1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ý tưởng mới nhưng chưa có nội dung?..Các bác có thể giúp em chứ??

Chủ đề trong 'Đại học Kinh tế Tp.HCM' bởi miah, 21/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. miah

miah Thành viên quen thuộc

ý tưởng mới nhưng chưa có nội dung?..Các bác có thể giúp em chứ??

Từ những suy nghĩ muốn có được kinh nghiệm ngay trong trường ĐH mà có thể đúng chuyên môn..tại sao trường kinh tế ko có một hệ thống mô hình workshop các ngành liên kết với nhau ngay trong trường nhỉ?? Em biết rằng các câu lạc bộ trong trường rất nhiều ..nhưng mà họat động rất riêng lẻ.... ko có sự kết hợp với nhau
    Như là CLB thị trường chứng khoán ảo? Thu hút rất nhiều thành viên ( đa số là vì tên nghe rất kêu của Club) SInh viên năm 1 và năm 2 tham gia rất đông nhưng có hiệu quả ko??Khái niệm Thị trường chứng khoáng còn đang rất mới với người ViệT Nam , liệu các SV mới có thấu hiểu rõ ngay cả những khái niệm cơ bản của nó ko??
    CLB Anh Văn hoạt động rất đa dạng nhưng có liên quan nhiều đến kinh tế ko??
    Ko biết đã có CLB Kế toán chưa nhỉ?? Cả quản trị nữa chứ??
    Tại sao ko liên kết lại ?

Cả khi học luật kinh tế nữa... những gì có cũng chỉ là những điều luật hay những ví dụ..nếu thầy giảng ma vẫn còn mơ màng---> có thể dẫn đến suy nghĩ lệch lạc ko?

Tại sao ko có một mô hình ngân hàng ngay trong trường ?

Tại sao ko có mô hình một toà án Kinh Tế ngay trong trường??

Tại sao không có mô hình một phòng kế toán ngay trong trưòng ???:

Liệu Sinh viên kinh tế có thể tập họp lại mà thảo luân về một vấn đề nào không??

tại sao....

hichihic hơi bị nhiều thắc mắc đấy nhở...Các bác ơiiiiiiii...... em dức đầu qua'..

Em chỉ nảy ra ý nghĩ lúc đang ngủ.... Các bác thấy em có yêu trường KTế ko ..ngay cả khi ngủ cũng mơ thấy nên đóng góp gì cho trường

P.S:theo em thì thảo luận là cách học rất hay ...dễ nắm bắt được vấn đề hơn..nhìn vấn đề với nhiều khía cạnh khác nhau hơn

Được sửa chữa bởi - miah vào 21/04/2002 18:06
  2. fairy

fairy Thành viên quen thuộc

Em Miah thế mà sáng tạo nhỉ , khá khen , cho một cái năm sao nào , hê hê , chị rộng rãi thế đấy.
    Thưc ra đây là điều chị đã từng nghĩ đến ngay tư năm nhất , chị muốn có được một câu lạc bộ toàn diện về các mặt . Như chị đẫ từng trả lời trên bài của ngandu , ý tưởng có một câu lạc bộ tập hợp tất cả mọi người của các chuyên ngành lại với nhau rất hay đấy chứ.Ở trường chị học hiện nay , có rất nhiều loại club như thế , ngay cả mỗi môn học đều có riêng một forum để SV học môn ấy vào va discuss với nhau , thực sự nó bổ ích và interesting hơn hoc khan nhieu .
    CÁc câu lac bộ hoat đông riêng lẻ như thế cũng có cái tốt của nó là có thể tập trung đi sâu một vấn đề hơn . Tuy nhiên , cái cân thiết bây giờ là một tay anh chị nào đây đứng ra tâp hợp các câu lạc bộ lại , và làm cầu nối cho các thành viên của mỗi câu lạc bộ .No sẽ giống như chúng ta vào một căn phòng lớn , ở đó , các bạn sẽ tự do lụa chọn nhiều sections , tuỳ theo sở thích của mình , luật , TTCK , marketing, kê toán ,nhưng một khi cần chúng ta se gom lại cùng nhau giải quyết một vấn đề với những chuyên gia khác nhau cua lĩnh vực khác nhau . Thê thí dẫu mình có học chuyên sâu vào một lĩnh vực nhung sẽ đưọc mở rộng tầm mắt ở các lĩnh vực kia hon . Thử hỏi ra lam Kinh tế ma không biết đen luat KT t , hoạc là chảng biết thế nào la cach dọc mot bản phân tich Cash Flow Statêmnt thi co nuoc chít ....
    Mọi người ơi , hãy đóng góp ý kiến đi , nãy giờ Fairy co nói gì nhăng nhít không nào , cứ viẹc mắng mỏ nhé , để sau này còn biết để mà tránh , hihi .
    Chúc mọi người vui vẻ .
    Nothing comes from nothing
  3. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Ôi ý kiến của cả hai đều đúng và hay nhưng hoàn cảnh hiện nay chúng ta sẽ làm gì đang là một vấn đề làm anh rất đau đầu. Lập 1 forum giao dịch chứng khoán ảo ư (ví dụ như vậy), đất của TTVNOnline đang rất nghèo. Chúng ta làm ngay trên forum của mình thì ai sẽ đứng ra quản lý và sẽ hoạt động như thế nào. Xin mọi người cho ý kiến ạ. Các chuyên gia E-commerce của forum đâu rồi.... SV-Stars đâu rồi .... kíu với ....
    All for you