói thẳng ra chúng tôi có lẽ là một box mới thành lập nhưng không hề sợ một thế lực nào khi chúng tôi không mắc sai phạm ... Mong những Admin có ý kiến về vấn đề này ....
    Mot cau hoi ngan nam thac mac...anh yeu em la that hay dua
  3. GACONGNGIEP

GACONGNGIEP Thành viên mới

thế cho tôi hỏi nha...Spam bài thì có được cái ích lợi gì ko hả....Có được tiền ko..được thêm vàng hay ko mà phải Câu bài.....Những bài viết của tôi tuy ko dài và tôi cũng ko dám nói là nó có đúng chủ đề hay ko nhưng những bài viết của tôi đều mang 1 nội dung đầy đủ và trả lời các bài ở trên..............Và còn rất nhiều những thành viên khác post bài kiểu trích dẫn rồi cho mấy cái dấu ??? lên mà còn ko bị treo nick thế mà lại treo nick của tôi hả...........
    Và những bài của tôi cũng ko mang tính bậy bạ hay nói tục chửi bậy......Còn ý kiến của Dương Dung là muốn xin ý kiến của các admin chứ gì....Tôi chấp nhận

A B C dắt dê đi ỉa
    Dê ko ỉa dắt dê về chuồng
  4. GACONGNGIEP

GACONGNGIEP Thành viên mới

Còn điều này nữa...
    Tôi chẳng phải là mod hay là admin gì tôi cũng chỉ là 1 thành viên bình thường...Nếu mà tôi mà có thế lực mà làm mod hay làm admin thì tôi đã chẳng bị treo nick..
    Còn cái câu i want to make love with Nhatquan ''s girl friend thì tôi nhận là tôi đã sai nhưng hãy xem xét lại đã bởi vì câu này được viết sau khi nick GACONGNGIEP bị treo

A B C dắt dê đi ỉa
    Dê ko ỉa dắt dê về chuồng
  5. NhatQuan

tôi biết cũng vì bị treo nick nên bạn mới làm vậy còn lý do vì sao mà tôi treo nick bạn thì bạn cũng đã nhận được câu trả lời hay nói chính xác hơn là lý do vì sao.Tôi sẽ nói lại đó là do ko quá 4 lần bạn đã gửi bài ko nghiêm túc và chúng tôi đã phải cảnh cáo bạn nhiều lần nhưng hình như lúc đó ko si nhê gì với bạn thì phải và bạn vẫn tiếp tục gửi những bài như vậy nên lúc đó chúng tôi đã buộc phải treo bạn 3 ngày để bạn có thể hiểu hơn được điều chúng tôi muốn.Nói chung giờ đây mọi chuyện đã ổn cảm ơn bạnn đã hiểu cho chúng tôi hi vọng se nhận được sự đóng góp đúng chỗ của bạn
  6. NhatQuan

Bài spam nếu mà hiểu chính xác hơn đó là những bài mang tính chất làm loãng chủ đề hay phá rối.Nó ko đi theo hướng chủ đề đặt ra mà chỉ xuất hiện với nội dung câu bài(thường là thế)nhưng câu nói ko hay ko đúng trong những chủ đề cần có sự nghiêm túc có những chủ đề lập ra ko cho phép chúng ta tán gẫu tán phét gì ở đó nếu có những câu ngoài lề nó sẽ bị coi là bài mang tính spam chủ đề sẽ có chiều hướng đi xuống đi khác với mục đích ban đầu của nó.Tôi chỉ có thể giải thích tương đối như vậy nếu bạn cần biết rõ hơn tôi sẽ cho ban hay
  7. GA_RU

GA_RU Thành viên tích cực

HIc...hic.....chuối hột không chịu được.Yêu cầu các nhân trong box TNH vi hành ngay xang box TP để tham quan nhe,rồi bỏ ngay cái quả treo nick của boy_cambodia ngay.Muốn box phát triển thì đừng cổ hủ phong kiến quá,những bài hơi bậy bạ một chút lại làm cho chủ đề vui vẻ cuốn hút mọi người hơn đó............bó tay roài.....Ức díu muốn chết
  8. NhatQuan

thế thì cũng phải coi dan TNh có đồng ý hay ko cái đã phải ko mọi người??
  9. thuphuong20

