1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý tưởng kinh doanh

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi DanielCooper, 13/12/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. DanielCooper

DanielCooper Thành viên mới

Ý tưởng kinh doanh

Chào các bạn.
    Hỡi những bạn giàu Ý tưởng,
    hãy san sẽ cho nhau đi
    Hẳn có bạn thắc mắc tôi thiếu ý tưởng kinh doanh.
    Nên bầy trò này sao. Tôi trả lời không vòng vo rằng đúng vậy.
    Các bạn à rõ ràng trong số chúng ta những con em xứ thanh có tiếng là hiếu học, đã có rất nhiều thế hệ cha anh chúng ta học rất giỏi nhưng để giúp ích cho quê hương thì thật khó cho bằng thương nhân thành đạt.
    Người nhiều ý tưởng nhưng ấp ủ mãi cũng không thực hiện được có thể do điều kiện kinh tế, kiến thức, hay do thiếu đức tính quyết đoán... Những tố chất mà người đời gom vào vỏn vẹn chỉ mội câu: "Thiên thời - địa lợi - nhân hòa "
    Tất cả những cá tính trên thật không thể hội tụ hết được ở một con người do đó chúng ta có thể giãi bầy những ý tưởng của mình hong mong tìm ra được người bạn đồng hành. Hay chí ít cũng giúp ích cho những người khác có niềm đam mê hơn ta.
    Vậy từ nay tôi tuyên bố chúng ta hãy thảo luận thật sôi nổi trong chủ đề này. Bùm bùm bùm...(Sâm banh nổ đó...hê heee --Vui cùng đi các bạn ơi)

...Thế giới bao giờ cững chỉ mạnh lên,
    Không phải vì những kẻ đã được biết tên,
    Mà vì người còn chưa ai biết đến....

2. chodom123

chodom123 Thành viên rất tích cực

Hớ hớ! Té ra bác vào đây chỉ là để mua chất xám của anh em trong Box thôi à?
    Thế em hỏi bác:
    Bác định buôn gì? bán gì? và anh em trong Box đưa ý tưỏng kinh doanh cho bác thì đổi lại gì ? liệu không giúp ích cho quê hương thì bác có thể giúp họ giàu lên không?
    Còn nếu như đây chỉ là 1 topic đơn thuần là thảo luận.Thì mời bác vào topic "Kí sự @...." bác sẽ gặp được người nên gặp...
  3. tuyettamnam

tuyettamnam Thành viên mới

Hơ Hơ Hơ ! Định mua chất xám free ah pác ? Cái Ý tưởng của bác là vĩ đại nhất roài đấy ! Kần đếch j` bọn em
  4. Le_Ha

Le_Ha Thành viên mới

Ồh ! Kể ra có chất xám về lĩnh vực nay thì cũng gõ chút...Kiếm mấy K trả tiền nhà thuê hòanh tráng ....Đã thế lại không nốt...kể cả lo cho mình không hiểu lo cho ai !
    Bên ký sự bàn đang hay chỉ mỗi cái thiếu DỰ ÁN ...thôi !
  5. zfzola

zfzola Thành viên rất tích cực

Đây .
    Tớ miễn phí cho cái nhá .
    Hoạt động cá thể . Ít vốn thì qua 361 chịu khó mua của thằng chán đi bán cho thằng gà kiếm vốn dần dần ( bảo cu daugauonline nó truyển cho ít kinh nghiệm ) . Thằng Su bạn zola cũng bằng cách này ma 1 năm đã mở được cái cửa hàng to tổ bố thằng ăn mày ở Thái Thịnh đấy
    Tiếp tục đổ đầy bình xăng dạt đj khắp nơi nghe ngóng tình hình xem bọn trẻ bây giờ thích bon chen nhau cái gì ( cách đây vài tháng hình như là ipod thì phải ) rồi kiếm cách mà chơi . ^^!
  6. dongchungvuitinh

dongchungvuitinh Thành viên mới

Thế cho anh em hỏi là bác định kinh doanh như thế nào. Em cũng đang máu kinh doanh đây. Ý tưởng thì cũng có, nhưng mà còn có nhiều cái chưa thoả mãn. Vậy bác thử nói rõ hơn đi.
  7. ruoi_trau_th

ruoi_trau_th Thành viên mới

24 Thái Thịnh à mài ? Bọn lừa đảo
  8. uzzi_cc

uzzi_cc Thành viên mới

KTT ko đc quá khích thế nhé. Dù sao thì mài cũng ko mất gì ở đó cơ mà.
    Mà cái topic này cũng hay đấy nhỉ, ko khéo tư tưởng lớn gặp nhau ấy chứ. iem thì e có cái này nhưng mà e xui mấy thằng bạn nhà mặt phố của iem thực hiện nhưng nó ko chịu, các bác thất đc thì cứ làm. iem ko thu phí chất xám đâu. Chẳng là iem sống ở HN vài năm thấy đât chật người đông quá, nhà cửa thì đắt đỏ nên iem xui chúng nó bán nhà đi, lên rừng mà sống( Bác Hồ chẳng dạy đất nước ta rừng vàng biển bạc mà) bác nào thấy đc thì cứ thế mà thực hiện ý tưởng nhé.
  9. zfzola

zfzola Thành viên rất tích cực

Ấy sút lòi mắt giờ . Cu lại đang nói bọn Thái Bình Mobie à . Bọn đấy dạt từ Chùa Bộc qua chứ .
  10. nghiennet2006

nghiennet2006 Thành viên mới

Mình nhớ là hôm rồi có post một bài ở đây. Ai xoá nói nhanh.