1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý nghĩa con tem dán ở Thư!

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi hackerlangson, 08/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hackerlangson

hackerlangson Thành viên mới

Ý nghĩa con tem dán ở Thư!

Trong chúng ta chắc hăn không ít ngườ đã từng viết thư cho bạn bè và người yêu,nhưng không phải ai cũng hiểu hết được ý nghĩa của những con tem dán trên phong bì,với xã hội ngày nay bùng nổ công nghệ thông tin thì cách viết thư thông thường có lẽ ít người dùng,mà mọi người ra quán internet gửi e-mail (thư điện tử) cho bạn bè,nhưng không hăn viết thư tay không có người viết nữa....mỗi một hình thức viết đều có những thuận lợi và bất tiện....trong quá trinh sưu tầm tôi xin được giới thiệu với các bạn 16 ý nghĩa của con Tem dán ở phong bì thư,giới thiệu với các bạn để các bạn đọc và hiểu về ý nghĩa của nó.

Ý nghĩa con Tem dán ở thư

1. Phần đầu con Tem hướng xuống dưới tỏ ý: Anh yêu em tha thiết..Em có yêu anh không?

2. Phần đầu con Tem quay sang bên phải tỏ ý: Nếu như em xa rời anh,anh sẽ vô cùng đau khổ.

3. Nếu đầu con Tem quay sang bên trái tỏ ý: Anh mong đợi em lại đến bên anh.

4. Hai con Tem hướng xuống dưới tỏ ý: Em đón nhận tình yêu của anh.

5. Con Tem dán hơi nghiêng sang bên phải tỏ ý: Anh rất quan tâm đến mọi việc của em.

6.Con Tem dán hơi nghiêng sang bên trái tỏ ý: Xin lỗi em,em có tha lỗi cho anh không?

7. Hai con Tem dều dán hơi nghiêng về bên phải tỏ ý: Em không còn giận anh nữa.

8. Hai con Tem dán liền nhau tỏ ý: Anh rất hân hạnh được làm quen với em.

9. Một con Tem dán phía trên phong bì,một con Tem dán phía dưới phong bì tỏ ý: Dù có xa cách muôn trùng cũng không thể ngăn cách đôi ta.

10.Một con Tem dán ở mặt trước phong bì,một con Tem dán ở mặt sau phong bì tỏ ý: Tôi đã có ban đời.

11. Hai con Tem dán châu đầu vào nhau tỏ ý: Tôi phát điên lên khi nhìn thấy em cười đùa với người khác.

12. Hai con Tem để chung một kẽ hở ở giữa tỏ ý: Bất kể gặp chắc trở gì cũng không thể chia cắt đôi ta.

13. Hai con Tem đều nghiêng về bên trái tỏ ý: Anh mong sao chỉ có hai chúng mình bên nhau.

14. Một con Tem dán xuôi,một con Tem dán ngược tỏ ý: Tại sao chúng ta chỉ có thể bắt tay nhau thôi?

15. Ba con Tem dán liền nhau,com Tem ở giữa tỏ ý: Em có yêu anh không? anh mong đợi em trả lời.

16. Một con Tem dán ở bên phải,một con Tem dán ở bên trái phía trên phong bì tỏ ý: Em cho anh được biết câu trả lời dứt khoát của em.

Sau khi đọc song mời các bạn góp ý cho tôi,nếu các bạn nào còn biết thêm ý nghĩa của các con tem nữa....mong các bạn bổ sung vào bài sưu tầm của tôi để bài viết được đầy đủ hơn.Xin chân thành cám ơn các bạn đã đọc bài viết của tôi.

hackerlangson
    (sưu tầm)
  2. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Tem dán ngược: Tôi luôn ở bên bạn.
  3. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Đến bây giờ thì mình hỉu bạn thân của mình dán tem như vậy có ý nghĩa gì rùi. Cám ơn nha!