1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý tưởng tổ chức đám cưới... Xin ý kiến của các bạn

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi Renaissance, 20/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Renaissance

Renaissance Thành viên mới

Ý tưởng tổ chức đám cưới... Xin ý kiến của các bạn

Chẳng là mình sắp lên xe bông, muốn tổ chức một đám cưới thật vui và ý nghĩa nhưng đồng thời cũng phù hợp với văn hoá VN nữa. Hiện giờ mình mới có một số ý tưởng sau (cũng làm góp nhặt khắp nơi)
    - Thứ nhất là về thiệp: mình search trên google với từ khoá wedding invitation card có rất nhiều mẫu thiệp trang nhã, dễ thương. Mình định sẽ in hình cô dâu chú rể mờ mờ làm nền trên giấy trắng, trang trí một vào cánh hoa xanh tím hoặc hồng.

- Nếu trong phòng tiệc có màn hình lớn mình sẽ chuẩn bị 1 đoạn slideshow các ảnh của cô dâu chú rể từ bé đến lớn + ảnh cưới. Khi khách vào phòng tiệc thì tắt đèn để tất cả tập trung trên màn hình. Khi đoạn phim vừa dứt thì cửa mở, cô dâu chú rể từ ngoài đi vào, đèn sáng dần từ ngoài vào trong.

- Cô dâu và chú rể mời tất cả khách tham dự cùng hát một bài hát tập thể nói về tình yêu (chọn bài không quá xưa mà cũng không phải nhạc trẻ hiện giờ).

- Chuẩn bị một món quà nhỏ cho khách để tặng lúc ra về. Có thể món quà là tấm hình chụp cùng với cô dâu chú rể.

Tạm thời chỉ có bấy nhiêu thôi. Các bạn vào bàn thêm cho xôm tụ nhé, hihi.
  2. small_gr

small_gr Thành viên mới

Cái này hình như là hơi bị giống của công nghệ tiệc cưới Quốc Thanh tại Tp.HCM
    không biết là ai copy của ai nữa
    không có ý kiến
  3. Renaissance

Mình thì chưa đi dự đám cưới nào ở Quốc Thanh cả, mà nói chung là chưa có dịp đi dự nhiều đám cưới. Mấy ý trên này toàn là của bạn bè gợi ý nên có khi lấy từ đó ra thật. Bạn gì ơi, cho mình hỏi vậy cái tiết mục tặng quà cho cho khách = hình chụp với khách thì thực hiện làm sao nhỉ. Rửa hình nhanh thì kg có vấn đề nhưng đến lúc xác định hình nào của ai để tặng thì làm sao để nhanh và tránh lộn xộn?
  4. thandong12tuoi

thandong12tuoi Thành viên mới

Chị ơi
    Em mới học lớp 7 nhưng thấy vấn đề này dễ ợt hè
    Chị cho sẵn ký hiệu bên chị là A -bên chú rể là B
    Sau đó mỗi bên lại phân ra bạn là Ban- Bên nội của cô dâu hoặc chú rể là BNoi-Bên ngoại là Bng_Hàng xóm là HX
    Như vậy 2 bên sẽ có các nhóm ảnh sau A-Ban ; A-Bnoi;A-Bng;A-Hx
    B-Ban;B-Bnoi;B-Bng;B-Hx
    Khi nhận ảnh sẽ xem tấm hình nào thuộc nhóm nào thì xếp vô khay đó
    sau đó thì xếp theo thứ tự để chuyển là xong
    bie bie
    Bài toán nào cũng dễ nếu như các anh chị Liên lạc với em songtienqueem@yahoo.com_không tin hãy thử tài thần đồng xem_hihihihi
    Được thandong12tuoi sửa chữa / chuyển vào 10:49 ngày 03/01/2006
  5. bongmaden

bongmaden Thành viên mới

Hà hà, Renaissance lãng mạn lắm đó, nhưng nếu SẮP lên xe hoa rồi thì không biết có chuẩn bị kịp những thứ đó không.
    Thứ nhất là vụ thiếp, muốn in mẫu riêng thì phải in kiểu công nghệ in lịch, thường là số lượng lớn (>500 chiếc) người ta mới nhận, nếu không giá cực đắt.
    Thứ hai phòng tiệc có màn hình lớn, hơi hiếm phòng cưới có vụ này đấy nhá. Hay là định thuê chỗ chuyên cá độ bóng đá? Cả videoclip nữa, làm luôn may ra kịp.
    Cô dâu chú rể mời mọi người hát hả? Cũng được, nhưng phải có ít nhất 20 "chân gỗ". Đó là nghệ thuật của cán bộ làm phong trào. Đừng quên chi tiết này.
    Tặng quà cho khách chứ gì? Hay lắm, nhưng đơn giản thôi và phải có một đội "hậu mãi" tặng thay, cô dâu chú rể lúc đó có 10 tay cũng không xuể. Hà hà, hồi xưa anh cũng nghĩ đến chuyện in mã số vào thiếp mời để quay xổ số...
    Cuối cùng, nếu mời một tiệc rượu cho toàn giới trẻ thì được, nhưng nếu có nhiều khách lớn tuổi thì coi chừng thất thố.
  6. FJX

FJX Thành viên mới

Nửa tháng roài, cưới chưa nhỉ?
    Sis ui, thấy nick của sis với cái title, em tưởng sis đưa ra ý tưởng cưới theo kiểu thời Phục Hưng và tổ chức ở cái KS 5* đó cơ
    Hổng có ý tưởng về đám cưới vì... chưa từng nghĩ đến, sozi hổng giúp gì được sis
  7. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Chắc đang kéo cày trả nợ ...
  8. FJX

FJX Thành viên mới

Nói như anh chắc mai mốt em ứ lấy chồng đâu
  9. desperados13

desperados13 Thành viên mới

Thời này cưới nhau cũng phải cẩn thận, thuê công ty event hẳn hoi để tổ chức cho nó chuyên nghiệp. Mà phải công ty nào phải dự trù được thu chi rõ ràng, lên kế hoạch mời khách khứa, bạn bè, ăn uống gì, ở đâu... Mai mốt tui có cứ dzợ thì kiếm cái công ty nào tổ chức phải dự toán được thu chi tốt, làm seo có lợi nhuận rồng 1 ăn 1 tui mới cứ dzợ cơ. . Mà cho hiện nay ở VN mấy dịch dzụ tổ chức dám cứ có tính toán máy cái dzụ đó hong ta. Cho em biết để đi kiếm dzợ tới đó cứ cái, dạo này hết tiền sài rùi, phải cứ dzợ kiếm sài thui.
  10. Renaissance

Lâu quá mới ghé lại box. Cảm ơn em thandong12t nhe, chị sẽ nghiên kíu thêm ý của em.
    "SẮP" lên xe hoa nhưng vẫn rộng rãi thời gian để thực hiện các ý tưởng này ạ. Ai cũng nói lo xa nhưng em không thích sắp đến ngày cưới lại cuống quít lên. Về cái màn hình thì em thấy có 1 vài nơi có rồi đó. Không thì thuê 1 buổi, công ty em thuê để tổ chức hội nghị hoài à. Làm vcd slideshow gồm các hình chụp thôi chứ kg phải quay video đâu ạ, cái này em trai mình làm 1 buổi là xong, có nhạc luôn á. Mời mọi người hát thì em cũng nghĩ là nhờ 1 số bạn bè hát chính nữa.