1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý tưởng mới email giải trí mỗi ngày

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi nthoangga, 17/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nthoangga

nthoangga Thành viên mới

Ý tưởng mới email giải trí mỗi ngày

Em hiện nay đang học bên Mĩ. Em có 1 ý tưởng để kiếm thêm tiền.

Ý tưởng của em là:

Em sẽ gửi email giải trí cho khách hàng mỗi ngày. Mổi ngày khách hàng sẽ nhận được 1 video hài, hoặc 1 mẩu chuyện cười, hoặc 1 câu châm ngôn. Như vậy có thể giải trí mỗi ngày.

Em định sẽ tình fee là $19.99/người/năm ( Để dễ so sánh thì 1 cái hambergur ở McDonald chỗ em là $4)

Nhuợc diểm của ý tưởng:

_Khó marketing (em sẽ cố gắng dụ mấy thằng bạn học)
    _Cần nhiều khách hàng ( cần ít nhất 100 khách hàng thì mới bõ công gửi email mỗi ngày chứ)
    _Ko khả thi vì tình hình hiện nay spam email quá nhiều. Sẽ ko có ai bỏ thêm tìên để có thêm email.

Thế các bác cho em ý kiến nhé. Ah, quân sư cho em luôn về cách marketing

Tiện thề em làm cái poll luôn, em có nên làm cái này ko?
  2. dawn_of_life

dawn_of_life Thành viên mới

Ý tưởng cũng khá hay đó chứ, nhưng làm sao cho khách nó tin mình sẽ cung cấp đúng mỗi ngày, rồi chất lượng nửa? nhỡ mình lấy tiền rồi xù thì sao?
    Có thể ta sẽ thu tiền sau 1 năm phục vụ họ, nhưng đến khi đó thì làm sao mà lấy được, mình có gì làm chứng đâu?
    Với lại giờ trên net cái gì cũng có, ai đã kết nối mạng thì đều biết cách dùng các tài nguyên trên đó, vậy liệu họ có chịu bỏ tiền để mua cái miễn phí không? Vẫn biết ưu thế là ta chọn lọc cái hay để gửi, nhưng biết họ thích gì?
    Nếu bạn làm một web chứa những nội dung phim, truyện...để thu quảng cáo thì có lý đó, chứ để thu tiền thì khó vì mình biết nhiều web hay mà miễn phí
  3. nthoangga

nthoangga Thành viên mới

Về việc ti tưởng thì em nghĩ sẽ dễ
    Vì lúc đầu em định sẽ thực hiện với mấy đứa bạn học và thầy giáo trường em. Cung quen nhau cà rồi.
    Đúng là giờ nhiều web hay thật. Nhưng em thu phí cung với giá khá rè. Phí 1 năm bằng 4 cái hamburgur. Anh cứ nghĩ giống anh bỏ tiền bằng 4 to phở nhà mình vậy.
    Cám ơn anh đã cho ý kiến.
    Up 1 cái
  4. chautn

chautn Thành viên mới

Vào metacafe.com xem đi. Video hài tự động tải về máy mỗi ngày, có đánh giá, chấm điểm, giới thiệu mọi người.
  5. AdminNew

AdminNew Thành viên mới Đang bị khóa

Ý tưởng không khả thi, như em là em rất ghet chek mail linh tinh, ai bảo đảm bác không gửi cho em virut, hơn nữa rất nhiều trang free, bác có dám chác những đoạn video của bác ko sưu tầm ở đâu đó
    Còn nữa, mỗi ngày 1 cái có vẻ hok sướng lém, chẳng ai hơi đâu ngày nào cũng check mail để xem cái đoạn video của bác, lúc nào chán, mệt thì vào đại 1 trang nào đõem cho thoả thik rùi lại làm việc, như thế có ổn hơn không