1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý tưởng cho trang bìa tập san của box

Chủ đề trong 'Thi ca' bởi Toannt, 02/04/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Toannt

Toannt Thành viên mới

Ý tưởng cho trang bìa tập san của box

Bà con thân mến!
    Kể từ khi có ý tưởng in tấp san cho box của chúng ta, đến nay khoảng thời gian đã trôi đi mất 1/2 rồi và còn chẳng bao lâu nữa là đến ngày BBT cho ra đời " Đứa con cưng " của chúng ta. Nhưng cho đến thời điểm này thì công việc hết sức bộn bề. Thay mặt cho những thành viên của BOX, tôi xin đứng lên kêu gọi bà con hăng hái post bài hơn nữa và tham gia góp ý cho tập san, chúng tôi sẽ phát huy hết khả năng để đảm bảo ý kiến dân chủ của mọi thành viên. Và ngay bây giờ, bà con hãy cho ý tưởng Design trang bìa để chúng tôi tập hợp lại và sẽ chọn ra một ý tưởng độc đáo nhất, ý nghĩa nhất.
    Rất mong bà con tham gia nhiệt tình

Nắng bờ sông tựa màu trang vở cũ
    Thủa học trò, em làm khổ ai chưa ?
  2. doanminhhang17681

doanminhhang17681 Thành viên mới

Ahha, khoái quá, không có ai hưởng ứng anh cả à?
    Thôi để em có ý kiến thế nè nè: Ờ hờ, chwa nghĩ ra, để đêm về nghĩ tiếp.
    tôi vui chơi giũa đời biết đâu nguồn cội. Tôi xin tôi bé lại làm mưa tan giũa tròi.
  3. Toannt

Toannt Thành viên mới

Bà con ới, zô đây đọc và cho ý kiến đi
    Trang bìa Pà con nghĩ ra cái biểu tượng gì thật ý nghĩa vào, còn trang cuối thì thống nhất là in ảnh chìm của buổi đại hội offline lần tới

muamuon2 Thành viên mới

Theo anh nghĩ thì trang bìa có thể là hình 1 cô bé bên cây dừa cạnh bãi biển và ánh nắng hoàng hôn ........ hình chìm là hình của Trái tim Việt NAm (hình đại diện của R_B hiện tại đấy)
    Anh không giỏi môn vẽ nên anh sẽ chỉ nêu ý tưởng thôi nha

MƯA là nước mắt riêng ta
    MUỘN là tếng nấc em oà đêm khuya
  5. ngoclong80

ngoclong80 Thành viên mới

Theo mình nếu như nội dung của bên trong hơi ướt thì nên để như kiểu của MM nói. Ngoài ra nếu như muốn vui tươi và thêm nhiều ước mơ hơn thì có thể làm như sau:
    _Trên bìa là hình ảnh của một cô bé nhỏ cỡ khoảng 13 14 tuổi mắt hơi hướng lên trên hai tay chập lại lòng bàn tay xoè ra và hướng lên trên....
    - Bên trên phía bàn tay là một chút chim bồ câu trắng như vừa được thả và đang bay lên trên. Nếu có thể thì để chú bồ câu toả sáng...
    - Nền của ảnh có thể là một góc sân trường hay là một góc sân, một góc phố...
    -Phía trên cùng góc bên trái hoặc bên phải thì có biểu tượng của TTVN.
    ...
    Hic hic hic ..Mình lấy vài hình tượng phác thảo như thế để muốn nói lên :
    Cô bé 13 14 tuổi tượng trưng cho tập san cũng như Box của chúng ta vẫn còn nhỏ như tuổi 13 vậy, muốn tìm hiểu và mở rộng.
    Cánh chim câu thì các bạn đều nghĩ là cho hoà bình, ngoclong cũng nghĩ vậy. Nhưng màu trắng được toângs cũng là toả ra màu trắng của tinh khiết.
    Còn góc phố hay là góc sân trường của nền thì ngoclong chưa nghĩ ra là nên như thế nào ... Bởi là nền...
    Còn hình biểu tượng của TTVN đặt bên trên , tại một góc thì ..hì hì hì ...nịnh cán bộ đấy ...
    Ngoclong80
  6. doanminhhang17681

Bác làm gì mà cứ cuống lên, tập san thì nội dung chưa đâu vào đâu đã lo cái bìa. Mà em chúa ghét cái kiêu ảnh bìa như thế. Thơ ca không phải là cái gì cụ thể. Đôi khi ảnh bìa chỉ là một kiểu tranh vẽ hơi mơ màng một chút,mà mơ màng kiểu gì thì em chưa nghĩ ra.
    Em nghĩ có ý nghĩa nhất vẫn là cái ảnh cả bọn đi nhậu nhẹt để muốn nói rằng, dân thi ca dù nghèo nhưng ham chơi và tâm hồn luôn treo ngược cành cây.
    tôi vui chơi giũa đời biết đâu nguồn cội. Tôi xin tôi bé lại làm mưa tan giũa tròi.
  7. ngoclong80

ngoclong80 Thành viên mới

Hic hic ... Không hiểu. Không hiểu doanminhhang bên trên có phải là đoàn minh hằng đã post bài thứ hai không nữa... Hic hic.
    Vậy thì cho ngoclong xin rút lại lời nói của mình vậy. Bởi vì thấy bảo trang cuối nghĩa là bìa sau đã có ảnh của Box hôm offline rồi nên mới dám múa mép đấy chứ. Còn nếu như không cần mơ mộng thì ..hic hic ...ngoclong không dám múa mép nữa....
    Cho em xin lỗi. Em biết lỗi rồi, lần sau em không thế nữa...
    Ngoclong80
  8. Toannt

Toannt Thành viên mới

Hằng ới, sao em lại nói ở trên đây như vậy . Mấy hôm bận không vào đây xem, bây giờ vào đọc bài của em thấy nó đi ngược với những gì em đang làm
    Tui kêu gọi bà con vẫn tiếp tục cho ý kiến và càng nhiều ý kiến càng tôt để sự lựa chọn được phong phú, ai có ý tưởng gì thì cứ mạnh dạn đưa ra nhé
    Come on

Hoabaoxuan Thành viên mới

Đúng là chưa đâu vào đâu thật, nhưng mà bác Toàn kêu gọi như thế nên em cũng đưa ra ý kiến của mình vậy. Đây là một ý kiến thôi nha, có thể sau này, khi tập san đã có một cái hình dạng cụ thể rồi lại bàn tiếp.
    Em nghĩ là nên chọn bìa một là in một bức tranh nổi tiếng ở ngoài. Tranh thì nhiều, nếu thống nhất với ý kiến này thì sẽ bàn tiếp, VD như tranh Rừng bạch dương hoặc Mùa thu vàng của Levitan hoặc...
    Em cũng không biết là mọi người thích hay không nữa,nhưng em thì thích như thế. Mọi người cứ biểu quyết đi,sau này vẫn còn thời gian để nghĩ bìa mà!
    Có chiếc lá bay ngược chiều gió thổi
    Mềm như em và xao xác như em!
  10. doanminhhang17681

Anh Toannt ơi, chết thật, sau này không dám đùa với anh nữa. Em là người ít đùa, thậm chí không biết đùa, nhưng lần nào đùa cũng bị anh treo họng. Chắc là em không biết cách đùa rồi. Xin lỗi anh nhé.