thuphuong20 Thành viên rất tích cực

Gà Rù,em còn có nick GACONGNGHIEP đúng chứ?
    Em đáng bị treo nick,nói thẳng ra,treo 72h với em còn là quá nhẹ nhàng đấy
    Vì sao à?
    1/ Em câu bài liên tục trong các topic,và những bài này đều có nội dung đáng bị xoá,có bài văng tục rất rõ ràng.
    2/Trong những ngày đầu chưa set mod,các bài viết còn lộn xộn,nên mod đã bỏ qua những bài em post,coi như ko biết gì và gửi thư cảnh cáo,yêu cầu post bài nghiêm túc hơn,nhưng đâu vẫn hoàn đấy------------->Ko thể trách mọi ng` ko báo trc''
    3/Mod ko phải là để set tít,mà là để quản lý online trong box mình chịu trách nhiệm.Kể cả em có là mod đi chăng nữa,nếu vi phạm,em vẫn bị lock nick như thường
    Kết thúc chủ đề treo nick tại đây.Đã giải thích rõ ràng.Yêu cầu các Mod ko tranh cãi nữa.
    Có gì đâu mà khóc
    Hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
    Nên tình yêu là chuyện viển vông thôi.....
  10. huyencham85

huyencham85 Thành viên rất tích cực

Tôi cũng là 1 Mod nên tôi hiểu trách nhiệm làm Mod vất vả và nặng nề như thế nào. Luôn phải chịu áp lực từ nhiều phía, hay mình làm bất kì điều gì cũng có thể gây nên những đièu tiếng ko tốt . Vì vậy toi rất thong cảm cho Nhatquan. Tôi xin có 1 vài lời góp ý với các bạn thế này!
    Đối với GACONGNGHIEP ( GARU) : bạn quen post bài bên Trần Phú nên có thể sang nơi khác bạn vẫn postnhư thế. Tuy nhiên ko phải bất cứ chủ đề nào cũng có thể trở thành nới để chat chit được và bên TP cũng thế. Những chủ đề nào là thực sự nghiêm túc thì những bài làm loãng chủ đề sẽ bị xoá, điều này bên TP cũng có, chắc bạn cũng biết. Tôi ko đọc được hết những gì bạn viết nhưng qua 1 số câu mà Nhatquan đã trích dẫn tôi thấy bạn cũng có lỗi. Bạn nên sửa lại cách viết của mình, tôn trọng mọi người và văn minh lịch sự 1 chút. Bạn bị treo nick GACONGNGHIEP thì lại dùng nick GARU để nói mày mày tao tao trong diễn đàn như vậy là ko nên. Nếu ở bên TP thì chắc chắn bài bạn cũng sẽ bị del. Vì vậy tôi nghĩ bạn nên xem lại cách viết bài và sử dụng các ngôn từ trong khi post bài. Nếu bài bạn viết tử tế và tốt tì chắc ko ai del mất bài của bạn được đâu. Và bạn cũng nên tôn trọng những lời nhắc nhở của các Mod, Nhatquang đã làm đúng khi treo nick bạn.
    Còn với Nhatquan, bạn làm việc rất tốt và làm rất cương quyết. Tuy nhiên tôi cũng xin góp ý 1 chút. Có thể là trong chủ đề "Những câu nói củ chuối" có 1 số bài viết bất lịch sự,làm ảnh hưởng đến cả topic và có thể lớn hơn nữa là ảnh hưởng đến TNH. Nhưng tôi nghĩ bạn chỉ nên del những bài viết đó đi và gửi tin nhắn tới người bị xoá bài lí do bài bị xoá và có thể nói với người đó cẩn trọng trong dùng từ. Tôi nghĩ chủ đề đó cũng khá hay và thu hút được mọi người. Ở đó mọi ngườicó thể phát huy trí tưởng tượng của mình, tuy nhiên làm sao vẫn lịch sự và ko có những câu nói quá đà. Tôi nghĩ bạn ko nên del hẳn cả 1 topic đi. Nếu như thế sau này những topic tương tự, thưòng là những topic đùa vui, mà chỉ vì vài bài đùa cợt quá trớn mà bạn cũng del cả topic đi thì hơi tiếc đó. Đó là nơi để mọi người giải trí thôi mà, bạn ko nên làm quá căng. Bạn có thể cho tôi biết lí do vì sao lại treo nick của boy_cambuchia ko? Chuyện của GÀ thì có thể tôi rõ nhưng chuyện của boy thì tôi ko rõ lắm!
    Đó là 1 vài lời góp ý của tôi, nếu có gì ko phải mong mọi người bỏ qua! Trần Phú rất vui kết bạn với TNH. Hi vọng chuyện của GACONGNGHIEP và boy_cambuchia ko làm ảnh hưởng đến tình hữu nghị của 2 box.
    Em đã chọn và em sẽ ko dễ dàng thay đổi.Xin hãy tin em