1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý nghĩa của những cái nick!!!!

Chủ đề trong 'Cần Thơ' bởi ngoisaotimban, 13/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngoisaotimban

ngoisaotimban Thành viên rất tích cực

Ý nghĩa của những cái nick!!!!

Lâu rồi ngoisao không post chủ đề mới rùi nhỉ, với lại thấy box hơi vắng chủ đề mới nữa, hôm nay "mạo muội" gởi cái chủ đề này lên cho mọi người tham khảo & cùng nhau thảo luận về ý nghĩa của những cái nick.

ngoisao mở hàng trước nhé, ban đầu khi chưa là thành viên của TTVN, chỉ mới tập tành biết Net thôi, đi đăng kí hộp thư free, ngồi nghĩ mãi mà cũng không biết tìm được cái nick gì, tên thhì cũng được nhưng "tầm thường" quá, phải chọn một cái nick sao cho nó kêu kêu chút xíu. Thằng bạn nó mới cố vấn "sao mày không chọn "ngoisaotimban" đi, tao thấy nó coi bộ hợp với mày đó". Ừ ngoisaotimban thì ngoisaotimban vậy, thế là cái nick nó ra đời như thế. Đăng kí cái gì cũng ngoisaotimban, cả mật khẩu cũng là một nữa...

Sau này, thỉnh thoảng ngồi suy nghĩ đủ thứ chuyện, mới suy nghĩ đến cái nick của mình, thấy nó cũng hợp thiệt, lúc nào cũng mong muốn có được một tình bạn chân thành, đích thực. Bạn bè thì biết sống vì nhau, giúp đỡ nhau & nhiều thứ thiêng liêng nữa. Rồi cũng tìm được vài đứa bạn thân thật sự, nam có mà nữ cũng có, cảm thấy hạnh phúc hơn nhiều người lắm...
  2. nghung

nghung Thành viên quen thuộc

He he cái nick của ngộ đơn giản là...cái tên của ngộ, thế thôi.

vĩnh biệt ngày hôm qua

3. mysotis

mysotis Thành viên mới

Mình cũng muốn đăng ký vào Box Cần Thơ lắm, nhưng không biết làm sao, mong có chỉ giáo! Xin đa tạ!
    Nick của mình la Mysotis , tiếng Pháp là hoa Mimosa. Nhưng tiếc la không do mình nghĩ ra, thừa hưởng của em gái, khi em mình chán dùng hòm thư này!
    Hoàn cảnh không các bạn?
  4. kitty_cantho

kitty_cantho Thành viên mới

Nick của Kitty cũng đơn giản thôi,ai thấy cái nick này cũng nghĩ là Kitty rất thích mèo con nhưng thật ra thì ghét mèo lắm.Kitty chỉ thích con mèo máy Kitty,nó là con mèo trên phim hoạt hình.
  5. nghinh_phong

nghinh_phong Thành viên mới

Cái nick đầu tiên nghĩ đến khi chuẩn bị gia nhập Box Cần Thơ là Panda cơ, nhưng đụng phải anh Gấu rùi, nên phải bắt Huyềnmai ngồi chờ mình nghĩ ra cái nick khác.
    Sau này, ai cũng hỏi sao chọn nick là nghinhphong, Letmebe còn nói nick của mình nghe quái quái. Lúc đầu còn cố giải thích cho mọi người nhưng sau mệt quá chỉ bảo là...tại thích thế ( cho khoẻ)
    Thông thường, những nick của mình luôn nhằm mục đích ghi nhớ những điều gì đó mà mình không được quyền quên ; nghinhphong là tên một mũi theo mình là rất rất đẹp ở Vũng Tàu, là nơi mà mình và bọn bạn thân suốt 10 năm nay được đi chơi xa lần đầu tiên. Đứng ở mũi Nghinh Phong, trước mặt mình là biển xanh sau lưng là núi cao, cảm thấy thanh thản và tự do tự tại nữa. Đó cũng là những ngày rất vui của cả bọn, và mình thì mãi luôn không muốn quên những ngày hạnh phúc ấy.( Chà, sao mà viết hay thế không biết, hèn chi ngày xưa được đến 8 phết môn Văn)
  6. cowboyhat

cowboyhat Thành viên quen thuộc

Nick của tui là nick của 1 người từng chơi game và đánh bại tui thê thảm, vậy là ngưỡng mộ luôn
  7. xedaptinhyeu

xedaptinhyeu Thành viên mới

Lần đầu tiên đến với Internet cũng khá vất vã và cũng đầy sự hồi hộp......nên đến lúc đăng ký nick được thầy hỏi em chọn nick là gì, rất là bói rối.....hiện tại mình chỉ có được chiếc xe đạp trong tay chẳng có được mảnh tình nào nên tự an ủi mình bằng nick: xedaptinhyeu_lx để có chút kỷ niệm về Long Xuyên. Vậy còn các bạn khác thì sao ?
    Nè...nè...Hãy nói lại cho mình nghe là cô ấy xinh như thế nào đi
  8. huyenmai

huyenmai Thành viên quen thuộc

Huyền mai á? Đơn giản chỉ là tên Huyền và họ của mình là Mai, nhưng hơn thế nữa, cái tên này đối với mình thì cũng thấy bình thường thôi, nhưng có người cứ khen mãi là tên lạ và đẹp ghê, nên thích quá nên bi giờ cái nick đó gắn suốt với mình luôn.
    Good, to forgive
    Best, to forget
  9. SVct

SVct Thành viên quen thuộc

SVct thì khỏi cần bàn phải hông, V có tên mà mấy người cứ gọi Sinh viên cần Thơ. Ngày đầu vô đây á, thấy tùm lum tà la người từ khắp nơi nên lòng tự hào Cần Thơ nổi lên và cái nick SVct ra đời... Những nơi khác mình đều lấy nick Uni >>> U and I >>> vì đối với mình có được tình cảm bạn bè là rất quí, bạn và tôi, tôi và bạn

Tui là Người CẦN THƠ

(*·.¸(`·.¸..·:-*¨¨*:·. Trãi lòng đến với đất trời Tây Đô .·:-*¨¨*:·..¸.·´)¸.·*)
  10. datcantho

datcantho Thành viên quen thuộc

Còn về nick của tui hơi bị đẹp đấy hihihihihi.
    Lúc đầu tui cũng định đặt cho một cái nick dễ nhớ, là lấy tên thật của mình nhưng không được vì nó bị trùng với nick người đã đăt trước rùi (mình nghĩ chắc tên mình đẹp nên mới có người trùng với mình hihihihhihi) nhưng sau 10 phút suy nghĩ đành đặt cho một cái nick vừa dễ nhớ vừa quảng cáo về Cần Thơ luôn là "datcantho" nghĩa là Đạt Cần Thơ, nhưng mà lúc vào TTVNOL.COM này thì tui lại có một nick khác do các bác tự cho mình là "đất cần thơ" nhưng mà cũng thấy vui vui, vì nó cung có một chút ý nghĩa của mảnh đất mình được sinh ra và đang sống trên nó hihihihihihih, mình nghĩ nick của mình cũng đẹp lắm nên từ đó về sau mình lấy nick này luôn
    expert tell lie
    chuyen gia noi dua