1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý tưởng ăn chắc cho những ai muốn kinh doanh ăn uống

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi FJX, 02/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. FJX

FJX Thành viên mới

Ý tưởng ăn chắc cho những ai muốn kinh doanh ăn uống

Mấy hôm nay ngồi nhà học bài, cái đầu bé hoạt động hết công suất và... có ý tưởng. Trong suy nghĩ và trong nghề nghiệp tương lai của mình, bé nhận ra kinh doanh ăn uống theo kiểu này không thể lỗ nổi.

Vài lời bạo gan, ai có ...đủ tin tưởng thì contact bé nhá Sorry hổng nói trên nì được, vì bé đang bán mấy chữ lấy xiền đi chơi. Đại ý kinh doanh ăn uống trong TPHCM bây giờ đi đâu cũng như rứa, mình phải làm gì khác mà chắc mẩm khách phải... chui đầu vào, đối tượng khách chủ yếu là ai. Ok, có chia lợi nhuận đàng hoàng. Bé ...bỏ công suy nghĩ roài, còn ai mua ý tưởng bé bán, lợi nhuận 1/9 (bé lấy 1 thui)

Phù, má lên, không nói nữa, học bài típ đây
  2. nam_adver

nam_adver Thành viên mới

mình tên là nam.mình rất thích những ý tưởng kinh doanh ăn uống,vì vậy mình muốn thảo luận về ý tưởng này của bạn ,nếu được mình sẽ mua ý tưởng này của bạn.
    mail mình la hoangnam138@hcm.fpt.vn
    hoac goi dt 0908888730 nha,
    mong bạn trả lời sớm.hôặc bạn cho mình dt và mail nha
  3. desperados13

desperados13 Thành viên mới

Thế môi giới có được phần trăm không? Cậu Nam với em Hương chắc không quen nhau đâu, nhưng Des thì quen đó. Ý tưởng giờ dể bị đánh cắp lắm ó, phải có bên thứ 3 đứng ra dàn xếp và làm chứng cho 2 bên, thế mới giảm được độ rủi ro à. Đầu năm đầu tháng kiếm chút đồng lẽ sắm đồ sale off mặc.
  4. FJX

FJX Thành viên mới

Chùi ui, bài đầu tiên đã được trả lời dzị òi, mừng quá đi. Mại dzzô bà con ui, chúc em buôn ý tưởng phát tài to đê
    Anh gì ơi, anh cứ PM cho em hen, nói rõ một tí xem anh đã từng có kinh nghiệm kinh doanh chưa, hay có biết nhiều về ẩm thực không để em còn nói ý của mình nữa. Cứ PM trong này hen. Em sẽ đọc, đọc và đọc kỹ thiệt kỹ á, đồng thời cho anh số điện thoại liên lạc luôn)
    Anh iu khỏe hông? Ý tưởng dễ bị đánh cắp thiệt, nhưng mừ em đang làm về... du lịch anh ạ, cho nên ngườita đánh cắp nó thì.. cũng chẳng sao, em quen roài. Ráng đợi vài 3 tháng nữa, em dụ một lũ bạn của mình xem tụi nó có đi Nha Trang em hú anh 1 tiếng nhá.
    Anh hứa với em 1 chầu cơm trưa, 1 bữa đi xem phim mà anh quên mất nhá, nhá, nhá
  5. nam_adver

nam_adver Thành viên mới

chào em ,,anh trước đây đã từng là quản lý quán cafe-restaurant ở bên singapore khi còn đi học,nên anh cũng có nhiều kinh nghiêm trong việc mở quán ăn,và sắp tới anh cũng muốn tìm 1 hướng kinh doanh về ngành ẩm thực nên anh cũng đang tìm hiểu kỹ về ngành này, nếu anh em chúng ta cùnng chung ý tưởng thì nên ngồi lại thảo luận cùng nhau nha,
    số dt va mail anh đã cho ở trên ,em cứ liện lạc nha
  6. FJX

FJX Thành viên mới

Anh ơi, anh em mình gặp riêng trực tiếp đi ha, em sẽ rủ anh des13 đi theo để anh ý làm chứng rằng em bán ý tưởng chứ hổng phải thấy anh giỏi quá nên đi cưa cẩm. CHưa kể anh í biết mặt anh roài, em sẽ không gặp nhầm người, không thì... shy kinh khủng
    Mà có lẽ em sẽ trình bày sơ ý tưởng trước, thuận tiếp, bàn tiếp.
    Để em thi xong đã anh, em sẽ phone cho anh sớm thui, chừng nào anh thấy số nào... đẹp thiệt đẹp, đẹp muốn chít luôn (mà xấu hơn số của anh) gọi dzô máy anh thì anh biết đó là em. Em còn con nít lắm, nghe xong ...cấm xỉu.
    Post đầu tiên vẫn còn... hiệu lực rao bán, mại dzô
  7. nam_adver

nam_adver Thành viên mới

vậy chừng nào em thi xongvậy để a biết.nếu ma hẹn vao tuan này thì tốt biết mấy,vì tuần sau anh cũng hơi bận nữa ,hihih.a cũng muốn gặp e sớm để bàn cho xong ,anh cũng náo nứng lắm,anh chi muốn nghiêm túc với ý tưởng của em.
    mà ý tưởng của em có thật sự khác với cách kinh doanh thường thấy ở các quán ăn không vậy e
  8. desperados13

desperados13 Thành viên mới

Chít mất, 2 thiên tài ý tưởng kia gặp nhau thì các nhà kinh doanh VN không còn đất dung thân rùi. Cậu Nam này nghe đâu có vài dự án hay ra phết, điển hình là dự án cafe Hy Lạp gì ấy đang đình đám bên Cafesangtao. cơm<<. rau muống >>kìa. Bé FJ mà gặp được thì xem ra khả thi cái ý tưởng ẩm thực rùi đây. Khi nào đi uống cafe cà fáo gì alo anh tiếng nha. Anh giữ thông tin cá nhân của cả 2 rùi nè, khỏi sợ chạy na. .
    @FJX: bữa nào thi xong đi xem phim nha em iu
  9. FJX

FJX Thành viên mới

Chu choa, thương ghê á, nói gì mà nói quá dzậy anh? Ý tưởng của em nhà quê lắm, em nói ra xong mong là anh ấy hổng cười. Còn kế hoạch gì thì lại là chuyện khác, bởi lẽ bán ý tưởng và bán cái business plan không giống nhau.
    Phim, phim, em muốn coi phim mà anh cứ hứa, he he he
    Không khác không thèm bán!. Hm, túm lại là hơi...to tát vì nhắm đến phục vụ du lịch nên em mới nghĩ ra ý tưởng đó (Em học du lịch anh ạ)...
    Em mới thi hết có 2 môn à, hì, nếu muốn gặp sớm thì chủ nhật này đi, dù gì thì ...máu ăn chơi lại nổi lên roài. Anh des13 rảnh hôm đó chứ? Mai em sẽ nhắn tin cho anh. (Dạo này em hay khoá máy lắm, nếu anh nhận được tin nhắn thì từ từ nhắn lại, hen, đừng gọi mắc công nó ò í e)
  10. anhvanyeuvanhoem

anhvanyeuvanhoem Thành viên mới

Mình nghĩ chắc ko có gì đặc biệt, câu khách thôi